Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ลงทะเบียนชิมช้อปใช้แล้ว มีสิทธิ์อะไรบ้าง

ผมทำงานเป็นพนักงานขายของร้านไฟฟ้าแห่งหนึ่งครับต้องวิ่งหาลูกค้าต่างจังหวัดอยู่แล้ว ผมเลยสนใจโครงการชิมช้อปใช้ครับมีข้อมูลอะไรที่ผมควรรู้ก่อนสมัครแล้วถ้าสมัครได้แล้วมีสิทธิ์อะไรที่น่าสนใจบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Paponsan

จะได้เงิน 1000 บาท/คน โดยไม่สามารถถอนเป็นเงินสดได้ต้องใช้จ่ายผ่านมือถือ ระบบอิเล็กทรอนิกส์ของภาครัฐก็คือ app เป๋าตัง (G-Wallet) ซึ่งจะใช้จ่ายท่องเที่ยวในจังหวัดไหนก็ได้ห้ามเป็นจังหวัดตามบัตรประชานที่สำคัญเมื่อลงทะเบียนแล้ว จะมี SMS หรือ email แจ้งยืนยันภายใน 3 วัน และต้องใช้เงินครั้งแรกภายใน 14 วัน!! ไม่งั้นจะถูกริบสิทธิ์คืน

2019.10.14 13:5

David

อีกกรณีนึงจะเป็นการสนับสนุนเงินชดเชย (Cash Rebate) ผ่าน G-Wallet ในเเอพพลิเคชั่น "เป๋าตัง" ซึ่งจะคิดเป็น 15% ของยอดใช้จ่ายเพื่อการท่องเที่ยว เช่น ค่าอาหาร ค่าเครื่องดื่มซื้อสินค้าในท้องถิ่น เเละก็ค่าที่พัก (รวมกันไม่เกิน 30,000 บาทนะ และจะได้ชดเชยไม่เกิน 4,500 บาท)

2019.10.15 22:36

พัด

น่าเสียดายนะคะที่หมดโครงการไปแล้ว ตอนนี้มีโครงการคนละครึ่งของทางรัฐบาลที่ออกแบบมา เพื่อช่วยกระตุ้นเศรษฐกิจไทยให้ผู้คนออกมาใช้จ่าย ผ่านแอพพลิเคชั่นเป๋าตัง เริ่มลงทะเบียนกันได้แล้วนะคะตั้งแต่ตอนนี้ จะช่วยให้เราสามารถจ่ายค่าอาหารได้รับส่วนลด 50% แต่ไม่เกินวันละ 150 บาท โครงการดีๆแบบนี้ต้องลงทะเบียนแล้วล่ะค่ะ

2020.10.22 7:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

ใช้เบอร์โทรศัพท์ไม่ใช่ค่ายทรู สามารถใช้ true money wallet ได้ไม๊คะ

สินเชื่อรถ,All (การวางแผนการเงืน)

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

mPay สะดวกทั้งร้านค้าและคนจ่าย

เดี่ยวนี้เราเข้ามาสู่ยุคที่ไม่ต้องใช้เงินสดกันแล้วเหรอครับ ผมคิดว่าอีกหน่อยแบงค์ที่เรามีในกระเป๋าจะกลายเป็นแค่กระดาษธรรมดาแน่นอนครับ (เหมือนยังกะในหนังเลยครับ) เดียวนี้ใครๆก็ใช้mPay เพราะว่า หลายคนเลือกใช้อาจเป็นเรื่องของความปลอดภันแน่ๆ ร้านค้าไม่ต้องเก็บเงินสดไว้ ลูกค้าไม่ต้องถือเงินไว้ ความปลอดภัยดูแลง่าย มีที่มาที่ไปของเงิน

mPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

mPay ถอนเงินไม่พลาด

เมื่อก่อนเรามีความสงสัยนะครับว่า การมีแอฟเงินสดมันปลอดภัยจริงๆไหมดดยเฉพาะเรื่องการถอนเงิน เพราะขนาคนที่จ้่ายเงินสดด้วยกันเองยังถอนผิดในบางครั้งเลยครับ ยิ่งถ้าเป็นแอฟถ้าถอนผิดจะไปเอาคืนจากไหน เลยลองๆใช้mPay ดูว่า มันดีไหม ก็ต้องแปลกใจมากๆใช้ มาสองปีแแล้ว ไม่พลาดสีกครั้ง เพราะมีระบบทำรายการตรวจสอบไม่มีความผิดพลาดจากการทอนเงิน จริงๆ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี