Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 สำหรับคนที่ อายุ30จะเข้า40ปี ถือว่าเป็นทางเลือกที่ดีในการวางแผนชีวิตไหม?

ขอบคุฯมากสำหรับใครๆที่เข้ามาอ่าน ผมอยากถามว่ารู้จักประกันชีวิต Gen Life Plus 10 มั้ยครับ รู้สึกว่าจะให้ความคุ้มครองโรคร้ายแรงหลายอย่าง คุณรู้มั้ยครับว่ประกันตัวนี้ ให้ความคุ้มครองกับเราอย่างไรบ้างครับ ตอนนี้ ผมอายุ30จะเข้า 40แล้วครับ กำลังมองหาประกันชีวิตครับ อยากทราบเรื่องของการคุ้มครองของประกันตัวนี้นะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

โชคชัย

บอกว่าไปประกันชีวิต Gen life plus 10 เป็นอีกหนึ่งจุดเด่นของประกันชีวิตสำหรับคนวัย 30 ถึง 40 เพราะว่าเป็นประกันชีวิตที่มีระยะเวลาหรือสัญญา กรมธรรม์ กองกลางไม่ใช่ระยะสั้นรักไม่ใช่ระยะยาวเกินไป คนที่อายุน้อยก็คงจะไม่เหมาะกับประกันตัวอายุมากเกินไปเท่าไหร่ ผมว่าประกันนี้เหมาะกับคนวัยอย่างคุณมากที่สุดแล้วครับผมกับคุณก็วัยเดียวกัน

2020.11.21 13:47

หวาน

ก็ถือว่าเป็นการเตรียมตัวสำหรับวัยเกษียณที่ดีนะคะ ถ้าอายุสัก 40 ก็ถือว่ามีงานอาชีพที่เป็นประจำและสามารถจ่ายหรือผ่อนชำระค่าเบี้ยประกันได้ถึง 10 ปียังแน่นอน แถมยังสามารถนำราคาค่าเบี้ยประกันภัยชำระได้รับส่วนลดหย่อนภาษีได้อีกด้วย จะได้มีเงินเอาไว้ใช้ในวัยเกษียณเป็นเงินก้อน เพื่อที่จะสามารถเอาไปลงทุนทำธุรกิจหรืออะไรก็ตามให้อยู่ได้ไปนานๆค่ะ

2020.12.12 12:11

เค้กเนยสด

เหมาะเหม็งเลยล่ะ ก็รู้สึกว่าคนวัย 30 40 เนี่ยเป็นวัยที่มีความมั่นคงทางการเงินแล้วมากๆ เราประกันตัวนี้เป็นประกันรูปแบบสะสมทรัพย์แล้วแต่เป็นการสะสมหรือออมทรัพย์แบบก้อนใหญ่คือระยะยาวสักนิดนึงไม่เหมือนประกันสะสมทรัพย์ระยะสั้นอื่นๆ แล้วก็ต้องจ่ายเบี้ยต่อเนื่องถึง 10 ปีเนี่ยก็ต้องมีฐานเงินที่มั่นคงมากพอสมควร บวกกับความคุ้มครองที่จะได้รับก็เหมาะกับคนวัยนี้นะ

2021.01.28 17:57

วานิช

@ โชคชัย ดีเลยครับสำหรับการวางแผนที่จะทำประกันในช่วงที่ เรียกว่าเป็นช่วงวัยกลางคนละ 30-40 ช่วงนี้กำลังมีความคิดหรือว่ามีการวางแผนเพื่อเตรียมเข้าสู่ช่วงผู้ใหญ่เต็มตัวหมายถึง ผู้ใหญ่แบบแก่ๆแล้วนะครับก็เลยดีครับพี่วางแผนเรื่องนี้ไว้ก่อนที่จะสายเนาะถ้าคุณไปวางแผนช่วง 50-60 ก็อันนั้นอาจจะเริ่มสายไปแล้ว ก็เลยถ้ายังพอมีกำลังซื้อประกันตัวนี้ไว้ก็เป็นการออมเงินทางนี้นะ แล้วก็ยังได้เอาไปลดหย่อนภาษีแถมยังได้เงินปันผลอีกตั้งหลายต่อนะ

2021.03.29 16:47

Aaron

ที่จริงผมว่าประกันตัวนี้ก็เหมาะกับคน ในวัย 20 ด้วยนะครับ ส่วนคนในวัย 30 ก็เหมาะเหมือนกัน แต่ก็ต้องดูสถานการณ์ด้วยนะครับถ้าคุณยังไม่ได้มีเงินเก็บก้อนใหญ่ หรือว่าเก็บเงินยาก พอมองไปในช่วงตอนที่เกษียณในวัย 50 กว่าๆตอนที่ เริ่มจะไม่ได้ทำงานแล้ว อยากมีเงินใช้จ่าย ประกันตัวนี้ก็จะช่วยได้มาก แต่ว่าถ้าคุณมีเงินเก็บแล้วพร้อมที่จะเข้าสู่วัยเกษียณ ประกันที่เหมาะที่คุณจะทำผมว่าก็น่าจะเป็นประกันชีวิตแบบระยะยาวตลอดชีพมากกว่า

2021.06.22 7:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ถ้าซื้อ ประกันอุบัติเหตุ กับ ประกันสุขภาพเข้าไปด้วย เงินจะพอจ่ายเบี้ยประกันต่อปีไหม?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

จะซื้ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ให้กับแม่ แล้วอยากซื้อประกันสุขภาพเสรอมเข้าไปด้วย คิดยังไงบ้าง เลือกอะไรดี?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

กำลังลังเลว่า ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ที่สนใจจะตอบโจทย์ คนที่เป็นห่วงเรื่องสุขภาพอย่างเรามั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 จ่ายเบี้ย10 ปี คุ้มครอง ต่อเนื่อง 20ปี มีเงินเท่าไรถึงซื้อประกันได้?

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

กำลังดูเบี้ยประกันและจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่ ประกันที่กำลังดูไว้คือ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี