Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ถ้าซื้อ ประกันอุบัติเหตุ กับ ประกันสุขภาพเข้าไปด้วย เงินจะพอจ่ายเบี้ยประกันต่อปีไหม?

อยากขอพี่ๆที่มีความรู้เรื่องประกันชีวิตช่วยด้วยน่ะค่ะ ถ้าหนุสนใจอยากทำประกันชีวิต Gen Life Plus 10 หนูจะได้รับความคุ้มครองเฉพาะการประกันชีวิตเท่านั้นหรือว่าแล้วจะได้ได้ความคุ้มครองเกี่ยวกับสุขภาพหรืออุบัติเหตุเพิ่มเข้ามาอีกไหม เพราะว่าถ้าจะให้หนูซื้อหลายๆอย่าง คงไม่ไหวคะ ถ้ามันรวมหมดจะแพงไหมคะ ขอโทษด้วยนะคะไม่ค่อยรู้เรื่องเลยคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

โดนัท

ก็ต้องลองคิดคำนวณดูค่ะว่าคุณจ่ายเบี้ยประกันชีวิตตัวนี้ไปเท่าไหร่แล้วต่อปี แล้ว คนที่จะสามารถซื้อประกันสุขภาพและอุบัติเหตุ ไปไม่ไหวมันจะพอหรือไม่พอคุณต้องคิดเองค่ะ แล้วก็ต้องเลือกให้พอดีกับเงินที่มีอยู่ด้วยนะ ถึงไม่อยากจะได้ความคุ้มครองให้มันเพียงพอแต่ถ้าเงินไม่พอจ่าย เดือดร้อนได้เหมือนกัน ฉันจะต้องเสียเงินเปล่า ต้องยกเลิกสัญญากรมธรรม์ ก่อนกำหนด

2020.11.21 14:18

นิ่ม

จริงๆแล้วเราไปแยกซื้อประกันเพิ่มเติมก็ได้นะคะ ไม่จำเป็นต้อง ไปซื้อประกันพ่วงมาคู่กันหรือใช้งานกับกรมธรรม์ประกันภัยนี้ เพราะว่ากรมธรรม์ประกันภัยนี้จะช่วยให้เราเก็บเงินออมไว้สำหรับอนาคต เราก็ผ่อนชำระไปเรื่อยๆให้ครบ 10 ปี ในขณะเดียวกันเราก็เลือกใช้บริการการคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุอย่างอื่นไปด้วยก็ได้ค่ะ

2020.12.13 14:21

77/77

เงินจะพอจ่ายเบี้ยประกันไหมมันก็อยู่ที่เงินของคุณนะครับ ผมไม่ไปมีส่วนรู้เห็นด้วยหรอกนะ คุณก็ต้องคำนวณออกเองว่ารายได้ของคุณเท่านี้ ต่อเนื่องตอนที่คุณมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ที่จำเป็นจะต้องจ่าย มีภาระหนี้สินไหม แล้วพร้อมจะจ่ายเบี้ยประกันรายปีได้เท่าไหร่ แล้วก็เอาเงินจำนวนที่คิดออกมาได้เนี่ยมาเช็คดูว่าถ้าจ่ายเบี้ยประกันตัวนี้ไปแล้วยังเหลือที่จะซื้อสักอันอื่นอีกไหม?

2021.01.29 14:33

Saga

@โดนัท อันนี้จริงค่ะที่จริงคล้ายๆที่ทำประกันก็อยากจะได้ความคุ้มครองดีๆกันหมดแหละค่ะอยากจะได้ความคุ้มครองที่มันครอบคลุมหมดทุกสถานการณ์แต่ไม่ใช่คนที่เงินในกระเป๋ามันจะเอื้ออำนวยเพราะถ้าประกันที่ความคุ้มครองเยอะเงินค่าเบี้ยประกันที่จ่ายต่อปีก็จะแพงตามขึ้นไปด้วยก็เลยต้องเลือกแบบที่สบายกระเป๋ามากกว่าสบายใจแล้วล่ะค่ะ แต่ก็ต้องคิดดีๆจริงๆก่อนตัดสินใจ

2021.03.30 16:51

Moss

@777 จริงครับ ถ้าคุณมีรายได้ไม่มากมีเงินน้อย การที่จะซื้อประกันหลายๆกรมธรรม์ ก็อาจจะดูเหมือนว่าแพงอยู่เป็นภาระหนักเกินไปก็ต้องดูครับมันเป็นเรื่องส่วนตัวของคุณ ถ้าสำหรับคนที่มีเงินเยอะ ต่อให้ซื้อความคุ้มครองชีวิตด้วยอุบัติเหตุด้วย สุขภาพด้วยไม่ว่าจะเจ็บป่วยทั่วไปหรือโรคร้ายด้วย ถ้าเขามีเงินเยอะจ่ายไหว ก็คือไม่แพงครับ

2021.06.22 8:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

จะซื้ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ให้กับแม่ แล้วอยากซื้อประกันสุขภาพเสรอมเข้าไปด้วย คิดยังไงบ้าง เลือกอะไรดี?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

กำลังลังเลว่า ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ที่สนใจจะตอบโจทย์ คนที่เป็นห่วงเรื่องสุขภาพอย่างเรามั้ย?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 จ่ายเบี้ย10 ปี คุ้มครอง ต่อเนื่อง 20ปี มีเงินเท่าไรถึงซื้อประกันได้?

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

กำลังดูเบี้ยประกันและจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่ ประกันที่กำลังดูไว้คือ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าคิดถึงการสร้างหลักประกันที่ดีให้กับครอบครัว ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ตัวนี้ พอที่จะช่วยได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี