Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่รักษาตัวนานๆในโรงพยาบาลไหมคะ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

เมื่อจำเป็นต้องมีการรักษาพยาบาลในกรณีเจ็บป่วย นานๆที่โรงพยาบาล แล้วกลับมาพักฟื้นที่บ้าน สามารถจะเบิกค่าชดเชยรายได้ในส่วนนี้ได้ไหมคะ เนื่องจากเมื่อเจ็บป่วยบางครั้งใช้เวลานานในการรักษา แล้วต้องใช้เงินสำหรับการจับจ่ายใช้สอยในสิ่งจำเป็นในครอบครัวด้วย เมื่อเลือกใช้ประกันภัย แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย สามารถได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

@DolDol>>

ผมไม่เห็นเรื่องเงินชดเชยในกรณีที่รักษาตัวในโรงพยาบาลที่จะได้จากแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัยเลยนะครับ เห็นมีแต่เรื่องค่ารักษาพยาบาล ค่ากายภาพ ค่าแพทย์ทางเลือก อะไรประมาณนี้ จะบอกว่าแผนประกันนี้ไม่คุ้มครองเรื่องเงินชดเชยก็ไม่ได้ เพราะผมเองก็ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ด้วย มีใครใช้บริการอยู่ มาบอกด้วยครับ

2020.11.24 16:42

Rom

เงินชดเชยเราว่า อาจจะต้องไปทำประกันแยกไหมคะ? เพราะเห็นหลายที่เป็นแบบนั้น คือเราต้องทำความเข้าใจกันใหม่ก่อนว่า ประกันที่เราทำส่วนใหญ่จะให้ความคุ้มครองอยู่ 2 แบบค่ะ คือ ช่วยเหลือด้านค่ารักษา ไม่ก็ให้เป็นเงินก้อนใหญ่ก้อนเดียวไปเลย แต่เงินชดเชยที่เราจะได้จากการพักรักษาตัวที่โรงพยาบาลเนี่ย อาจจะต้องซื้อประกันเสริมแยกต่างหากค่ะ

2020.12.22 8:6

Happy everyday♡♡

แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensiveไม่มีชดเชยรายได้ให้นะคะในระหว่างที่ออกจากโรงพยาบาลแล้ว แต่ถ้าอยากได้เงินชดเชยรายได้ ลองสอบถามทางประกันสังคมดูค่ะ ตรงนี้เค้ามีให้ไม่เกิน 365 วัน ในกรณีที่เจ็บป่วยเรื้อรังเค้าจะจ่ายให้รู้สึกว่าจะเป็น50% ของเงินเดือนค่ะ (เราก็ไม่แน่ใจว่าข้อมูลเราถูกต้องไหมนะคะ เพราะยังไม่เคยทำเรื่องขอเบิกตรงนี้)

2021.01.19 4:51

ภมลพักตร์

ถ้าเป็นแผน ประกันภัย ของ พวกแผนอัลตร้าแคร์ นี้นะครับไม่ได้คุ้มครองชดเชยเรื่องการขาดรายได้ครับ ไม่ว่าจะจ่ายเงินค่าเบี้ยเป็นแผนไหนส่วนใหญ่คุ้มครอง เรื่องการรักษาเท่านั้นครับ ถ้าสมมุติว่าอยากได้รับเงินชดเชยก็ต้องซื้อแผนประกันอีกตัวครับ ซื้อเสริมเข้าไปเลยครับ ผมจำไม่ไดน่ะว่าชื่ออะไร แต่เลือกการคุ้มครองต่ำสุดที่500 บาท ต่อวัน

2021.03.26 15:15

ปาริชาติ

ใช่คะ ประกันตัวนนี้เขาเน้นในเรื่องการรักษาเท่านั้นคะ ถึงจะจายมากเป็นร้อยๆล้าน ก็จ่ายในการรักษาเท่านั้นคะ ส่วนประกันที่จะชดเชยเมื่อนอนรักษาตัวที่เขาจ่ายเป็นวันๆ อันนั้นต้องไปซื้อแยกเอาคะ ประกันตัวที่คุณถามถึงราคาไม่แพงหลอกคะ เอาจริงๆนะคะ ถ้าเทียบกับประกันสุขภาพตัวนี้แล้ว จ่ายน้อยมากจริงๆเลยคะราคาหลักพันเท่านั้นเองคะ

2021.04.30 6:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนบ้างครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

อยากจะสมัครให้สามีได้ใช้บริการด้วยกันจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ สำหรับประกันภัยนี้

แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive / เอ็ทน่าประกันภัย

ค่าใช้จ่ายที่เกิดจากค่าห้องพักสำหรับเด็กแรกเกิดได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

สามารถเบิกค่าอะไรได้บ้างในกรณีที่ตั้งครรภ์ และเมื่อต้องคลอดลูกที่โรงพยาบาลสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),All (การมีบุตร)

แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในกรณีที่มีการแท้งบุตรไหมคะ

ประกันภัยใช้จ่ายในส่วนของค่ารถพยาบาลฉุกเฉินมารับตัวในกรณีเจ็บท้องคลอดไหมคะ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี