Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ค่าใช้จ่ายที่เกิดจากค่าห้องพักสำหรับเด็กแรกเกิดได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

อยากจะทราบถึงในตอนที่มีลูก แล้วต้องใช้บริการกับโรงพยาบาลในการทำคลอด สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย ช่วยเหลือค่าใช้จ่ายในส่วนที่มีการต้องใช้ห้องพักสำหรับเด็กแรกเกิดไหมคะ เพราะดูเหมือนว่าจำเป็นต้องมีการจ่ายในส่วนนี้ด้วย ซื้อประกันภัยเอาไว้แล้วก็อยากจะใช้ให้เกิดประโยชน์มากที่สุดค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลูกปัด💤💤

แผนอัลตร้าแคร์ให้ความคุ้มครองค่าห้องพักสำหรับเด็กแรกเกิดด้วย แต่เราไม่แน่ใจว่าให้ความคุ้มครองเหมือนกันในทุกแผนหรือเปล่า ประกันนี้มีทั้งหมด 5 แผน ซึ่งแผน Comprehensive ก็เป็นหนึ่งในนั้นและเป็นแผนที่ได้วงเงินสูงมากเหมือนกัน เกือบจะสูงที่สุดแล้วอะ เราเลยไม่กล้ายืนยันว่าแผนนี้จะได้ความคุ้มครองในส่วนนี้ด้วยหรือเปล่า

2020.11.24 16:23

Yunum

ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะเพิ่งคลอดลูกมาเหมือนกันค่ะเป็นโรงพยาบาลรัฐแถวบ้าน คิดว่าช่วงนี้ใช่ไหมหลายคนเป็น covid ไม่ใช่ไม่ใช่ หลายคนกังวลเรื่อง covid เลยทำให้โรงพยาบาลห้องปกติไม่ค่อยมีคนอยู่เลยนะยิ่งเป็นแผนกคลอดลูกด้วยไม่ค่อยมีเลยส่วนใหญ่จะนอนห้องพิเศษหมดเลยเราเลยคิดว่าถ้าไม่มายด์เรื่องอย่างอื่นจริงๆน่ะห้องธรรมดาก็อยู่ได้สบายๆเลยนะอยากให้ลองคิดดูดีๆนะ คุณจะได้ประหยัดค่าใช้จ่ายส่วนนี้เอาไปไว้ทำอย่างอื่น คุณจะได้มีเงินสำรองไว้ใช้แทนที่จะเบิกไปจ่ายค่าห้องน่ะเพราะเด็กอ่อนยังไงก็ได้รักษาบ่อยๆอยู่แล้ว

2020.12.22 7:57

หมูหัน~พันปี 🐷

ถ้าจขกทอยากได้ความคุ้มครองในส่วนนี้เพิ่มเติมตรงนี้ต้องสมัครเพิ่มนะคะ มันอยู่ในสัญญาเพิ่มเติมส่วนของสูติกรรมค่ะ แต่ไม่ทราบว่าจขกทได้สมัครประกันตัวหลักไปรึยังเอ่ย??? (แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive ) ถ้ายังไม่ได้สมัครต้องสมัครก่อนนะคะแล้วค่อยสมัครแผนเพิ่มเติม แต่ต้องอ่านเงื่อนไขด้วยนะคะว่าคุ้มครองทันทีไหม หรือต้องรอให้ครบ120 วันก่อนถึงจะคุ้มครอง

2021.01.19 3:27

กรทิพย์

ส่วนใหญ่คนที่คลอดบุตร ถ้าสามารถเลือกได้เขาก็อยากอยู่ห้องพิเศษกันคะ ไม่อยากไปอยู่หลอกห้องรวม เราว่าไม่น่าจะสบายเหมือนที่เพื่อนๆบอกนะคะ คนก็เยอะ แถมไม่มีความเป็นส่วนตัวด้วยคะ แล้วตอนนี้นะคะ การคลอดก็ไม่ได้นอนโรงพยาบาลนานแล้วคะ แค่2-3วันก็สามารถกลับบ้านได้แล้วคะ ส่วนค่าใช้จ่ายถ้ามีประกันก็เคลมอยู่แล้วคะ

2021.03.25 15:39

วงศ์วิรุจน์

ในเวบของประกันตัวนี้เขาไม่ได้แจ้งเอาไว้นะคะ ว่าถ้าอยากได้รับการคุ้มครองห้องพักสำหรับเด็กแรกเกิดต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมคะ เราว่าเขาน่าจะหักมาจากวงเงินที่เขาคุ้มครองมากกว่าคะ เพราะการคุ้มครองของเขามีวงเงินถึงล้านบาท เขาคงไม่ให้เราซื้อเพิ่มหลอกนะคะ แค่ล้านบาทนี้ก็ครอบคุ้มทุกอย่างในการรักษาของเราแล้วนะคะ

2021.04.30 6:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ค่าชดเชยจ้างงาน

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่รักษาตัวนานๆในโรงพยาบาลไหมคะ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนบ้างครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

อยากจะสมัครให้สามีได้ใช้บริการด้วยกันจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ สำหรับประกันภัยนี้

All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

สามารถเบิกค่าอะไรได้บ้างในกรณีที่ตั้งครรภ์ และเมื่อต้องคลอดลูกที่โรงพยาบาลสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),All (การมีบุตร)

แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในกรณีที่มีการแท้งบุตรไหมคะ

ประกันภัยใช้จ่ายในส่วนของค่ารถพยาบาลฉุกเฉินมารับตัวในกรณีเจ็บท้องคลอดไหมคะ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี