Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บ้านที่เราอยู่อาศัยทำประกันได้ไหมคะ?

ก็คือปกติแล้วที่เราเห็นโฆษณาส่วนใหญ่เกี่ยวกับประกันชีวิตประกันต่างๆเนี่ยมันก็มีประกันรถยนต์บ้างประกันเดินทางประกันโรคภัยไข้เจ็บอะไรพวกนี้แต่สงสัยว่าถ้าเป็นทรัพย์สินของเราอย่างเป็นตัวบ้านที่เราอยู่หรอคะมีบริษัทประกันภัยที่รับประกันบ้านที่อยู่อาศัยของเราไหม? หรือว่าถ้าเป็นบ้าน ไม่ใช่โรงงานหรือโกดังเก็บสินค้าอะไรแบบนี้ก็ทำประกันภัยไว้ไม่ได้คะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Baroma

มีค่ะ ก็ถึงบ้านที่เราอยู่อาศัยจะไม่ได้ใหญ่ ก็มีประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองบ้านที่อยู่อาศัยอยู่เหมือนกันค่ะ แต่จะเป็นคนละประเภทกับประกันภัยสำหรับโรงงานหรือว่าโกดังเก็บคลังสินค้าอะไรแบบนี้ แล้วเรารู้สึกว่าการทำประกันภัยบ้านไว้ก็ดีนะคะ เพราะว่าประกันภัยบ้านมีหลายแบบบางทีก็ประกันการโจรกรรมคุ้มครองอะไรพวกนี้ด้วย เราเองถ้าได้ซื้อบ้านเป็นของตัวเองก็อยากทำอยู่ค่ะ เสียดายติดที่ว่าตอนนี้เช่าบ้านอยู่

2020.08.08 15:25

กอล์ฟ

ต้องดูเกี่ยวกับความเสี่ยงที่จะเกิดขึ้นก่อนนะครับ ถ้าเป็นบ้านไม้ได้อยู่ติดๆกับคนอื่นก็แนะนำว่าให้ทำประกันภัยเกี่ยวกับไฟไหม้ไว้ดีกว่า หรือว่าอยู่ในที่ที่เปี่ยวที่อันตรายมีขโมยเยอะ ก็แนะนำให้หาประกันภัยที่คุ้มครองในเรื่องของขโมยขึ้นบ้านเอาไว้ด้วยก็ดีเหมือนกันครับ สำหรับผมคิดว่าการทำประกันไว้ก็เป็นการประกันความเสี่ยงสำหรับสิ่งที่เราต้องเสียไปก็คุ้มอยู่นะครับ

2020.11.30 15:8

สมศักดิ์

มีครับประกันภัยสำหรับบ้าน แล้วก็มีหลายรูปแบบให้เลือกด้วยครับอยู่ที่ว่าคุณต้องการให้คุ้มครองความเสี่ยงตรงไหน เส้นคุ้มครองชีวิตของเราหรือทรัพย์สินของเราที่อยู่ในบ้าน ส่วนในเรื่องคุ้มครองตัวบ้านนั้นถ้าเป็นประกันภัยสำหรับบ้านเขาก็คุ้มครองอยู่แล้วครับ เมื่อจะซื้อประกันภัยสำหรับบ้านก็ควรตรวจสอบรายละเอียดแล้วก็เงื่อนไขให้ดีครับว่าตรงกับที่เราต้องการไหม

2020.12.06 5:58

POP

ประกันภัยบ้าน หลายคนอาจจะคิดเหมือนจขกทนะครับว่ามีด้วยหรอ? แล้วก็อาจจะสงสัยว่ามีไหม? ซึ่งคนที่มีบ้านเนี่ยส่วนมากเขาก็จะรู้นะว่าประกันภัยบ้านมีแต่ก็ไม่ใช่ว่าทุกคนสามารถทำได้ เบี้ยประกันก็ค่อนข้างแพงอยู่เหมือนกัน แค่ทำประกันรถยนต์หรือประกันเกี่ยวกับเรื่องส่วนตัวก็ทำไม่ครบแล้วหลายคนก็เลยมองข้ามเรื่องประกันภัยบ้านไป แต่จริงๆแล้วมีครับ

2021.02.26 16:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี