Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ถือว่าเป็นการสิ้นเปลืองเงินไหมคะ

คิดดูสิคะว่าเมื่อเราสมัครประกันหลักกลับอลิอันซ์อยุธยาแล้ว ก็ยังมีประกันเสริมสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ที่มายั่วยวนให้เราสมัครใช้บริการเพิ่มอีก สำหรับฉันแล้วฉันคิดว่าก็จำเป็นเหมือนกัน แต่ถ้าไม่เกิดเป็นมะเร็งขึ้นมาจะเป็นการสิ้นเปลืองไหมคะ เพื่อนๆคิดว่ายังไงเกี่ยวกับเรื่องนี้บ้างขอความเห็นหน่อย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

snowsnow***

การทำประกันเหมือนเป็นการกันไว้ก่อนแก้ คือ จ่ายเงินค่าเบี้ยประกันไปก่อน เพื่อเผื่อเอาไว้สำหรับความเจ็บป่วยหรืออุบัติเหตุที่อาจจะเกิดขึ้นกับตัวเราในอนาคต ถ้าเราไม่เป็นอะไรก็ไม่ถึงกับเสียเงินฟรีหรอกค่ะอย่างที่บอกมันกันไว้ก่อนไง แต่ถ้าเราเจ็บป่วยขึ้นมาจริงๆ ก็ยังมีเงินมาเป็นค่าใช้จ่ายบ้าง ยิ่งโรคมะเร็งเนี่ยค่าใช้จ่ายเยอะด้วยนะคะ

2020.11.18 15:9

ลิน

ถ้าคุณคิดว่าคุณมีโอกาสเป็นโรคมะเร็งและต้องการซื้อเพื่อคุ้มครองความเสี่ยงเกาหลีก็ไม่ถือว่าการจ่ายค่าเบี้ยประกันปีละหลายพันบาทสำหรับคุ้มครองโรคมะเร็งจะเป็นการสิ้นเปลืองเงินนะคะ สำหรับเราไม่ว่าจะซื้อประกันตัวไหนก็ไม่ได้รู้สึกว่าเป็นการสิ้นเปลืองเลยค่ะเพราะว่าเราซื้อเพื่อรองรับความเสี่ยงที่อาจเกิดขึ้น ถึงมันจะไม่เกิดขึ้นก็ดีไปค่ะเพราะไม่มีใครอยากป่วยเป็นมะเร็งจริงๆ แต่ถ้าคิดว่ามันเกิดขึ้นแล้วเราไม่ได้ซื้อความคุ้มครองไว้อันอาจจะเป็นภาระหนักเลยนะคะ

2020.12.07 4:8

มิสเตอร์พร้อม😎😎

ทั้งที่เจ้าของกระทู้มีประกันหลักกับอลิอันซ์อยุธยาอยู่แล้ว ยังรู้สึกสนใจสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) ของอลิอันซ์ประกันภัยอีกด้วย คุณบอกเองว่า "คิดว่าก็จำเป็นเหมือนกัน" ถ้าคุณคิดว่าจำเป็นคุณก็ซื้อสัญญาเพิ่มเติมไปสิครับ ไม่เสียเงินฟรีหรอก หากว่าตรวจเจอมะเร็งขึ้นมาจริงๆ จะได้มีเงินสำหรับค่าใช้จ่ายครับ

2021.01.30 5:39

เรไร

คือตอบไม่ได้จริงๆคะว่ามันสิ้นเปลืองหรือไม่สิ้นเปลืองคะ อย่างบางคนซื้อประกันตัวนี้มาต่อเนื่องเป็รสิบๆปี แต่คิดว่าตัวเองไม่เป็นก็ยกเลิกไป แต่ปรากฏว่าพอยกเลิกเสร็จไม่นานก็เป็นมะเร็ง แบบนี้ใันเรียกว่าน่าเสียดายใช่ไหม หรือบางคนก็ทำเอาไว้เล่นๆ แต่ทำไปแค่ปีเดียวก็เจอมะเร็งอันนี้ก็เป็นโชคดีของเขาใช่ไหมคะ อยู่ที่คุณละคะว่าจะรับความเสี่ยงได้แค่ไหน

2021.03.14 12:0

แชมป์

ใจเย็นครับเจ้าของกระทู้ สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) ของอลิอันซ์ประกันภัย ไม่ได้ตั้งใจมีมาเพื่อยั่วยวนให้ผู้เอาประกันภัยที่มีประกันชีวิตหลักกับบริษัทนี้แล้ว มาสมัครใช้บริการเพิ่มอีกหรอกครับ เขาทำออกมาเพื่อเป็นทางเลือกให้กับลูกค้าที่สนใจหรือต้องการความคุ้มครองเพ่อมเติม ถ้าคุณคิดว่าจำเป็นต้องมี ก็สมัครครับ

2021.07.12 6:0

Sorn

@แชมป์ นั่นสิคะ ถ้าจขกท. ไม่ได้มีความเสี่ยง เธอไม่ได้มีเงินพร้อมที่จะซื้อสัญญาเพิ่มเติมตัวนี้ มันก็ไม่ได้ยั่วยวนทำให้อยากซื้อขนาดนั้นนะ นอกเสียจากว่าจขกท. มีเงินมากพอ แม้ไม่เสี่ยงก็อยากจะซื้อสัญญาเพิ่มเติมตัวนี้ จริงๆแล้วโรคมะเร็งก็เสี่ยงกันเกือบทุกคนนะคะมีโอกาสเป็นได้หมด ถ้าใครมีเงินเหลือสามารถซื้อความคุ้มครองตรงนี้ได้ก็จะดีมาก

2021.09.15 12:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ช่วยเราในการรักษาโรคมะเร็งที่ตรวจเจอไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ช่วยเราอย่างไรเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็ง

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

เป็นคนที่มีสุขภาพแข็งแรงจำเป็นต้องสมัครสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัยใหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

ทำไมไม่เพิ่มสิทธิประโยชน์ของประกันเสริมเข้าไปในประกันหลักละครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับเราประกันเสริมสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ช่วยได้ไหม

All (ประกัน)

มีวิธีที่จะช่วยให้ลดค่าเบี้ยประกันลงไหมครับสำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี