Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำบัตรเสริมดีไหม

ตอนนี้ที่บ้านเรามีบัตรเครดิตของพ่ออยู่พ่อบอกว่าเอาไว้ใช้เวลาไปซื้อของหรือจ่ายอะไรต่ออะไร แต่เดือนหน้าเราต้องไปต่างจังหวัดพ่อเลยอยากให้เราทำบัตรเสริม เราเลยอยากถามว่าดีไหมถ้าเราไปทำบัตรเสริมอีกใบ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Panthorn

ผู้ใช้บัตรควบคุมกิเลสในใจตนเองไม่ได้ บัตรเครดิตก็ถือว่าเป็นข้อเสียทางการเงิน เพราะจะทำให้เราใช้จ่ายโดยไม่คิดมากขึ้น การรูดบัตรสะดวกมาก เราสามารถรูดได้เลยแม้เราไม่มีเงินสดอยู่ในกระเป๋าจริงๆ เลยก็ได้ การมีบัตรเครดิตถือว่าอันตรายต่อสุขภาพทางการเงินทีเดียว

2020.01.24 7:35

Arunprapa

บัตรบางใบมีค่าธรรมเนียมในการใช้เป็นรายปี ดังนั้น ก่อนสมัครบัตรทุกครั้งต้องศึกษาเรื่องค่าธรรมเนียมเสมอ เพราะหลายครั้ง สิทธิประโยชน์ที่ได้จากบัตรอาจไม่คุ้มค่ากับค่าธรรมเนียมที่เราได้รับก็ได้ มือใหม่เริ่มใช้บัตรเครดิตเลือกใช้บัตรที่ไม่มีค่าธรรมเนียมก่อน หรือหากเลือกแบบมีค่าธรรมเนียมก็เลือกแบบที่มั่นใจว่าเราสามารถหาสิทธิประโยชน์จากบัตรได้อย่างคุ้มค่าเหนือกว่าค่าธรรมเนียมที่เสียไป

2020.01.24 7:35

สุพรรณ

เราก็เคยทำบัตรเสริมนะ ถามว่าทำบัตรเสริมคุ้มไหม ก็ขึ้นอยู่กับว่าการใช้จ่ายของเราตรงกับตัวบัตรรึเปล่า ถ้าสไตล์การใช้งานต่างกัน เราก็คงใช้ประโยชน์จากบัตรเสริมได้ไม่เต็มที่ ตอนที่ไปต่างจังหวัด ถ้าเป็นจังหวีดใหญ่ๆก็ดีไปค่ะ มีโอกาสใช้งานบัตรเยอะ แต่ถ้าจังหวัดที่ไป ไม่มีห้างใหญ่ๆ ไม่มีที่ให้ใช้ งั้นทำบัตรเสริมไปก็ป่วยการ ลองดูนะคะ

2020.06.24 16:58

ธนัตถ์

จริงๆถ้าคุณไม่ได้ใช้จ่ายอะไรมากมายก็ไม่ต้องไปทำบัตรเสริมหรอกครับ มันจะทำให้พ่อคุณเป็นหนี้เปล่าๆ ผมแนะนำว่าถ้าคุณอยากจะซื้อของให้ซื้อด้วยเงินสดจะดีกว่านะครับ ในช่วงเวลาเศรษฐกิจแย่ๆแบบนี้ อย่าไปใช้เลยครับบัตรเครดิต มันจะทำให้เราควบคุมการใช้จ่ายไม่ได้ โดยเฉพาะถ้าบัตรนั้นไม่ใช่บัตรของเรา เราไม่ได้เป็นคนรับภาระหนี้ มันง่ายมากครับที่เราจะใช้เเบบไม่คิด

2020.07.15 7:2

กร

ไม่ดีครับอย่าทำเลยบัตรเสริมของบัตรเครดิต เพราะว่าถ้าเราไม่สามารถที่จะควบคุมค่าใช้จ่ายของบัตรเสริมได้ จะมีผลกระทบต่อวงเงินในบัตรหลักด้วย พอถึงเวลาที่เราจะใช้บริการหรือวงเงินในบัตรเครดิตบัตรหลัก แล้วปรากฏว่าวงเงินเต็มทั้งที่เราไม่ได้ใช้จ่ายอะไรมากมาย ก็ทำให้เสียอารมณ์หรือโมโหได้ เมื่อทราบว่าคนที่ทำให้วงเงินเต็มนั้นเป็นบัตรเสริม

2020.07.20 8:15

#ทิวเขา#

อยากทำบัตรเสริมเพราะจะไปต่างจังหวัดเหรอครับ แล้วหลังจากนั้นล่ะ คุณจะได้ใช้ต่ออีกมั้ย? จะไปจังหวัดไหนน้อถึงคิดว่าจะใช้บัตรเครดิตแล้วคุ้ม อย่างที่มีคนบอกล่ะครับ ว่าบางบัตรเค้าเรียกเก็บค่าธรรมเนียมรายปีด้วย ถ้าทำมาแล้วใช้แค่งานเดียวอย่าเสียเงินไปทำเลยครับ แต่ถ้าที่บ้านสบายใจ ไม่มีปัญหาเรื่องนี้ก็แล้วแต่ครับ

2020.08.08 7:57

อาทิตย์

บางคนอาจจะบอกว่าไม่ดี หรือไม่ควรทำบัตรเสิรมนะ แต่ผมว่ามันสะดวกดีครับช่วยในเรื่องการใช้จ่ายได้มาก การที่ผมสมัครบัตรเสิรมให้ภรรยาใช้ทำให้ผมสามารถควบคุมค่าใช้จ่ายภายในบ้านได้ดีขึ้น สะสมแต้มได้มากขึ้นกว่าเมื่อก่อนที่ใช้อยุ่คนเดียวทำให้เอาแต้มในบัตรเครดิตไปแลกนู่นนี่นั่นได้หลายอย่างเลยครับ มันดีนะสำหรับผม

2020.08.30 16:20

นุ๊ก

บัตรเสริมถ้าจะให้ดีก็ใช้หลายๆคนจะคุ้มค่ากว่านะคะ แล้วต้องดูบริการของบัตรเครดิตเราก่อนค่ะว่ามีบัตรเสริมออกมาไหม ถ้าจะทำทั้งทีแล้วก็ทำให้ทุกคนในครอบครัวไปเลย ก็เดี๋ยวนี้มีบริการที่ฟรีค่าธรรมเนียมสำหรับบัตรเสริมใบที่ 3 และ 4 ยิ่งใช้จ่ายกันหลายคนก็จะได้รับแต้มคะแนนหรือสิทธิประโยชน์เยอะเข้ามาในบัตรหลักนั่นเอง

2020.10.22 7:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี