Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กำลังกัังวลเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) ที่ทำไว้คะ ไม่ทราบขยายเวลาการจ่ายได้ไหมคะ

ตอนนี้กำลังกังวลเรื่องของเงินที่จะจ่าย เบี้ยประกันชีวิตอยู่คะ ประกันชีวิตที่เราไว้คือ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) คะ ไม่แน่ใจว่าเคยรู้จักกันมั้ยคะ ที่เรากังวลคือ จะจ่ายเบี้ยประกันทันไหมคะ เพื่อนเราที่ทำของไทยประกันชีวิต เขาบอกว่าสามารถขยายเวลาการชำระได้ แต่ของเจอเนอราลี่ เป็นยังไงบ้างคะ สามารถทำได้เหมือนกับเขามั้ยคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พูลสุข

ไม่ว่าจะเป็นประกันชีวิตของเจ้าไหนก็แล้วแต่ครับ สามารถที่จะขอขยายเวลาได้เลยครับ ในช่วงนี้ครับ คิดว่าสามารถขอขยายเวลาได้ประมาณ 30วันครับ แล้วหลังจากนั้นถ้ายังไม่สามารถหาเงินมาจ่ายเบี้ยประกันได้ ประกันชีวิตส่วนใหญ่แล้วนะครับ เขาจะมีวงเงินกู้ฉุกเฉินให้เราด้วยครับ เราสามารถขอกู้ได้เลยครับ ดอกเบี้ยน่าจะอยู่ที่ 5% ต่อเดือนครับ

2020.11.16 13:49

ดาริน

จริงๆแล้วประกันชีวิตทุกตัวเมื่อผู้เอาประกันภัยจ่ายเบี้ยประกันไปสักระยะหนึ่งแล้ว เมื่อถึงรอบที่ต้องจ่ายเบี้ยประกันแต่ไม่สามารถจ่ายได้ ผู้เอาประกันสามารถขยายเวลาการชำระเบี้ยประกันได้ และถ้าหากผู้เอาประกันจะต้องการหยุดชำระ และต้องการเปลี่ยนแปลงกรมธรรม์เป็นแบบขยายเวลา ก็สามารถทำได้ เพียงติดต่อสอบถามกับตัวแทนหรือบริษัทประกัน

2020.12.19 0:51

รุ่งอรุณ

เข้าท่าดีนะคะ สำหรับช่วงนี้ช่างเป็นเวลาที่ดีมากเลยคะที่เราจะสำรวจตัวเราว่า สามารถที่จะยังจ่ายเบี้ยประกันชีวิตเท่าเดิมไหวอยู่ไหม ว่าแต่ถ้าคิดอยากจะขยายเวลาแบบนี้ ต้องเชคให้ดีนะคะว่าเขาขยายสัญญาต่อไปอีกกี่คะ ถ้ามากเกินไปเราว่าก็ไม่น่าที่จะขอขยายเท่าไรนะคะ ตอนนที่เราเองก็กำลังดูๆอยู้ระหว่างขยายเวลากับเปลี่ยนรูปแบบการชำระคะ

2021.01.18 5:14

Banana

ถ้าอยากจะใช้วิธีขยายระยะเวลาชำระเบี้ยประกัน ก็ต้องดูเงื่อนไขก่อนนะคะว่าคุณมีคุณสมบัติจะทำได้ไหม แต่ว่าเรื่องนี้ก็เป็นเรื่องที่ต้องวางแผน เราก็ต้องได้ข้อมูลที่ถูกต้องชัดเจน คิดว่าวิธีที่ดีที่สุดน่าจะปรึกษากับบริษัทประกันดีกว่านะคะเขาจะให้วิธีที่ดีที่สุดกับเรามากกว่า เพราะว่าเขาจะรู้สถานะของเราได้ดีที่สุด

2021.03.30 13:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันของ เจอเนอราลี่ ไม่ทราบว่า สามารถซื้อได้จากช่องทางไหนบ้างครับ ทางออนไลน์สามารถทำได้ไหม?

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 คะ กับของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) คะ

GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ความแตกต่างระหว่างประกันGenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)กับGenProCash 15 (แผนชีวิตปลอดภัย เงินออมยั่งยืน) คืออะไร?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากทราบว่า GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง) จ่ายเงินคืนเรายังไงเหรอ จ่ายเงินจนครบการคุ้มครองเลยใช่ไหม?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ช่วงนี้เราอยากทำประกันชีวิตให้กับพ่อก่อนที่อายุจะมากไปกว่านี้ ไม่ทราบว่าต้องตรวจสุขภาพของพ่อก่อนไหมค่ะ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

อยากทราบเกี่ยวกับการซื้อประกันสำหรับลดหย่อนภาษี ประกันชีวิตของ GenProLife 25 (แผนชีวิตมั่นคง)ตัวนี้ก็ขอลดหย่อนภาษีได้ด้วยไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี