Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องรู้เรื่องอะไรบ้างก่อนซื้อรถมือสอง?

ผมได้ยินเพื่อนคุยกันเรื่องจะซื้อรถ จะเอามือหนึ่งหรือมือสองดี ส่วนตัวผมคิดว่ามือสองน่าจะดีกว่าแต่ถ้าก่อนเราจะซื้อรถมือสองก็ต้องมีความรู้บ้างใครมีประสบการณ์ซื้อรถมือสองบอกหน่อยนะครับ ว่าควรรู้เรื่องอะไรไว้ก่อนจะดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แก้วเก้า

ก่อนซื้อรถมือสองผู้ซื้อต้องแน่ใจก่อนว่าการเลือกซื้อรถมือสองคันที่ต้องการได้จอดอยู่ในพื้นที่ราบไม่มีความลาดเอียงซ้ายหรือขวาเนื่องจากจะทำให้สามารถตรวจสอบระบบช่วงล่างรวมถึงลมยางของรถคันที่ต้องการซื้อได้โดยง่ายนอกจากนี้แล้วยังช่วยเพิ่มความปลอดภัยในกรณีที่รถมือสองมีการเคลื่อนที่ในขณะตรวจสอบได้อีกด้วย

2019.10.30 16:38

เพ็ญสุขภรณ์

คุณควรตรวจสอบเริ่มจากสีตัวถังรถด้วยวิธีการสังเกตรอยสนิมรอยนูนปุ่มสีรอยถลอกที่มีขึ้นบนตัวรถหรือริ้วรอยหลุดร่อนอันเกิดจากการทำสีรถยนต์มือสองโดยใช้การตรวจดูด้วยสายตาตั้งแต่ด้านหน้าตัวรถด้านข้างด้านหลังและด้านบนรถตลอดจนการตรวจสอบไปถึง ตัวถังภายในว่ามีรอยถลอกหรือไม่

2019.11.03 20:50

Yo!!

ผมขอแนะนำให้คุณซื้อรถมือสองที่เป็นรถบ้านดีกว่าครับไม่ได้หมายถึงว่ารถบ้านที่เป็นรถเหมือนบ้านที่สามารถเอาไปจอดนอนพักที่ไหนก็ได้แบบนั้นนะครับรถบ้านที่ผมหมายถึงคือเป็นรถมือสองที่เจ้าของขายเองไม่ได้ผ่านเต็นท์ขายรถมือสองครับ รถแบบนั้นจะมีสภาพที่ดีโดยเฉพาะถ้าเจ้าของรถเป็นคนที่รักรถแล้วก็ดูแลรถอย่างดีคุณก็จะได้รถมือสองที่ดีเหมือนได้ใหม่เลยครับ

2020.10.22 13:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เดินทางรถไฟจากหาดใหญ่ ไป กาญจนบุรี

ความป่วยไข้

ในสถานการณ์แบบนี้ รถเมล์แอร์กับพัดลมขึนคันไหนดีกว่าคะ

ประกันการเดินทาง

เที่ยวเขาใหญ่บ้านเรา

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

ร้านกาแฟชิลๆในหัวหิน

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ปีใหม่อยากไปต่างประเทศ

All (เศรษฐกิจ)

ค่าธรรมเนียม VOA คือ อะไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี