Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าหากพบว่าเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่า ประกันสุขภาพ ที่เป็นของ เจเนอรีลี่ ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้จ่ายค่ารักษาเท่าไร

เราทราบมาว่า ค่าเบี้ยประกันสุขภาพของ ประกันมะเร็ง Gen Cancer ค่อนข้างแพงมากเลยนะคะ แถมจะได้เงินคุ้มครองเยอะก็ตอนที่ที่พบว่าเราเป็นมะเร็ง หรือได้รับเงินช่วยเหลือรายเดือนด้วย แต่ส่วนเรื่องการรักษาพยาบาลไม่ทราบว่าได้เท่าไร เลยสงสัยคะว่า ถ้าเราซื้อประกันตัวนี้แล้ว ถ้าพบว่าเราเป็นมะเร็งจะได้ค่ารักษาเท่าไรคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นิรันดร์

ผมไม่ได้ทำตัวนี้นะครับ แต่พอทราบว่า ประกันแบบนี้จ่ายสูงสุด ประมาณ 1ล้านบาทครับ แล้วก็มีการจ่ายเงินให้เรา6เดือนด้วยครับ เป็นประกันทางเลือกหนึ่งครับสำหรับคนในครอบครัวที่ใีความเสี่ยงว่าจะเป็นมะเร็งครับ ผมยังคิดเสียดายอยู่เลยครับ ไม่ได้ซื้อตัวนี้ไว้ครับ ไปซื้อตัวอื่นครับแถมยังต้องซื้อประกันมะเร็งเพิ่มเข้าไปอีกด้วย

2020.11.12 14:3

นงลักษณ์

เราได้ยินมาว่าประกัน มะเร็ง Gen Cancer ให้ความคุ้มครองเลือกสูงสุดถึงหนึ่งล้านบาท แล้วก็สามารถรับเงินก้อนทันทีเมื่อเจอมะเร็งครั้งแรก ไม่ว่าจะเป็นระยะไหน ทั้งยังให้ค่าตรวจวินิจฉัยซำ้ หรือที่เรียกว่า Second Opinion เป็นเงิน10,000 บาท ซึ่งทุกคนสามารถทำประกันตัวนี้ได้ถึงแม้ว่าคนในครอบครัวเคยเป็นโรคมะเร็งมาก่อนก็สามารถทำได้

2020.12.08 9:52

พูลศุกร์

หมายความว่าประกันชีวิตตัวนี้เขาคุ้มครแงเรื่องโณคมะเร็วด้วยเหรอครับ แุถมถ้าเราเป็นขึ้นมาจริง ก็จะได้รับการคุ้มครองด้วย เข้าท่าดีนะครับ เพราะปกติแล้วประกันชีวิตส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีแบบนี้เลยนะครับ แถมถ้าอยากได้รับการคุ้มครองไม่ว่าจะเป็นโรคอะไรก็แล้วแต่ เราก็ต้องซื้อประกันสุขภาพตัวนั้นๆเพิ่มเข้าไปอีก ซึ่งค่าเบี้ยก็จะแพงด้วย

2021.01.13 13:14

ใบไผ่

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมเกี่ยวกับเรื่องนี้หน่อยนะคะ ไม่ทราบว่าประกันตัวนี้เป็นประกันสุขภาพหรือเป็นประกันชีวิตคะ?? อยากรู้ว่าถ้าอายุมากเนี่ยทำสามารถที่จะทำได้ไหมคะ ตอนนี้อายุประมาณ 55 ปีแล้วไม่รู้ค่าเบี้ยจะประมาณเท่าไหร่?? ที่ถามไม่ใช่อะไรหรอกนะคะอยากรู้เพราะว่าถ้าเป็นประกันสุขภาพมันเป็นการที่เราจ่ายเบี้ยทิ้งแต่ถ้าเป็นประกันชีวิตเนี่ยเราสามารถที่จะได้รับเงินคืนด้วย รบกวนตอบทีนะคะ

2021.03.21 12:24

ข้าวหอมมะลิ

@ใบไผ่ เจน cancer แบบแผนนี้เป็นประกันชีวิตค่ะแต่คุ้มครองโรคมะเร็งด้วย ถ้าป่วยเป็นโรคมะเร็งก็จะได้รับเงินก้อนเลยทีเดียว ไม่ได้ปกครองเป็นค่ารักษาค่ะ การที่เราได้ ก็เยอะมาก หลักล้านสามารถเอาไปจัดการค่ารักษาได้ด้วยตัวเอง สะดวกมากๆนะคะ ถ้าคุณอายุ 55 แล้วดิฉันขอเดาว่าน่าจะยังซื้อประกันแบบแผนนี้ได้นะ ก็แค่เดานะคะแต่ข้อมูลจริงๆก็อยากแนะนำให้ลองเข้าเว็บไซต์ของเจนเนอราลี่ดูนะ

2021.09.10 14:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้ ไม่ทราบว่าเบี้ยประกันจะอยู่ที่ประมาณเท่าไร แล้วต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปีคะ ?

ประกันมะเร็ง Gen Cancer / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

ไม่ทราบว่า ประกันมะเร็งที่เป็นของ GEN ที่ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหม?

ประกันมะเร็ง Gen Cancer / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันมะเร็งของ เจนเนอรานี่ ที่ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ค่าเบี้ยประกันต่อปีประมาณเท่าไรคะ มีตัวไหนแนะนำอีกไหม นอกจากตัวนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันมะเร็งที่ใช้ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้เป็นประกันจ่ายทิ้งแบบปีต่อปี หรือว่าเป็นแบบระยะยาวคะ?

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ตอนนี้อยากทำประกันมะเร็งครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยัไม่งสายไปใช่ไหมครับ ไม่อยากให้คนในครอบครัวเป็นโรคนี้เลยครับ

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

อยากทราบความแตกต่างประกันสุขภาพของ ประกันมะเร็ง Gen Cancer กับตัวอื่นๆเป็นยังไงบ้าง เช่นเรื่องของการคุ้มครอง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี