Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เป็นหนี้สินเชื่อออกรถได้ไหม

ผมเป็นหนี้สินเชื่อส่วนบุคคลอยู่สี่รายครับเหลือจ่ายอีกรายละ3-4ปีครับ ถ้าผมจะออกมอเตอร์ไซค์มาขี่จะมีปัญหาอะไรตามมาไหม เช่น โดนยึดทรัพย์หรือโดนฟ้องอะไรแบบนี้ครับ ถ้าตอนนี้ให้ดาวน์และผ่อนไม่มีปัญหาอะไรครับมีเงินจ่ายแน่นอน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nisarra

หนี้เก่ายังใช้ไม่หมดจะก่อหนี้ใหม่อีก หารถมอเตอร์ไซด์มือสองมาใช้ก่อนดีไหมแล้วเก็บเงิน ปัจจุบัน ดาวน์ และผ่อน ไม่มีปัญหาไม่มีใครเขามายึดรถดาวน์มันไม่ใช้รถของคุณนิคุณต้องผ่อนหมดแล้วถรคันนั้นถึงจะเป็นรถของคุณในอนาคตไม่แน่บางคนผ่อนไม่หมดก็ถูกยึดได้การผ่อนมันยาวนาน 2 ปีเต็มๆๆทางที่ดีเก็บเงินซื้อสดดีกว่า ไม่เสียดอกด้วย

2020.01.24 7:35

อรรถสิทธิ์

ไม่มีใครสามารถมาสืบทรัพย์ อายัดทรัพย์ ยึดทรัพย์ ในส่วนของรถมอเตอร์ไซค์คันนี้ได้ จนกว่า คุณจะผ่อนหมด รถถึงจะโอนกรรมสิทธิ์มาเป็นของคุณ ยกเว้นคุณขาดส่งค่างวด ไฟแนนซ์เจ้าของรถตัวจริงเป็นคนเดียวที่มายึดรถในขณะที่ยังผ่อนอยู่ได้ครับ ถ้าคุณมั่นใจว่าผ่อนรถไหว และสามารถเคลียร์หนี้กับเจ้าหนี้ ตามแต่สะดวกเลยครับ

2020.01.24 7:35

Lamon

คิดว่าไม่ได้นะคะเพราะว่าจะขอสินเชื่อเนี่ยเขาก็ต้องดูฐานเงินเดือนของเราบวกกับค่าใช้จ่ายของเราด้วย ถ้าเรามีหนี้เยอะแล้วมันไม่สมดุลกับฐานเงินเดือนของเรายังไงเขาก็ไม่ให้ค่ะ แล้วยิ่งเรามีประวัติเป็นหนี้อยู่แล้วเนี่ยโอกาสยิ่งน้อยที่ธนาคารจะอนุมัติ นอกเสียจากว่าฐานเงินเดือนเราจะเยอะจนเขามั่นใจว่าเรามีจ่ายแน่เขาอาจจะให้เราค่ะ แต่ถ้าคุณมั่นใจว่ามีจ่ายเงินแน่นอนก็ไม่เป็นไรค่ะ

2020.05.17 3:43

คุณนายตื่นสาย

แนะนำให้คุณใช้หนี้สินเชื่อให้หมดก่อนดีกว่านะคะ เพราะว่าอย่างน้อยๆถ้าคุณจะผ่อนรถจะได้ไม่หนักเกินไปกับรายจ่าย และอย่างที่สอง ถ้าคุณจ่ายหนี้สินเชื่อหมดแล้วโอกาสในการขอกู้สินเชื่อมอเตอร์ไซค์มันมีโอกาสผ่านสูงกว่าค่ะ ช่วงนี้ถ้าคุณจำเป็นต้องใช้รถจริงๆคุณอาจจะลองให้ครอบครัวจ่ายเงินดาวน์ให้คุณไปก่อนก็ได้เเเล้วคุณก็ผ่อนต่อแล้วค่อยเอาเงินมาใช้คืนทีหลัง

2020.07.14 8:1

สน

ผมไม่ทราบว่าคุณต้องสื่อความหมายว่าอย่างไร แต่เท่าที่ผมเข้าใจคุณเป็นหนี้สินเชื่ออยู่แล้วคุณต้องการอยากจะผ่อนรถมาใช้เป็นชื่อของคุณ แล้วคุณกลัวว่าทางสินเชื่อจะทำการยึดรถใช่ไหมครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นผมคิดว่าคงไม่นะครับ ถ้าคุณยังผ่อนสินเชื่อของคุณตรงเวลาอยู่ โดยที่คุณไม่ได้ผิดชำระ ก็คงไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ

2020.07.20 7:28

Pleaselove

จะโดนยึดทรัพย์ได้อย่างไร ตอนทำสินเชื่อไม่ได้เอารถไปค้ำประกันไว้สักหน่อย เเต่ผมถามหน่อยคุณจะผ่อนไหวหรอ เป็นหนี้อยู่ตั้งสามสี่ราย ผมว่าน่าจะใช้หนี้ให้หมดๆ ไปสักสองที่ก่อน น่าจะดีกว่านะครับไม่งั้นถ้ามีมอไซด์มาด้วยจะยิ่งทำให้หนักไปใหญ่ ส่วนเรื่องโนฟ้อง ไม่เกี่ยวกับมอไซด์เเน่นอน นอกซะจากว่าคุณโดนฟ้องเเล้วเอารถคันนี้เป็นหลักประกัน 555

2020.08.25 2:41

เบ็นเทน

ผมว่าเรื่องนี้ต้องใช้คำว่าไม่เสมอไปนะครับ ไม่เสมอไปว่าคุณติดแบล็กลิสต์แล้วจะขอสินเชื่อไม่ได้ แล้วก็ไม่เสมอไปว่าคุณติดแล็คลิสต์แล้วอาจจะขอสินเชื่อได้ สามารถเกิดขึ้นได้ทั้งสองกรณ๊ครับอยู่ที่แบล็คสิสต์ที่ติดมานั้นเป็นเรื่องเล็กหรือเรื่องใหญ่สำหรับสถาบันการเงินล่าสุดที่คุณจะไปขอสินเชื่อครับ ไม่มีความแน่นอนในเรื่องนี้เลย

2020.08.27 16:37

สิงโตทะเล

ก็เป็นไปได้ และเป็นไปไม่ได้ด้วยครับที่คุณจะขอสินเชื่อซื้อรถมอเตอร์ไซด์ ขึ้นอยู่กับว่าคุณมีเงินเดาวน์เท่าไหร่ เพราะถ้าคุณมีหนี้อยู่แล้ว แต่ไม่มีประวัติค้างชำระก็ถือว่าไม่ติดเครดิตบูโรนะครับ แต่เพื่อความมั่นใจทางธนาคารอาจจะขอให้คุณจ่ายเงินดาวน์มากเป็นพิเศษ หรือขอให้คุณหาบุคคลมาค้ำประกันเพิ่มเติมอะไรแบบนี้ครับ

2020.10.09 14:40

วัฒนา

คิดว่าทางร้านต้องเชคก่อนครับ ว่าคุณสามารถจ่ายได้ไหม อาจจะเอาหนีสินที่มีมาดูกับเงินเดือนที่คุณได้ครับ ว่าสามารถจ่ายค่ารถได้ไหม อาจจะได้หรือไม่ได้ก็ได้ครับ แต่ถ้าอยากได้จริงๆ ทำไมไม่เอาชื่อคนในบ้านไปออกก่อนละครับ หลังจากนั้น ก็ค่อยให้ญาติๆทำเป็นแบบขายดาวน์ให้เราครับ แบบนี้ผมว่าน่าจะปลอดภัยที่สุดแล้วครับ

2021.06.26 4:58

น้อง...ส้ม

ก็ออกรถได้นะคะ บางคอมเมนท์ก็บอกมาแล้ว แต่ดูให้ดีนะว่าคุณมีหนี้เยอะแล้วหรือยัง แต่ละเดือนน่ะผ่อนไหวหรือเปล่า พร้อมที่จะเพิ่มหนี้สินไหม ต้องถามตัวเองเยอะๆหลายๆคำถามนะคะ แล้วก็ตอบตามความจริงอย่าหลอกตัวเอง ถ้าสมมุติเดือนเดือนนึงรายได้ที่มี จ่ายหนี้สินไปแล้วเกินครึ่ง คุณก็ไม่ควรที่จะเพิ่มหนี้แล้วนะ ไม่งั้นจะไม่เหลือเงินใช้จ่าย ด้วยความปรารถนาดี

2021.09.30 14:37

ชรินทร

ออกได้ครับ เป็นอีกเสียงครับ ผมเองก็ยังจ่ายหนี้บัตรกดเงินสดไม่ครบเหมือนกันครับ แต่ก็ไม่ออกรถจักรยานยนต์มาเหมือนครับ ไม่เห็นว่าเขาจะถามหรือว่าตรวจสอบอะไรเลยนะครับ อาจจะเป็นเพราะว่า พวกนี้ราคาไม่แพงหรือเปล่าครับ แล้วอีกอย่างเราซื้อแบบผ่อน ถ้าเราจ่ายไม่ได้ เดียวเขาก็มายึดแล้วเอาไปขายต่อใหม่ได้ เราคิดว่าน่าจะเป็นแบบนี้นะ

2021.10.18 15:25

Nitipat=34=

ผมอ่านกระทู้จบไปแล้วสะดุดกับอะไรบางอย่างเลยกลับไปอ่านอีกที นั่นไง ที่ผมสะดุดตาก็คือ เจ้าของกระทู้เป็นหนี้สินเชื่อส่วนบุคคลอยู่สี่รายเหลือจ่ายอีกรายละ 3-4 ปีแล้วคุณจะไปซื้อรถมอเตอร์ไซค์อีก โอ้โห ไหวเหรอครับ ดูเหมือนคุณไม่กังวลเกี่ยวกับหนี้สินเดิมที่มีอยู่เลยนะ หรือว่าจ่ายไหวอยู่แล้วเลยไม่กังวลหรือเปล่าครับ

2022.01.18 14:13

-LinliN-

ได้ไปซื้อรถมอเตอร์ไซค์มามั้ยคะ ตอนนี้เจ้าของกระทู้ชำระเงินคืนไปหมดหรือยัง สู้น่าดูเลยนะคะ ขนาดว่ามีหนี้สินค้างอยู่แต่ก็อยากซื้อรถมอเตอร์ไซค์ด้วย หลายคนที่เข้ามาอ่านกระทู้ของคุณคงแปลกใจว่าทำไมถึงทำอย่างนั้น เพราะการมีหนี้สินหลายทางมันไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่เราคิดว่าคุณคงมีความจำเป็นต้องใช้รถมอเตอร์ไซค์แหละถึงได้ยอมเป็นหนี้

2022.03.26 8:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรกดเงินสด

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี