Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในกรณีที่มีการแท้งบุตรไหมคะ

เป็นอีกเรื่องหนึ่งค่ะสำหรับคนที่เป็นแม่ เมื่อมีท้องและอยากคลอดลูกของตัวเองออกมา ก็ต้องเลือกใช้บริการกับโรงพยาบาล และมีค่าใช้จ่ายที่จะต้องจ่ายด้วย แต่ในกรณีที่ตั้งใจจะทำคลอดแล้วเกิดเด็กแท้ง จะสามารถได้รับการคุ้มครองแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย หรือรับเงินชดเชยใดๆสำหรับประกันภัยนี้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลูกตุ้ม➕➖

ความคุ้มครองกรณีการแท้งบุตรของแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัยให้ความคุ้มครองเต็มจำนวนนะคะ แต่ไม่รุ้ว่าจะมีลิมิตที่เท่าไหร่ อะไร ยังไงหรือเปล่า คงไม่มีใครอยากให้เหตุการณ์แบบที่คุณว่าเกิดขึ้นเนอะ มันเศร้ามากเลยอะ เอาเป็นว่าแค่เรารู้เรื่องวงเงินคุ้มครองเท่านั้นก็พอ แต่ถ้าข้อมูลของเราผิดพลาดไปก็ขออภัยด้วยนะคะ

2020.11.24 16:12

Mawin

เป็นอะไรหรือเปล่าครับทำไมเดี๋ยวนี้คนแท้งบุตรเยอะจังเลยครับ ถ้าคุณควบคุมการดูแลของคุณได้ อย่างเช่นคุณไม่ไปสถานที่เสี่ยงคุณไม่กินยาที่อันตรายต่อลูกในท้องคุณไม่กินเหล้าไม่สูบบุหรี่ไม่เสพสารเสพติดอันนี้จะช่วยได้จริงๆนะครับส่วนเรื่องวางแผนจะแท้งบุตรนั้น ไม่เห็นด้วยอย่างแรงนะครับเพราะการแท้งบุตรไม่ใช่แค่เอาลูกออกแต่มันจะคือการทำลายสุขภาพทางอ้อมของคุณนะครับคุณจะมีสุขภาพที่ดีไปอีกหลายๆปีผมเลยอยากให้คุณกับลูกแข็งแรงผมเป็นคนนึงที่คิดจะทำแท้งนะครับแต่เพราะอ่านข้อเสียแล้วไม่ทำดีกว่าเลยขอคุณสู้ๆและรักษาลูกของคุณไว้นะครับ

2020.12.22 7:57

Little~Piggy🐽

ถ้าคุณอยากได้ความคุ้มครองเพิ่มเติมเกี่ยวกับพวกสูติกรรม เช่นคุ้มครองเรื่องการคลอดบุตรหรือคุ้มครองเกี่ยวกับความเสี่ยงของทารก ตรงนี้ต้องสมัครเพิ่มนะคะ ไม่ได้อยู่ในสัญญาหลักค่ะ ถ้าไม่ได้สมัครก็อาจจะไม่ได้ความคุ้มครองเพิ่ม แต่ถ้าอยากสมัครและอยากรู้ว่าสมัครแล้วจะได้รับความคุ้มครองทันทีเลยไหม หรือ คุ้มครองเมื่อไหร่ ตรงนี้ต้องลองสอบถามทางตัวแทนดูนะคะ

2021.01.19 2:49

กรทิพย์

อย่าคิดมากเลยนะคะเรื่องการแท้งบุตร เป็นเรื่องที่โอกาสเสี่ยงน้อยมากคะ ตราบใดที่เรามีการฝากครรภ์แล้วก็ดูแลตัวเราเองคะ คนเป็นแม่ย่อมรู้ดีคะว่าอะไรที่อาจทำให้ลูกเราในท้องได้รับอันตรายได้คะ คงมีอย่างเดียวแหละคะที่เราไม่สามารถควบคุมได้ คือเรื่องของอุบัติเหตุคะ แต่อย่าถึงขั้นแท้งเลยคะ คิดแล้วก็น่ากลัวจริงๆคะ

2021.03.25 15:39

วงศ์วิรุจน์

เห็นการคุ้มครอง ของประกันตัวนี้แล้วเราก็สนใจอยากที่จะทำเลยนะคะ การคุ้มครองได้ครบถ้วนมากๆเลยสำหรับสุขภาพของเรา แต่เมื่อมันมาครบถ้วนแบบนี้ค่าเบี้ยประกันที่เราต้องทำการจ่ายๆทุกๆปี มันก็ไม่ใช่น้อยใช่ไหมคะ อยากทราบหน่อยคะว่าตัวนี้ถ้าเราทำแล้วเรื่องกาาคุ้มครอง โอเคคะ เราชอบ แต่เราอยากทราบว่า ถ้าจ่ายค่าเบี้ยประกันช้าจะมีผลอะไรไหม

2021.04.30 6:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ค่าชดเชยจ้างงาน

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่รักษาตัวนานๆในโรงพยาบาลไหมคะ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนบ้างครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

อยากจะสมัครให้สามีได้ใช้บริการด้วยกันจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ สำหรับประกันภัยนี้

ค่าใช้จ่ายที่เกิดจากค่าห้องพักสำหรับเด็กแรกเกิดได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

สามารถเบิกค่าอะไรได้บ้างในกรณีที่ตั้งครรภ์ และเมื่อต้องคลอดลูกที่โรงพยาบาลสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ประกันภัยใช้จ่ายในส่วนของค่ารถพยาบาลฉุกเฉินมารับตัวในกรณีเจ็บท้องคลอดไหมคะ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี