Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับเราประกันเสริมสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ช่วยได้ไหม

ในกรณีที่เราไม่ได้เป็นโรคมะเร็ง จะเกิดอุบัติเหตุขึ้นกับเราทำให้ต้องได้รับการรักษาที่โรงพยาบาล ในกรณีที่เกิดเหตุฉุกเฉิน ถึงขนาดทำให้เราเสียชีวิต สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย สามารถที่จะช่วยคุ้มครองหรือเบิกเงินชดเชยได้ในส่วนนี้ไหมคะ เพื่อจะช่วยเรา ไม่ได้รับการคุ้มครองในส่วนนี้ด้วย จะได้มีความมั่นใจในการใช้บริการต่อไปค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กิ่งแก้ว^_____^

เราไม่เคยคิดถึงเรื่องนี้เลยนะ ว่าการทำสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย จะได้ความคุ้มครองไปจนถึงการเสียชีวิตจากอุบัติเหตุ อยากรู้เหมือนกันว่าจะได้รับความคุ้มครองมั้ย ถามเรา เราก็ว่ามันไม่นาจะเกี่ยวข้อง จะมีความคุ้มครองให้เหรอ เดี๋ยวรอผู้รู้หรือผู้เอาประกันที่ซื้อสัญญาเพิ่มนี้มาบอกดีกว่า

2020.11.17 15:9

นัด

ถ้าเสียชีวิตจากอุบัติเหตุระหว่างนั้นต้องเป็นประกันอุบัติเหตุหรือประกันชีวิตมากกว่านะคะ ถ้ากรณีรักษาฉุกเฉินเราว่าอาจจะครอบคลุมอยู่แต่ถ้าเสียชีวิตเพราะอุบัติเหตุไม่น่าจะได้รับเงินชดเชยนะ เราว่าเพราะว่าที่คุณซื้อเป็นสัญญาเพิ่มเติมที่คุ้มครองโรคมะเร็งโดยเฉพาะใช่ไหมล่ะถ้าอยากจะให้ความคุ้มครองที่ได้เงินก้อนหลังเสียชีวิตเราแนะนำให้ทำประกันชีวิตดีกว่านะคะ แบบนั้นน่าจะคุ้มครองอยู่

2020.12.07 4:6

ซัน 45--6^^

ดูจากชื่อแล้ว สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ไม่มีความเกี่ยวข้องกับการประสบอุบัติเหตุเลย ความคุ้มครองไม่ครอบคลุมถึงเรื่องนั้นหรอกครับ แค่เรื่องที่เกี่ยวกับโรคมะเร็งเท่านั้นแหละ เจ้าของกระทู้มีประกันหลักกับอลิอันซ์ประกันภัยหรือยัง ถ้ามีแล้วลองถามตัวแทนดูสิครับว่ามีสัญญาเพิ่มเติมเรื่องอุบัติเหตุบ้างมั้ย

2021.01.30 5:23

เอกฉัตร

อันนี้เราต้องไปดูที่ตัวของเอกสารประกันชีวิตนะครับ จะได้แน่นอนกว่าครับ ประกันบางอย่างไม่ได้จ่ายสินไหมทดหรือหรือว่าจ่ายการคุ้มครองกรณีที่เราเสียชีวิตจากอุบัติเหตุนะครับ แต่ถ้าสองตัวนี้ไม่ได้คุ้มครองไม่ต้องกังวลไปนะครับ อย่างน้อยเราก็ยังมีประกันที่เป็นตัวหลักครับ ยังไงแล้วประกันตัวนี้ต้องจ่ายช่วยเหลือเราแน่นอนครับ

2021.03.14 12:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยโรคมะเร็ง

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ช่วยเราในการรักษาโรคมะเร็งที่ตรวจเจอไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ช่วยเราอย่างไรเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็ง

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง

เป็นคนที่มีสุขภาพแข็งแรงจำเป็นต้องสมัครสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัยใหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

ทำไมไม่เพิ่มสิทธิประโยชน์ของประกันเสริมเข้าไปในประกันหลักละครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย

All (ประกัน)

มีวิธีที่จะช่วยให้ลดค่าเบี้ยประกันลงไหมครับสำหรับสัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมประกันคุ้มครองโรคมะเร็ง (CB) อลิอันซ์ประกันภัย ถือว่าเป็นการสิ้นเปลืองเงินไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี