Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แลกเงินแบบไหนให้ได้ค่าเงินมากๆ

เดือนหน้าเราจะเดินทางไปต่างประเทศกับครอบครัว เราเก็บเงินได้พอสมควร แต่ตอนนี้ค่าเงินบาทของไทยไม่ค่อยดีเท่าไร เรากลัวว่าถ้าเราแลกเงินแล้วเงินเราจะได้น้อยลงไปแน่ๆเลย เพื่อนๆมีวิธีแนะนำไหมว่า เราจะทำการแลกแบบไหนดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Rosella

ละหากเรามาแลกช่วงวันหยุดสุดสัปดาห์ เราจะได้อัตราแลกเปลี่ยนตอนปิดตลาด ณ วันศุกร์ ซึ่งจะเกิดความเสี่ยงสำหรับร้านรับแลกเปลี่ยนเงินได้ คือ ถ้าลูกค้ามาแลกวันเสาร์ แล้วเปิดวันจันทร์มา อัตราแลกเปลี่ยนผันผวนทำให้ร้านรับแลกเปลี่ยนขาดทุน ดังนั้นบางร้านรับแลกเปลี่ยนเงินจึงมีการบวกส่วนต่าง

2020.01.24 7:35

Mariane

เดี๋ยวนี้การหาอัตราแลกเปลี่ยนของร้านแลกเงินดังๆ แต่ละร้าน (ซึ่งส่วนใหญ่จะมีอัตราแลกเปลี่ยนที่ดีกว่าธนาคารพาณิชย์) สามารถทำได้ง่ายๆ จากบ้าน ทาง Online ผ่านเว็บไซต์ หรือแอปพลิเคชัน โดยอัตราพวกนี้จะค่อนข้าง Real time ด้วย ซึ่งหมายความว่าเราสามารถเช็คอัตราแลกเปลี่ยนพวกนี้ และเลือกได้เลยว่าเราจะไปแลกจริงๆ ที่ร้านไหน

2020.01.24 7:35

มนู

คุณจะเดินทางไปต่างประเทศ นี่คุณได้ไปมั้ยคะ เพราะก่อนหน้านี้อย่างที่รู้ว่าสถานการณ์มันเปลี่ยนไปแบบเร็วมากเลย คนอยากจะออกนอกประเทศก็ไม่ได้ออก คนอยากจะเข้าประเทศก็ไม่ได้เข้า กว่าจะเคลียร์ได้ก็ใช้เวลาพอสมควร อยากรู้ว่าคุณได้ออกไปมั้ยและกับมาปลอดภัยดีมั้ย ไม่ได้ละลาบละล้วงนะคะแต่เผื่อคุณมีประสบการณ์ที่น่าสนใจมาเล่าให้กันฟังบ้างค่ะ

2020.05.18 15:43

จุ๋ม

สามารถหาดาวน์โหลดแอปพลิเคชั่นในการแลกเงินได้แล้วนะคะเดี๋ยวนี้ สามารถที่จะ เช็คราคาการปรับเปลี่ยนค่าเงินได้ตลอดทุกชั่วโมงเลย ก่อนที่เราจะเดินทางไปต่างประเทศเราสามารถที่จะ หาหลาย application มาเพื่อเปรียบเทียบราคาในการแลกเงิน ทำการคาดคะเนว่าช่วงไหนที่จะให้ค่าแลกเงินได้มากที่สุดก็ทำการแรกในตอนนั้นแหละค่ะ

2020.10.21 13:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

เที่ยวเขาใหญ่บ้านเรา

การจัดการงบประมาณ,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เที่ยวไหนดีช่วปีใหม่

ประกันการเดินทาง

SIM เที่ยวต่างประเทศ ใช้สัญญาข่ายไหนดี

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางไปต่างประเทศ

All (เศรษฐกิจ)

เที่ยวไหนที่ลาวดี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

ราคาห้องพักในเว็บต่างๆทำไมแพงกว่าเวลาจองกับโรงแรมโดยตรงครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี