Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอรบกวนสอบถามเกี่ยวกับค่าใช้จ่าย ในการซื้อประกันชีวิตแล้วก็ประกันสุขภาพคะ ว่าซื้อพร้อมกันต้องจ่ายประมาณเท่าไรคะ

ตอนนี้กำลังกัวลเรื่องของคุณแม่คะ เนื่องจากเริ่มอายุมากแล้วคะ คิดว่าถ้าเราได้ทำประกันชีวิตแล้วก็ซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยน่าจะดีนะคะ ได้ยินมาว่าทาง ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ก็สามรถซื้อประกันตัวนี้ให้แม่ได้ด้วยใช่ไหมคะ แต่อยากทราบนิดหนึ่งคะว่า เรื่องประกันสุขภาพแล้วก็ประกันชีวิต ถ้ารวมกันแล้วจะจ่ายประมาณเท่าไรไหร่คะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลีลาวดี

เจอคำถามยากอีกแล้วค่ะ แต่ถึงแม้จะเป็นคำถามที่ยากขนาดไหนก็ตอบยากขนาดนั้นเลยค่ะไม่ใช่ว่าถามยากก็ตอบได้ เรื่องของประกันแต่ละคนต้องการไม่เหมือนกันเราก็เริ่มไม่เหมือนกัน เบี้ยประกันชีวิตกับประกันสุขภาพมารวมกันแล้วจะจ่ายที่เท่าไหร่ก็อยู่ที่ว่าเลือกจ่ายเท่าไหร่จ่ายเท่าไหร่ก็จ่ายเท่านั้นแหละค่ะ ฉันเริ่มแพงก็จ่ายแพงถ้าเลือกไม่ถูกก็จ่ายถูก

2020.11.27 15:53

ออน

จริงๆแล้วค่าเบี้ยประกันที่จ่ายแตกต่างกันนะคะ เพราะว่าส่วนใหญ่แล้วค่าประกันที่จะต้องจ่ายที่แตกต่างกันเพราะว่าอายุนั่นเอง บางครั้งก็ยิ่งอายุมากก็ต้องจ่ายเบี้ยประกันภัยสูง แต่ถ้าเป็นอายุน้อยกว่าก็จะถูกกว่า เนื่องจากความเสี่ยงของผู้สูงอายุที่จะเจ็บป่วยและจะใช้การเคลมประกันก็ง่ายกว่านั่นเอง ทำให้หายสงสัยไม่ล่ะคะว่าทำไมถึงจ่ายเบี้ยประกันไม่เท่ากันกับแม่

2020.12.27 16:30

พรเทพ

เบี้ยประกันชีวิต เราตีแบบ มาตรฐานของประกันชีวิตทั่วไปเลยนะครับ น่าจะจ่ายที่ ไม่เกิน 1หมื่นบาทครับ แล้วถ้าอยากซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วย อันนี้ตีออกมาเป็นตัวเลขยากมากครับ เพราะว่าอย่างแรกต้องทราบก่อนครับว่าคุณต้องการคุ้มครองสุขภาพแบบไหนครับ เพราะว่าราคาการคุ้มครองไม่เท่ากันครับ บางตัวหลักหมืนยังมีเลยครับ

2021.01.07 14:53

Fiona

วิธีที่ง่ายที่สุดคือโทรไปถามตัวแทนค่ะ เพราะเหตุผลคือ ค่าเบี้ยต้องคำนวณตามอายุและปัจจัยเสี่ยงหลายอย่างที่ความเห็นบนได้ตอบไปหมดเเล้ว สมัครเพิ่มได้อยู่แล้วค่ะแบบนี้พวกบริษัทประกันชอบอยู่แล้ว ลองไปถามข้อมูลดูนะคะอาจจะได้คำตอบที่ชัดเจนตรงจุดกว่าค่ะ หรือจะลองรับคำปรึกษาฟรีจากเวปนี้ดูก็ได้นะคะ อยู่ด้านล่างอ่ะกดเข้าไปเลย

2021.03.10 10:51

Fiona

วิธีที่ง่ายที่สุดคือโทรไปถามตัวแทนค่ะ เพราะเหตุผลคือ ค่าเบี้ยต้องคำนวณตามอายุและปัจจัยเสี่ยงหลายอย่างที่ความเห็นบนได้ตอบไปหมดเเล้ว สมัครเพิ่มได้อยู่แล้วค่ะแบบนี้พวกบริษัทประกันชอบอยู่แล้ว ลองไปถามข้อมูลดูนะคะอาจจะได้คำตอบที่ชัดเจนตรงจุดกว่าค่ะ หรือจะลองรับคำปรึกษาฟรีจากเวปนี้ดูก็ได้นะคะ อยู่ด้านล่างอ่ะกดเข้าไปเลย

2021.03.10 10:51

The moon

เป็นคำถามที่ตอบยากเลยค่ะ แต่ละคนก็จ่ายไม่เท่ากันนะคะในแต่ละปี มันอยู่ที่การจับคู่ว่าซื้อประกันชีวิตแบบแผนไหนแล้วเลือกประกันสุขภาพแบบแผนไหน เชื่อว่าน้อยคนมากๆที่จะ เลือกซื้อในแบบแผนที่คล้ายๆกัน เราก็อยู่ที่คุณด้วยค่ะเจ้าของกระทู้ว่าคุณมีรายได้เท่าไหร่อยากได้เบี้ยประกันประมาณไหน คำตอบเรื่องเบี้ยประกันส่วนมากก็อยู่ที่ตัวคุณนะคะ

2021.07.23 10:14

Winnn

@The moon ใช่เลยครับ คุณตอบคอมเม้นแบบตรงใจเหมือนที่ผมกำลังจะตอบอยู่พอดีเลย คือจขกท. ครับมันไม่มีเท่ากันหรอก มันบอกยาก รายได้ของแต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน จ่ายรายปีรายเดือนของแต่ละคนก็ไม่เท่ากัน สิ่งเหล่านี้มันจะบ่งบอกถึงเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายด้วยครับไม่ว่าคุณจะซื้อประกันอะไรก็ตาม จะบอกเป็นตัวเลขแน่นอนนะยาก

2021.09.14 7:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 จากที่จ่ายเบี้ยเป็นรายมาขอจ่ายเป็นรายเดือนแทนได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 สามารถทำให้เด็กๆได้ไหม? เพราะสนใจเรื่องเงินปันผลที่ให้คืนปีละ 1พันบาท

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ช่วยด้วยครับ หาทางออกให้ด้วย จ่ายเบี้ยประกัน มา4ปีแล้วตอนนี้ส่งไหมไหว เอาไงดีครับจะเวนคืนประกันเลยดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

เปรียบเทียบ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 กับของ FWD Family Protect & Care ตัวไหนดีกว่ากัน

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อกรมธรรม์ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ตัวนี้ไม่ทราบว่าต้องเชคสุขภาพไหม?

ประกันชีวิตควบการลงทุน

กำลังอยากที่จะขอเวนคืนประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ไม่ทราบว่าจะดีไหมครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี