Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เที่ยวคนเดียว

ต้นเดือนหน้ามีแผนจะไปเที่ยวกับเพื่อนๆที่ทำงานค่ะแต่ปรากฏว่าแผนต้องยกเลิกคะ แต่หนูมีแผนแล้วค่ะเลยอยากไปเที่ยวคนเดียวก็ได้ค่ะแต่ถ้าไปคนเดียวก็กล้าๆกลัวๆค่ะมีใครแนะนำได้ไหมค่ะถ้าเที่ยวคนเดียวต้องทำยังไงค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนิว

น่ากลัวนะค่ะเที่ยวคนเดียวยิ่งไปในที่ๆเราไม่รู้จักคุ้นเคยด้วยอันตรายจริงๆค่ะคิดว่ารอเพื่อนๆอีกครั้งหนึ่งดีไหมค่ะรอเวลาที่ทุกคนพร้อมก่อนจะได้มีเพื่อนเยอะๆคะสมัยนี้เราไว้ใจคนได้ยากนะค่ะบางครั้งเหมือนจะให้ความช่วยเหลือเราแต่ผลสุดท้ายมาทำร้านกันได้เลยนะข่าวก็มีให้ดูทุกวันนะค่ะรอเพื่อนเถอะค่ะดีแล้วค่ะ

2019.08.01 18:0

Kittinan

ถ้าอยากเที่ยจริงๆแนะนำแน่นอนว่าโรงแรมที่ได้มาตรฐานสากลมักจะตั้งอยู่ในพื้นที่ที่ปลอดภัย อยู่ในย่านที่คึกคักของเมืองคะการแต่งตัวก็สำคัญค่ะพยายามแต่งตัวมิดชิดเข้าไว้ค่ะเวลาไปไหนมาไหนก็ดูหน้าดูหลังให้ดีๆนะพยายามมองรอบๆคะอย่าสนใจแตาโทรศัพท์มือถือพกเอกสารสำคัญๆติดตัวไว้เสมอนะเพราะเมื่อเกิดอุบัติเหตุจะได้ติดต่อญาติได้ง่าย

2019.08.01 18:0

สันติ

ผู้หญิงตัวคนเดียวไปเที่ยวอันตรายจริงๆค่ะ อยากจะให้รอหรือว่าหาเพื่อนคนอื่นไปเที่ยวด้วยได้ไหม เพราะว่าขาวเดี๋ยวนี้อันตรายจริงๆขนาดพักในโรงแรมก็ยังโดนทำร้ายได้เลย หรือถ้ายังไงอยากจะไปเที่ยวให้ได้ ก็แนะนำที่เที่ยวที่ไม่ไกลมากค่ะ แล้วก็ไม่เดินทางกลางคืนคนเดียวจะต้องหาเที่ยวเดินทางที่เดินทางได้ตอนกลางวันและถึงโรงแรมได้ในตอนกลางวัน เพราะถ้าต้องไปถึงสนามบินหรือ บขส ตอนกลางคืนนี้อันตรายนะคะ

2020.04.28 10:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เชียงใหม่ที่ไหนน่าสนใจ

ประกันการเดินทาง

อยากได้เงินค่าตั๋วเครื่องบินคืนเป็นเงินสดมากกว่าค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ญี่ปุ้นที่ไหนน่าสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ปีใหม่อยากไปต่างประเทศ

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยนี้คุ้มครองการเดินทางของเราอย่างไรคะ

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันทันตกรรม,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันการเดินทางของแอกซ่าดูแลปัญหาเรื่องฟันไหม

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี