Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เรื่องแบบนี้ประกันเคลมให้ไหมครับ

เมื่อ 2 วันที่แล้วผมโดนเหล็กประตูครูดไปกับขาของผม ทำให้เกิดบาดแผลคล้ายๆมีดบาดยางประมาณ 3 นิ้วน่าจะได้ครับ เนื่องจากเห็นบาดแผลไม่ได้ลึกอะไรมากจึงเลือกที่จะทำแผลเองทั้งที่มีประกันอุบัติเหตุอยู่ แต่วันนี้แผลดูเหมือนจะอักเสบและปวดครับ จึงอยากทราบว่าจะใช้สิทธิ์ประกันตอนนี้ได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Alfred

ไม่ได้ครับ การเคลมประกันนั้นบริษัทจะให้เคลมได้ต้องเกิดเหตุภายใน 24 ชม.เท่านั้น หากเกินกว่านี้ต้องรับผิดชอบตัวเองนะครับ ประกันไม่จ่ายครับ คราวหลังหากเกิดเหตุอะไรให้รีบไปเถอะครับ อย่าปล่อยไว้ เพราะเราเสียเงินซื้อไปแล้วก็ควรนำมาใช้ เพราะเราไม่รู้ว่าเหตุครั้งนี้มันจะยืดเยื้อไหมครับ

2020.01.24 7:35

Pat

หากคุณจะเคลมประกันอบุติเหตุต้องภายใน 24 ชั่วโมงเท่านั้นครับ นี่เหตุมัน 2 วันมาแล้วต้องรับผิดชอบเองครับ ลองดูสวัสดิการอื่นๆที่คุณมีอยู่ตอนนี้เอาใช้ครับ เช่น ประกันสุขภาพแบบ OPD และ IPD ประกันสังคม หรือสิทธิ์บัตรทอง ฯลฯ มีอันไหนก็ไปได้ครับ รีบเอาไปใช้รักษาแผลก่อน เพราะคาดว่าน่าจะติดเชื้อแล้วครับ

2020.01.24 7:35

Su Suk

น่าเสียใจและน่าเสียดายแทนมากค่ะ มีประกันอุบัติเหตุทั้งทีแต่ใช้ไม่ทันแล้ว ไม่อยากบอกว่าคราวหน้าอย่าลืมใช้ประกันนะเพราะคงไม่มีใครอยากให้เกิดอุบัติเหตุอีก แล้วตกลงคุณจ่ายค่ารักษาแบบไหนคะ ใช้บัตรหรือสิทธิอื่นๆแทนได้มั้ย ต้องจ่ายเองทั้งหมดรึเปล่าหลายบาทเลยนะนั่น ยังไงก็หวังว่าตอนนี้คุณคงหายดีแล้ว ต่อไปต้องระวังให้มากขึ้นค่ะ

2020.04.16 14:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี