Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันมะเร็ง Gen Cancer อยากทราบคะว่า ถ้าเราเป็นมะเร็ง แล้วเรารักษามะเร็ง ทางประกันเขาจะจ่ายให้เรายังไงบ้างคะ

เดียวนี้สาวๆเป็นมะเร็งกันเยอะจังเลยนะคะ เพื่อหนูก็ไปเชคมาคะ เป็นมะเร็งเต้านมซะงั๊น น่าแปลกนะคะ ทำไมทันเป็นได้ง่ายขนาดนั้น ตอนนี้หนู้ชักกลัวๆแล้วละ เลยหาข้อมูลประกันเกี่ยวกับมะเร็งเลยคะ ไม่ทราบมีใคร รู้จัก หรือใช้ ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้อยู่ไหมคะ อยากทราบคะว่า ถ้าเราเป็นมะเร็ง แล้วรักษาเขาจ่ายให้เรายังไงบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ขนิษฐา

เคย ศึกษาข้อมูล ของประกันตัวนี้มาคะ แต่ไม่ค่อยแน่ใจนะคะ เขาบอกว่า จ่ายเงินก้อนแรกทันที1ล้านบาท ถ้าเราเป็นมะเร็งไม่ว่าจะระยะไหนก็ตาม นอกจากนั้น ก็มีเงินให้เราใช้ต่ออีก6เดือน แต่ไม่แน่ใจคะว่าจะได้ประมาณเดือนละเท่าไร จำได้คร่าวๆแค่นี้คะ เราว่าทำได้ทำเลยคะ ประกันเจ้านี้หลายคนการันตีคะ เราก็ยังอยากจะทำเลยคะ

2020.11.12 14:34

สาวิตรี

สำหรับประกันมะเร็งตัวนี้น่าสนใจมากค่ะ ถึงแม้ว่าคนในครอบครัวจะเป็นมะเร็งและคุณก็มีความเสี่ยงกับเรื่องนี้ด้วยแต่ถึงอย่างไรคุณก็สามารถทำประกันตัวนี้ได้ คุณจะได้รับเงินก้อนทันที่เมื่อตรวจเจอ ไม่ว่าจะอยู่ในระยะไหน และยังมีเงินช่วยเหลือรายเดือน 10,000 บาทสูงสุดถึงหกเดือนด้วย ซึ่งจำนวนเงินความคุ้มครองจะขึ้นอยู่กับจำนวนเงินเอาประกันที่สมัครและเงื่อนไขเป็นไปตามข้อกำหนด

2020.12.09 7:18

จันทร์เพ็ญ

ทุนประกันที่เขาแจ้ง ไม่ได้จ่ายค่ารักษาคะ เพียงแต่จ่ายสินไหมทดแทนให้เราเท่านั้นคะ แล้วประกันชีวิตตัวนี้ มี3แผนประกันให้เราได้เลือกด้วยนะคะ เริ่มจากทุนประกัน แสนห้า ไปจนถึง ห้าแสน บาท ถ้าคุณอยากได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยเราว่าซื้อประกันสุขภาพแยกด้วยเลยก็จะดีคะ ตอนนี้มีหลายแบบให้เราเลือกคะแถมคุ้มค่ามากด้วยคะตอนนี้

2021.01.13 13:14

Lada

ไม่ทราบว่าจขกทได้สมัครทำไปหรือยังคะ ??? ถ้าสมัครไปแล้วก็จะได้รับความคุ้มครองนะคะ แต่ถ้ายังไม่ได้สมัครต้องดูให้แน่ใจนะคะว่าเงื่อนไขเค้าเป็นยังงัย สำหรับคนที่ตรวจพบว่าเป็นมะเร็งตรงนี้ไม่แน่ใจว่าจะสมัครได้หรือเปล่านะคะ... คือต้องยังไม่เป็นมะเร็งนะคะถึงจะสมัครได้ ยังงัยลองมองหาเป็นความคุ้มครองจากประกันสุขภาพตัวอื่นๆแทนดูนะคะ

2021.03.22 6:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้ ไม่ทราบว่าเบี้ยประกันจะอยู่ที่ประมาณเท่าไร แล้วต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปีคะ ?

ประกันมะเร็ง Gen Cancer / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

ไม่ทราบว่า ประกันมะเร็งที่เป็นของ GEN ที่ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหม?

ประกันมะเร็ง Gen Cancer / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันมะเร็งของ เจนเนอรานี่ ที่ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ค่าเบี้ยประกันต่อปีประมาณเท่าไรคะ มีตัวไหนแนะนำอีกไหม นอกจากตัวนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันมะเร็งที่ใช้ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้เป็นประกันจ่ายทิ้งแบบปีต่อปี หรือว่าเป็นแบบระยะยาวคะ?

ถ้าหากพบว่าเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่า ประกันสุขภาพ ที่เป็นของ เจเนอรีลี่ ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้จ่ายค่ารักษาเท่าไร

ตอนนี้อยากทำประกันมะเร็งครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยัไม่งสายไปใช่ไหมครับ ไม่อยากให้คนในครอบครัวเป็นโรคนี้เลยครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี