Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะซื้ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ให้กับแม่ แล้วอยากซื้อประกันสุขภาพเสรอมเข้าไปด้วย คิดยังไงบ้าง เลือกอะไรดี?

เราอยากทำประกันชีวิตให้แม่ แต่ก็เป็นห่วงเรื่องสุขภาพด้วย แต่ถ้าจะให้เราซื้อทั้งสองอย่างคงไม่ไหวแน่ๆเลย อยากถามนะว่าประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ตัวนี้ ทราบมาว่าค่าเบี้ยประกันไม่สูงมาก แถม รับเงินปันผลต่อปีด้วย แต่ถ้ารวมประกันสุขภาพด้วย เบี้ยประกันมันจะแพงมากมั้ย อยากเข้ามาถามเพื่อนๆในนี้มีใครทำประกันตัวนี้แล้วซื้อประกันเพิ่มบ้างไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วันวาน

ถ้าทำประกัน 2 อย่างไม่ไหวจริงๆก็คงต้องรอไปก่อนค่ะ เลือกทำประกันที่จำเป็นอันเดียวไปก่อนก็ได้ อย่างน้อยก็ยังมีความคุ้มครองสัก 1 ตัวที่ช่วยเรารับมือกับเรื่องร้ายๆค่ะ เมื่อพร้อมก็ค่อยมองหาประกันเสริมเพิ่มเติมหรือทำเพิ่มเป็นสัญลักษณ์อีกตัวนึงต่างหาก ก็ยังไม่สายค่ะแต่ถ้าในเมื่อไม่พร้อมก็อย่าฝืนเลยนะคะเดี๋ยวจะจ่ายเบี้ยไม่ไหวแล้วก็เสียดายเปล่า

2020.11.22 12:16

เอ็ก

เป็นความคิดที่ดีนะครับที่จะทํากรมธรรม์นี้ไว้ให้กับแม่ของคุณ เป็นการลงทุนอย่างหนึ่งที่จะทำให้ตัวคุณเองและแม่ของคุณได้รับผลประโยชน์ไปด้วย แต่แนะนำว่าก็ผ่อนชำระไปด้วย 10 ปี ขณะเดียวกันก็เลือกใช้กรมธรรม์การคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุให้แม่กับของคุณด้วยไปด้วยสิครับ จะได้ให้การคุ้มครองแบบครบครันไปเลย

2020.12.13 14:24

77/77

ถ้าคุณจ่ายไหวก็ดีเลยครับ เพราะมันก็ต้องเป็นอย่างนั้นอยู่แล้ว คือถ้าซื้อประกันให้คนที่อายุมากขึ้นมาหน่อย ผมว่าประกันสุขภาพจะทำเป็นอันดับแรกๆเลย อย่างน้อยๆก็ช่วยแบ่งเบาภาระค่าใช้จ่ายในการเข้ารับรักษาพยาบาลได้ เพราะผู้ใหญ่หรือผู้สูงอายุเนี่ยจะเจ็บป่วยได้บ่อย ส่วนประกันชีวิตก็จำเป็นเหมือนกัน ก็เลยบอกได้ว่าประกันตัวนี้ถ้าซื้อไปพร้อมกับประกันสุขภาพ ก็เป็นอะไรที่ไม่แปลก

2021.01.29 14:35

Uni

@วันวาน งั้นถ้าเลือกประกันสักตัวเราว่าน่าจะทำประกันชีวิตไว้ดีกว่านะคะเพราะประกันชีวิตอย่างน้อยมันก็มีเป็นเหมือนเงินก้อนแล้วก็เดี๋ยวนี้มีประกันชีวิตที่ให้ความคุ้มครองด้านอุบัติเหตุด้วยอาจจะไม่ได้แบบคุ้มครองอุบัติเหตุโดยตรงแต่ว่ามีสามารถเบิกฉุกเฉินอะไรก่อนแบบนี้ได้อยู่ค่ะเราว่าดีกว่าซื้อประกันทั้ง 2 ตัวพร้อมกัน ถ้าจ่ายไม่ไหวยังไงก็ต้องยกเลิกการทำประกันแบบนั้นจะเสียทั้งเวลาแล้วก็เสียเงินเสียปีที่จ่ายไปบ่อยๆไม่คุ้มหรอกค่ะ

2021.03.30 16:51

เปา

เข้าใจเลยนะครับ บางครั้งประกันชีวิตก็อยากจะมี จากความคุ้มครองสุขภาพก็จำเป็นเหมือนกัน ยังไงคุณลองคิดคำนวณดูให้ดีๆนะครับเพราะอย่างที่รู้ว่าประกัน Gen Pro Life 10 ตัวนี้เขามีเงินปันผลให้ทุกปี ถ้าทำแบบนี้ดีไหมก็ใช้เงินปันผลที่ได้ในแต่ละปี มาจ่ายค่าเบี้ยประกันสุขภาพ แบบนี้พอจะไหวไหมครับลองคิดดูนะ เพราะว่าผมเองก็ทำประกัน ที่มีเงินปันผลทุกปีเหมือนกัน

2021.06.24 7:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ถ้าซื้อ ประกันอุบัติเหตุ กับ ประกันสุขภาพเข้าไปด้วย เงินจะพอจ่ายเบี้ยประกันต่อปีไหม?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

กำลังลังเลว่า ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ที่สนใจจะตอบโจทย์ คนที่เป็นห่วงเรื่องสุขภาพอย่างเรามั้ย?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 จ่ายเบี้ย10 ปี คุ้มครอง ต่อเนื่อง 20ปี มีเงินเท่าไรถึงซื้อประกันได้?

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

กำลังดูเบี้ยประกันและจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่ ประกันที่กำลังดูไว้คือ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าคิดถึงการสร้างหลักประกันที่ดีให้กับครอบครัว ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ตัวนี้ พอที่จะช่วยได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี