Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบความแตกต่างประกันสุขภาพของ ประกันมะเร็ง Gen Cancer กับตัวอื่นๆเป็นยังไงบ้าง เช่นเรื่องของการคุ้มครอง

ช่วงนี้ประกันสุขภาพที่เกี่ยวกับมะเร็ง ออกมาเยอะมากเลย มีหลายเจ้าให้เลือกมากมายไปหมด เฉพาะของเจนเนอราลี่ เองก็ถึง 2 หลายตัวเลยทีเดียว ถ้าจำไม่ผิดเป็นประกันชีวิต กับ ประกันสุขภาพ แต่ที่เราสนใจคือประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้นะ ไม่ใช่ตัวที่เป็นประกันชีวิต เราอยากทราบว่าถ้า้ทียบกับตัวที่เพื่อนๆทำตัวนี้มีความแตกต่างยังไงบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

นิรันดร์

ประกันมะเร็งเหรอ เราว่าตัวนี้คุ้มครองเสียชีวิต จากมะเร็งอย่างเดียวเลยนะ ทำไมไม่รองๆซื้อประ หลักสักตัวละอล้วถ้าอยากประกันมะเร็งก็ซื้อเพิ่มเข้าไปเลยเราว่าแบบนี้น่าจะเข้าท่ากว่านะ คนเราไม่ได้ตายด้วยมะเร็งอย่างเดียวนะ อาจมีหลายปัจจัยที่ทำให้เราตายได้ อย่าเสี่ยงเลยดีกว่าครับ ซท่อประกันสุขภาพร่วมเข้าไปด้วยดีกว่าครับ

2020.11.12 14:34

มะลิ

ถ้าหากว่าทำประกัน มะเร็ง Gen Cancer จะได้รับความคุ้มครองตอนที่ตายด้วยโรคมะเร็งเท่านั้น ตอนแรกเราเข้าใจว่าการทำประกันตัวนี้จะได้รับความคุ้มครองตอนที่ตรวจเจอโรคมะเร็งเสียอีก เราอาจจะเข้าใจผิดไปเอง ในตอนแรกเราก็ต้องการที่จะทำประกันสำหรับโรคมะเร็ง เพราะเห็นชื่อของประกันว่าประกันมะเร็ง Gen Cancer จึงเข้าใจว่ามีค่ารักษาพยาบาลเกี่ยวกับโรคมะเร็ง

2020.12.08 10:3

พูลศุกร์

ตกลงยังไงกันแน่ครับเกี่ยวกับประกันชีวิตตัวนี้ครับ เพราะบางคนก็บอกว่ามีการจ่ายสินไหมทดแทนให้เรา6เดือนด้วยนะครับ แต่มาอ่านเจอที่เพื่อนๆตอบอันนี้ก็บอกว่าต้องเสียชีวิตเท่านั้นถึงจะได้สินไหมทดแทน ตกลงแล้วมันยังไงครับ ผมว่าถ้าสับสนแบบนี้ ผมอาจจะไปเลือกซื้อประกันสุขภาพที่เกี่ยวกับมะเร็งเลยจะดีกว่าไหมครับ จะได้ชัดเจนไปเลย

2021.01.13 13:14

แตงกวา

เราเคยสนใจประกันตัวนี้เหมือนกันค่ะ แต่เราไม่แน่ใจว่าประกันตัวนี้เป็นประกันสุขภาพหรือเป็นประกันชีวิตกันแน่ เขาบอกว่าคุ้มครองเกี่ยวกับโรคมะเร็งคือหมายถึงว่าถ้าเจอโรคมะเร็งเขาก็จะจ่ายเป็นเงินก้อนให้ค่ะ แต่อาจจะไม่ได้มีค่ารักษาพยาบาลให้ทำนองนี้นะคะ แต่ถ้าเราเสียชีวิตไปก่อนเราก็จะได้รับเงินอีกก้อนนึงเหมือนกันนะคะ ที่เรารู้มาคือประมาณนี้นะคะ

2021.03.21 12:28

Nidnoi

ของเราทำประกันสุขภาพของอยุธยาอลิอันซ์อยู่ค่ะ แล้วซื้อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองโรคมะเร็ง เบียร์ไม่แพงเลยนะคะ แต่ก็ต้องซื้อแพ็คคู่นะคะถึงจะได้ความคุ้มครองโรคมะเร็ง ถ้าลองเอาไปเทียบกับของเจนเนอราลี่แบบแผนที่คุณถามถึงคงจะสู้ไม่ได้หรอกค่ะของเจนเนอราลี่วงเงินคุ้มครองให้เยอะกว่ามาก แต่ก็ตามมาด้วยเบี้ยที่แพงกว่าด้วยนะคะ

2021.07.29 16:18

จั่นเจา

ผมจะมาตอบข้อสงสัยของทุกๆคอมเม้นให้นะครับ แล้วก็ถือโอกาสตอบเจ้าของกระทู้ด้วยเลย จะได้ไม่ต้องสงสัยกันอยู่นาน ผมหาข้อมูลแล้วไปอ่านมาแล้วครับสดๆร้อนๆเลย ประกันของเจนเนอราลี่ Gen cancer ถือว่าเป็นประกันชีวิตตลอดชีพนะครับ ความจนถึงอายุ 85 ปี คุ้มครองการเสียชีวิตทุกกรณี เป็นเงินชดเชย 1 ล้านบาท แต่ที่พิเศษก็คือ ถ้าตรวจเจอพบว่าคุณเป็นมะเร็ง จะได้รับเงินก้อน 4 ล้านบาท ไม่ว่าป่วยเป็นมะเร็งระยะไหนก็ตาม ตามนี้นะครับข้อมูล

2021.09.16 15:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้ ไม่ทราบว่าเบี้ยประกันจะอยู่ที่ประมาณเท่าไร แล้วต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปีคะ ?

ประกันมะเร็ง Gen Cancer / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

ไม่ทราบว่า ประกันมะเร็งที่เป็นของ GEN ที่ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้ไหม?

ประกันมะเร็ง Gen Cancer / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันมะเร็งของ เจนเนอรานี่ ที่ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ค่าเบี้ยประกันต่อปีประมาณเท่าไรคะ มีตัวไหนแนะนำอีกไหม นอกจากตัวนี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันมะเร็งที่ใช้ชื่อว่า ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้เป็นประกันจ่ายทิ้งแบบปีต่อปี หรือว่าเป็นแบบระยะยาวคะ?

ถ้าหากพบว่าเป็นมะเร็ง ไม่ทราบว่า ประกันสุขภาพ ที่เป็นของ เจเนอรีลี่ ประกันมะเร็ง Gen Cancer ตัวนี้จ่ายค่ารักษาเท่าไร

ตอนนี้อยากทำประกันมะเร็งครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยัไม่งสายไปใช่ไหมครับ ไม่อยากให้คนในครอบครัวเป็นโรคนี้เลยครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี