Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันรถยนต์แบบเปิดปิดใข้งานกันอย่างไร?

ผมทำธุรกิจเล็กๆเป็นของตัวเองตอนนี้อายุ 40ปี อยูในกรุงเทพแถวๆชายเมือง ผมได้ยินหลายคนพูดถึงปีะกันรถยนต์แบบเปิดปิด รู้สึกสนใจ เขาบอกว่าใข้งานง่ายๆและสะดวก แต่ก็อยากรายละเอียดเพิ่มเติมพอจะมีใครช่วยแนะนำวิธีใช้งานและความคุ้มครองของประกันรถยนต์แบบนี้ให้ผมบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Intira

ประกันรถยนต์แบบเปิดปิดใช้งานง่ายๆและสะดวกจริงๆถ้าอยากทำประกันแบบเปิดปิดก็สาารถติดต่อทำสัญญากับตัวแทนประกันภัยได้เลย พอทำสัญญาเรียบร้อยทางบริษัทจะเอาอุปกรณ์สำหรับติดตามพิกัดรถยนต์เอาไว้ที่รถของเรา หลังจากติดแล้วก็ทำการดาว์นโหลดแอพพลิเคชั่นของบริษัทใส่ในโทรศัพท์มือถือของเราถ้าเราต้องการความคุ้มครองก็ลงชื่อเข้าใช้แล้วก็เปิดแอพฯ และเปิดบลูทูธเอาไว้เเพื่อเริ่มต้นรับความคุ้มครอง

2019.10.02 18:25

Pradtana

ส่วนความคุ้มครองขอวประกันรถยรต์แบบเปิดปิดนี้ก็ให้ความคุ้มครองเหมือนกับประกันแบบรายปีทั่วไป เพราะเขามีให้เลือกความคุ้มครองตุ้งแต่ประกันชั้น 1 ประกันชั้น 2+ และประกันขั้น 3+ ถ้าเราจอดรถเอาไว้แล้วรถหาย หรือถูกไฟไหม้ ประกันชั้น1 และ ชั้น 2+ ก็ให้ความคุ้มครองด้วยถึงแม้เราลืมเปิดแอพพลิเคชั่นก็ตาม

2019.11.06 19:10

ชัยพล

ว่าประกันรถยนต์แบบเปิดปิดไม่เหมาะกับผู้ชายอย่างพวกเรานะครับ เพราะส่วนมากผมก็เห็นว่าผู้ชายทุกคนก็ใช้รถกันทุกวัน ทำประกันแบบปกติไม่ว่าจะเป็นประกันชั้น 1 ชั้น 2 หรือชั้น 3 ชั้น 4 ตามอายุของรถก็ดีกว่าครับ ประกันแบบเปิดปิดมันเหมาะกับคนที่ไม่ค่อยได้ใช้รถ แบบอาทิตย์นึง เอารถออกไปขับแค่วันนึงหรือสองวันเท่านั้นครับ

2020.10.16 13:46

พายไก่

@ชัยพล ถ้าอย่างนั้นประกันรถยนต์แบบเปิดปิดก็เหมาะกับหนูเลยค่ะ มีรถยนต์นะแต่ไม่ค่อยใช้เลย อาทิตย์นึงจะขับออกไปซื้อของเข้าบ้านสัก 1 - 2 ครั้งเอง ส่วนมากก็ใช้มอเตอร์ไซต์มากกว่าถ้าไปไหนมาไหนคนเดียวมันสะดวกและเร็วดีรถไม่ติด แถมประหยัดน้ำมันกว่าเยอะ ช่วงนี้งานน้อยลงต้องประหยัดค่ะ เดี๋ยวหนูจะเปลี่ยนประกันรถยนต์ดีกว่าตอนสิ้นสุดปีนี้

2021.05.17 11:31

wit wat

มีคนบอกเจ้าของกระทู้ว่าประกันรถยนต์แบบเปิด-ปิดใช้งานง่ายและสะดวกใช่มั้ยครับ จริงครับ..ถ้าคุณไม่ลืมเปิดแอพเมื่อใช้รถอะนะ ตอนจะใช้รถคุณต้องเปิดแอพด้วย เมื่อถึงบ้าน จบการใช้รถแล้วก็ปิดแอพนั้นด้วย ไม่อย่างนั้นคุณต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยรถยนต์มากว่าการใช้งานจริงของคุณนะครับ คุณได้ซื้อแล้วมั้ย ใช้งานได้ดีมั้ยครับประกันนี้

2021.05.22 15:56

BiBi

@Intira น่าจะใช้ง่ายสะดวกดีนะคะ เมียก็กำลังสนใจประกันรถยนต์แบบเปิดปิดอยู่ ไม่ค่อยได้ใช้รถไปไหนเลยเพราะทำงานที่บ้านแล้วช่วงนี้ คงจะประหยัดเกินกว่าเยอะนะคะ แล้วคิดว่าคงจะไม่ลืมหรอกที่จะเปิดใช้ประกันรถยนต์เมื่อใช้รถเพราะว่าใช้ Application ง่ายจะตาย ส่วนมากเวลาออกไปไหนเราก็ต้องเปิดใช้เน็ตมือถืออะไรอยู่แล้วโทรศัพท์มือถือก็ติดตัวตลอด

2021.07.26 6:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี