Forum
แก้ไขล่าสุด: 

SIM เที่ยวต่างประเทศ ใช้สัญญาข่ายไหนดี

เรากับเพื่อนจะไปเที่ยวมาเลเซีย ไปต่างประเทศครั้งเเรกด้วย ไปกันเเค่ 2 คนผู้หญิงทั้งคู่ ก็กังวลเผื่อมีอะไรฉุกเฉินจะได้ติดต่อทางบ้านได้ ว่าจะซื้อ SIM 。ใหม่จากไทยไปเลยดีมั้ยคะ ถ้าซื้อปกติเค้าใช้ของค่ายไหนกันหรอคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kimhan

เดือนก่อนเราก็เพิ่งไปมา เราใช้ของ AIS sim2fly ไปลงทะเบียนช็อปเซ็นทรัลสีลม สัญญาณดี ไม่มีปัญหาอะไร รุ้สึกว่า sim จะมีอายุ 30วัน ตั้งเเต่วันที่ลงทะเบียน เพราะอีก 2 เดือนถัดมาเราไปไต้หวัน เเต่ SIm ไม่สามารถใช้งานได้เเล้ว มารู้ตอนหลังว่าเติมเงินเพื่อเพิ่มระยะเวลาได้ด้วย

2019.10.09 13:11

ปฐม

ส่วนใหญ่ ถ้าซื้อ Sim ใหม่จากไทยไป เเล้วเปิดโรมมิ่งที่นุ้น ราคาซื้อมักจะ 399- ไม่ก็ 499- ซึ่งถ้าไปไม่กี่วัน จากประสบการณ์ส่วนตัวนะ ไปซื้อ sim ที่มาเลย์ถูกกว่า ยิ่งตอนนี่ค่าเงินบาทไทยเเข็งตัว ราคา sim ประมาณ 180บาท ไม่เกิน 200 อ่ะ ซื้อเเค่ซิมเดียวเเล้วเเชร์เน็ตกันก็ยังได้ ประหยัดดี

2019.10.11 21:42

น้อย

แนะนำว่าให้ซื้อซิมจากประเทศไทยดีกว่านะคะ เสียงสัญญาณดีที่สุดก็น่าจะเป็น AIS อย่างที่เพื่อนๆใช้กันนั่นแหละค่ะ ถ้าเราไปต่างประเทศและหาซิมต่างประเทศมาบางทีเราก็ไม่เข้าใจระบบปฏิบัติการ เพราะมีการตั้งค่าทำให้เราไม่เข้าใจดีกว่าที่จะเลือกใช้ซิมจากประเทศตัวเองค่ะ เลือกโปรโมชั่นที่ใช้ในต่างประเทศสิค่ะ เดี๋ยวนี้ราคาไม่แพงมีหลายโปรโมชั่นให้เลือก

2020.10.22 9:10

Mook

ไม่เคยได้เปิดใช้ซิมเมื่ออยู่ต่างประเทศเลยค่ะ เขาไม่ค่อยได้ไปบ่อยยิ่งช่วงนี้โควิดก็คือ ไม่ได้ไปเลย การเดินทางข้ามประเทศก็ทำได้แล้วนะคะแต่เงินไม่เอื้ออำนวยเลย แต่ถ้าเกิดจะต้องใช้จริงๆเห็นหลายๆคอมเม้นส่วนมากแนะนำเครือข่าย AIS นะ ก็คงจะดีที่สุดแล้วมั้งเพราะถ้าในประเทศไทยก็ถือว่า AIS สัญญาณดีที่สุดแล้วด้วย แต่ขอบ่นนิดนึงว่าแพ็คเกจแต่ละแพ็คเกจคือแพงมาก

2021.07.20 13:58

Superman

@Kimhan ดีมากครับ มาเล่าให้ฟังแบบนี้ดีมาก ผมก็อยากรู้เหมือนกันเพราะว่าจริงๆเป็นคนที่ไม่ค่อยได้ไปต่างประเทศ แต่ก็เคยไปเที่ยวบ้างช่วงก่อน covid-19 ระบาด ถ้าดีขึ้นก็อยากจะไปอีก แต่ทุกครั้งที่ไปผมก็ไม่เคยเปิดใช้ซิมแต่ก็อยากจะใช้เหมือนกันนะครับ มันสะดวกดีเวลาจะติดต่อกับใครที่นู่นไม่ต้องเสียค่าโทรแพง ถ้าได้ไปอีกก็จะใช้ตามพี่แล้วกันนะครับ

2021.09.13 7:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ญี่ปุ้นที่ไหนน่าสนใจ

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เรื่องวีซ่า และ งบเที่ยวยุโรปแบบงบนักศึกษาประมาณเท่าไหร่

ประกันการเดินทาง

ใช้ประกันภัยของเอกซ่าดีอย่างไร

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ความป่วยไข้

ในสถานการณ์แบบนี้ รถเมล์แอร์กับพัดลมขึนคันไหนดีกว่าคะ

อยากได้เงินค่าตั๋วเครื่องบินคืนเป็นเงินสดมากกว่าค่ะ

ทำไมต้้องทำประกันการเดินทาง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี