Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีวิธีที่จะช่วยให้ลดค่าเบี้ยประกันลงไหมครับสำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย

ปกติผมก็ซื้อประกันกับของอลิอันซ์อยุธยาอยู่แล้ว พอผมเห็นประกันเสริมสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง อลิอันซ์ประกันภัย ก็อยากจะทำไว้ด้วยเผื่อว่าตัวเองเป็นมะเร็งจะได้รับการคุ้มครอง มีวิธีที่จะช่วยให้ผมจ่ายค่าเบี้ยประกัน ในราคาที่ถูกลงไหมครับเพราะว่าสมัครคู่กันแบบนี้ แล้วจะมีโปรโมชั่นที่เป็นการตลาดเพื่อช่วยให้จูงใจสมัครใช้บริการนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลงเอย...###

ทำประกันจะมีแบบแพ็คเกจคู่ ซื้อประกันหลักแถมสัญญาเพิ่มเติม เฮ้ย! ไม่ใช่ ให้ส่วนลดเมื่อซื้อสัญญาเพิ่มเติมอย่างนี้น่ะเหรอคะ เราไม่เคยซื้อสัญญาเพิ่มเติมเลยไม่รู้ว่าจะมีโปรโมชั่นแบบนั้นบ้างหรือเปล่า ถ้ามีนะหลายคนคงชอบเลยล่ะ แต่พูดถึงสัญญาเพิ่มเติมที่เกี่ยวกับโรคมะเร็งนี่มันน่าสนใจนะ เดี๋ยวนี้คนเป็นกันเยอะค่ะ

2020.11.17 15:26

น้อย

ถ้าจะเอาเบี้ยประกันลดลงเราอยากแนะนำให้เอาค่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายอย่างคุณจ่ายเงินค่าเบี้ยประกันสำหรับคุ้มครองโรคมะเร็งที่เป็นตัวสัญญาเพิ่มเติมใช่ไหมล่ะคะ เอาค่าเบี้ยประกันตัวนี้ไปลดหย่อนภาษีรายได้ตอนสิ้นปีละว่าน่าจะคุ้มกว่าไม่มั่นใจว่าตอนนี้กรมสรรพากรให้ใช้ค่าเบี้ยประกันลดหย่อนภาษีได้เท่าไหร่แล้วแต่น่าจะไม่เกิน 25000 บาทต่อปี เพราะว่าก็เยอะนะ ถ้าค่าเบี้ยประกันอยากได้น้อย ก็ต้องเลือกประกันที่ให้ความคุ้มครองน้อยตามลงไปไงล่ะ

2020.12.07 4:7

มิสเตอร์พร้อม😎😎

"มีวิธีที่จะช่วยให้ลดค่าเบี้ยประกันลงไหม สำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย" ผมว่านี่น่าจะเป็นเรื่องภายในนะครับ หากเจ้าของกระทู้อยากรู้จริงๆต้องถามกับเจ้าหน้าที่ที่เป็นตัวแทนประกันของคุณนั่นแหละ เขาอาจจะมีคำแนะนำให้คุณได้ แต่ถ้ามาถามกันนอกรอบอย่างนี้ ผมว่ายากครับเรื่องการได้ส่วนลดน่ะ

2021.01.30 5:32

เรไร

ค่าเบี้ยประกันเสริมที่เกี่ยวกับมะเร็งตัวนี้ ประมาณเท่าไรคะ เราว่าไม่น่าจะมากมายนะคะ ถ้าอยากลดทุนประกันที่ต้องจ่ายอาจต้องดูตัวประกันหลักแล้วละคะว่าซื้อแบบไหนไว้คะ แล้วค่อยมาสรุปว่าสามารถเปลี่ยนแปลงอะไรได้บ้าง เอ๋ เรื่องนี้น่าจะคุยกับตัวแทนประกันของเราได้นะคะให้เขาวางแผนเรื่องนี้ให้ก็ได้คะ จะได้ช่วยกันตัดสินใจได้คะ

2021.03.14 12:0

Chompoo

ค่าเบี้ยประกันขอลดได้ด้วยหรอคะ เพราะว่าบางประกัน บางแบบแผนเนี่ยเขามีการกำหนดเงินทุนประกันขั้นต่ำอยู่แล้ว ถ้าสมมุติคุณซื้อประกันโดยการที่ เลือกเงินทุนประกันขั้นต่ำอย่างเช่น 1 แสนบาทอยู่แล้ว ก็คงไม่สามารถลดเงินทุนประกันลงได้มากกว่านี้แล้วเพราะอันนี้เป็นจำนวนเงินขั้นต่ำของเขาไปแล้วนะคะ แต่ถ้าคุณเลือกเงินทุนประกันมากกว่านั้นก็มีความเป็นไปได้อยู่ที่จะขอลดได้

2021.05.24 17:50

โบว์เอง

@มิสเตอร์พร้อม😎😎 น่าจะจริงอย่างที่คุณว่า ถ้ามีวิธีช่วยลดค่าเบี้ยประกันสัญญาเพิ่มเติมของประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัยลงได้ คงเป็นเรื่องภายใน คนที่จะรู้และให้ข้อมูลได้ดีที่สุดก็คือ ตัวแทนประกันของผู้ถือกรมธรรม์เองน่ะแหละค่ะ หวังว่าเจ้าของกระทู้จะได้ส่วนลดจากการทำประกันนะ รู้วิธีแล้วมาบอกบ้างก็ได้

2021.05.28 3:34

tooktik

จะมีเหรอคะส่วนลดสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง อลิอันซ์ประกันภัย เราไม่ได้ทำตัวนี้ซะด้วย สัญญาเพิ่มเติมมันไม่ใช่ประกันชีวิตด้วยอะเนอะ ถ้าเป็นประกันชีวิตบางฉบับเขาก็มีส่วนลด แบบปีนี้ไม่ได้เคลมก็ลดค่าเบี้ยประกันของปีหน้าให้ แต่ถ้าเจ้าของกระทู้จ่ายไหวก็จ่ายเถอะ สัญญาฉบับนี้ก็ดีนะ โรคมะเร็งค่าใช้จ่ายเยอะค่ะ

2021.07.12 2:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ช่วยเราในการรักษาโรคมะเร็งที่ตรวจเจอไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ช่วยเราอย่างไรเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็ง

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

เป็นคนที่มีสุขภาพแข็งแรงจำเป็นต้องสมัครสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัยใหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

ทำไมไม่เพิ่มสิทธิประโยชน์ของประกันเสริมเข้าไปในประกันหลักละครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับเราประกันเสริมสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ช่วยได้ไหม

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ถือว่าเป็นการสิ้นเปลืองเงินไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี