Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อส่วนบุคคลกับเงินกู้นนอกระบบ

ตอนนี้อยากได้เงินสักก้อนมาลงทุนต่อธุรกิจ แต่กำลังตัดสินใจว่าจะใช้ของสถาบันการเงินที่ปล่อยสินเชื่อส่วนบุคคลออกมา หรือจะไปกู้นอกระบบดีครับ เพราะตอนนี้ต้องการเงินมาต่อธุรกิจด่วนมากเลยครับ ขอปรึกษาด้วยนะครับตอนนี้ต้องการเงินด่วนจริงๆครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Boon-mee

เพื่อน ๆ ที่อยากเริ่มต้นด้วยกิจการขนาดเล็ก มีฝัน มีไฟ มีแผนการดำเนินงานหรือแผนธุรกิจที่ชัดเจน แต่ยังไม่สามารถยื่นขอสินเชื่อสำหรับ SME หรือวงเงินเบิกเกินบัญชี (OD) ได้ เนื่องจากเป็นธุรกิจขนาดเล็กที่เพิ่งก่อตั้ง ไม่มีสินทรัพย์มาค้ำประกัน หรือรายได้ยังไม่ชัดเจนแน่นอน สามารถใช้เครดิตส่วนตัวของเราไปกู้สินเชื่อส่วนบุคคลได้ครับ

2020.01.24 7:35

กุญชนิตา

เกี่ยวกับปัญหาการกู้หนี้นอกระบบที่มีดอกเบี้ยสูงมากๆซึ่งหากเลือกช่องทางการกู้หนี้นอกระบบ ก็เตรียมรับดอกเบี้ยที่สูงทะลุเพดานมากกว่า 20% ให้หันมามองผลเสียร้ายแรงที่อาจตามมา และพี่หมีก็จะแนะนำว่าให้เพื่อนๆสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลจะปลอดภัยและมั่นใจได้มากกว่าครับ

2020.01.24 7:35

Jordon

ถ้ามีทางเลือกแค่สองทางนี้ ผมว่าคุณไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลดีกว่าครับ เงินกู้นอกระบบดำเนินการง่ายกว่าก็จริงแต่มันจะไม่คุ้มตอนที่คุณต้องจ่ายดอกเบี้ยอันแสนแพงนะครับ ยิ่งถ้าหาเงินมาจ่ายเขาไม่ทันผมไม่อยากจะคิดเลยว่าจะเกิดอะไรขึ้น คุณค่อยๆคิดอีกทีนะครับ อาจจะมีทางเลือกมากกว่าสองทางนี้ก็ได้ ตอนนี้คุณอาจจะเครียดอยู่เลยยังหาทางอื่นไม่ได้ ค่อยๆคิดครับ

2020.05.14 8:32

นี่สิ..ลูกผู้ชาย

หวังว่าเจ้าของกระทู้คงไปขอสินเชื่อนะครับ ถ้าไปกู้เงินนอกระบบละก็..ไม่อยากคิดเลย เป็นห่วงครับ ยิ่งช่วงที่ผ่านมาโควิด-19ระบาด ค้าขายอะไรก็ยาก ทำงานประจำอยู่ดีๆยังกลายมาเป็นงานพาร์ทไทม์ได้เลย บางคนไม่มีงานทำด้วยซ้ำ ถ้าเกิดมีหนี้นอกระบบอยู่ด้วยละก็..น่ากลัวจริงๆครับ หวังว่ากิจการของเจ้าของกระทู้จะไปได้ดีนะครับ

2020.07.28 9:22

Runny

ทำอะไรก็ได้ค่ะ จะกู้ขอสินเชื่ออะไร แบบไหน ก็ได้ค่ะ แต่อย่าไปกู้นอกระบบเด็ดขาด ถ้าเข้าไปยุ่งกับการกู้นอกระบบแล้ว ออกยากแน่นอน เพราะดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นไว้มาก เป็นทวีคูณ คุณส่งไม่ทันแน่นอนค่ะ ทางที่ดีลองดูว่ามีสินเชื่อที่ไหนที่เราสามารถทำได้ไหม ลองไปหลายๆที่ค่ะ เหนื่อยหน่อยกว่าจะได้สินเชื่อที่ถูกต้อง แต่จะสบายใจค่ะ ลองไปขอที่ UOB ดูนะค่ะ อันนี้น่าจะไว้สุด อนุมัติภายใน3 วัน

2020.07.29 4:42

แมวเหมียว

เดี๋ยวนี้มีสินเชื่อส่วนบุคคลหลายสถานบันการเงินที่ให้บริการ ที่ผู้ขอกู้ไม่ต้องมีหลักทรัพย์ค้ำประกัน เพียงแค่คุณมีคุณสมบัติตามเงื่อนไขคุณก็สามารถยื่นกู้ได้แล้ว และการคืนเงินคุณสามารถชำระในอัตราขั้นต่ำได้ตามที่สถาบันการเงินกำหนด ซึ่งสามีฉันเองก็ได้ยื่นกู้เงินกับสถาบันการเงินแห่งหนึ่ง ขั้นตอนในการยื่นก็ไม่ยาก เพียงไม่กี่วันก็ได้รับอนุมัติค่ะ

2020.08.16 8:38

ป๊อบคอร์นชีสสส!

ไม่ทันซะละ ต้องการเงินด่วนขนาดนี้เจ้าของกระทู้คงไปกู้เงินมาเรียบร้อยแล้ว แต่กู้ที่ไหนไม่รู้ ที่บอกว่าไม่ทัน คือ อยากบอกว่าอย่าไปกู้เงินนอกระบบเลยค่ะ พยายามหาวิธี หาหนทางอื่นก่อน ยิ่งเอาเงินไปต่อธุรกิจด้วย ถ้ากู้เงินนอกระบบนะ จมลงกว่าเดิมแน่ ไม่ฟื้นหรอก ต้องทำธุรกิจอะไรถึงจะมีเงินมาคืนหนี้นอกระบบได้ทุกวัน วันละหลายๆบาท

2020.08.28 15:1

วัฒนา

มาไม่ทันด้วยเหมือนกัน เสียดายจัง เราก็ไปขอสินเชื่อมาเหมือนกัน แต่ไม่ได้เป็นสินเชื่อส่วนบุคคลนะ เป็นสินเชื่อ พิโก้ ไฟแนนซ์ ไม่ทราบว่าเคยรู้จักกันไหม ได้เงินไวกว่าของธนาคารด้วยนะ แต่พอกเบี้ยอาจจะแพงกว่าหน่อย แต่สบายใจกว่าที่จะไปกู้นอกระบบ น่าเสียดายจังไม่อย่างนั้น สินเชื่อตัวนี้ พี่เขาน่าจะเอาไปลองๆ ดูก่อนได้ว่าเหมาะกับเขาไหม

2020.10.16 11:7

คเชนทร์

ผมว่าเขาน่าจะไปขอสินเชื่อ ของธนาคารแล้วละครับ เพราะถ้าไปกู้นอกระบบ เราว่า ป่านนี้เขาต้องมาถามต่อแล้วละครับ ว่าทำไงดีจ่ายไม่ไหว ดีใจด้วยครับที่เลือกสินเชื่อที่ถูกต้องตามกฏหมาย สบายใจทั้งคนที่กู้แล้วก็คนที่ปล่อยกู้ครับ เงินกู้นอกระบบแบบนี้ ไม่น่าจะเป็นผลที่ดีเท่าไรนะครับ ถ้าวันไหนที่เราหาจ่ายคืนไม่ทันเป็นเรื่องก็มีเยอะไป

2021.09.22 15:1

จขกทเอง

สรุปผมลองไปกู้ดูแล้ว ไม่ผ่านครับ ไม่แน่ใจว่าเพราะเกี่ยวกับเรื่องหนี้บัตรเครดิตอะไรด้วยไหม แต่มีใครพอจะรู้เหตุผลบ้างไหมครับ ?? สรุปว่าผมไม่ได้ไปกู้นอกระบบหรอกนะครับ เพราะเห็นบางคอมเมนท์แนะนำว่าถ้าไปกู้นอกระบบดอกเบี้ยสูงมาก อีกอย่างผมคงไม่กล้าเพราะดูข่าวว่าเจ้าหนี้ทวงหนี้โหด ก็เลยหลีกเลี่ยงครับ ถ้ามีใครอยากแนะนำผมเพิ่มเติมได้ก็จะขอบคุณมากครับ

2021.11.04 15:43

Chanat38

เจ้าของกระทู้เป็นเจ้าของธุรกิจ ยังไงคุณไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลได้อยู่แล้ว ไม่ใช่สิ เขามีสินเชื่อเพื่อการทำธุรกิจด้วยนี่ครับ กว่าผมจะได้เข้ามาอ่านกระทุ้ของคุณ คุณคงจัดการเรื่องเงินทุนมาต่อธุรกิจของคถณไปแล้วล่ะ แต่ผมก็ยังสงสัยอยู่ดีว่าตอนนั้นคุณคิดอะไร ถึงได้มาถามว่าจะไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลหรือไปกู้เงินนอกระบบดี

2021.11.17 5:54

ก้องนที

ผมอาจจะให้ข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ ถ้าเพื่อนๆคนไหนที่ยากได้เงินสักก้อนแล้วกังวลว่าจะเอาแบบไหนดีเหมือนที่ พี่เขาเขียนถามมา ผมอยากแนะนำสินเชื่อที่เป็นของเอกชนครับ อย่าง สินเชื่อของพรอมิส ไม่ทราบว่าเพื่อนพอจะรู้จักไหมครับ สินเชื่อตัวนี้กำลังเป็นที่ได้รับความนิยมนะครับ ของ่ายกว่าของธนาคารนะครับแถมรายได้ต่อเดือนไม่ถึงหมื่นบาทก็สามารถขอได่นะ

2021.11.21 8:2

:โฟโต้:-

ตอนที่เจ้าของกระทู้มาโพสต์คงเครียดมากนะครับ ไม่อย่างนั้นคงไม่ถามว่าจะไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลหรือว่าไปกู้เงินนอกระบบดี เพื่อจะได้เอาเงินมาต่อธุรกิจ ตอนนี้ธุรกิจของเจ้าของกระทู้เป็นอย่างไรบ้างครับ หวังว่าจะดีขึ้นนะ อย่าเพิ่งท้อครับ หลายคนประสบปัญหาทางธุรกิจเหมือนคุณ บางคนตกงาน รายได้ไม่พอกับรายจ่าย ต้องสู้กันต่อไปครับ

2021.11.30 13:7

นภัสรพี204

ยังไงสินเชื่อส่วนบุคคลก็ปลอดภัยกว่าพวกเงินกู้นอกระบบอยู่แล้วล่ะค่ะ แต่ปัญหาคือถ้าเป็นชาวบ้านที่ไม่ได้ทำงานประจำ จะไปขอสินเชื่อพวกนี้อาจจะยากหน่อย แต่ก็ไม่ใช่ว่าเราจะต้องไปขอเงินกู้นอกระบบอย่างเดียวเท่านั้นนะคะ ตอนนี้เขามีสินเชื่อที่เป็นของเอกชนด้วย อย่างเช่น สินเชื่อพรอมิส ตัวนี้ก็สามารถเข้าไปคุยกับเขาได้ค่ะ

2022.01.14 16:33

เอกกมล

เข้าใจความรู้สึกเลยครับ ว่าเงินขาดมือมันเป็นยังไง ตอนที่โควิด มารอบที่ 2 ผมก็แย่เหมือนกันครับ หันไปหาใครก็ไม่มีเลย เพราะว่าทุกคนต่างก็แย่กันหมด จนผมต้องตัดสินใจขายกิจการแล้วกลับมาอยู่บ้านเลยครับ ตอนนี้ก็เริ่มดีขึ้นแล้ว กำลังเก็บเงินอีกสักก้อนถ้าอะไรๆมันดีกว่านี้ก็จะว่าจะเปิดร้านอีกครั้งครับ แต่ก็คงต้องค่อยๆเป็นค่อยๆไปก่อนครับ

2022.02.21 14:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี