Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องเซ็นหลังบัตรเครดิตมั้ยสำคัญมั้ย

เราเพิ่งเรียนจบตอนนี้เป็นพนักงานออฟฟิศผ่านโปรแล้วตอนนี้ทำงานย่างเข้าเดือนที่ 5 แล้ว เงินเดือน 15,000 มีสิทธิทำบัตรเครดิตแร้นนน จะบอกว่าเพิ่งทำบัตรเครดิตครั้งแรกเราตาล่อมากทำไป 3 ใบ 3 ที่เพราะถ้าทำบัตรเครดิตผ่านจะได้กระเป๋าเดินทางและแล้วเราก็ผ่านแต่เราสงสัยว่าจำเป็นต้องเซ็นหลังบัตรเครดิตมั้ยถ้าเซ็นคนจะปลอมลายเซ็นเราง่ายรึเปล่า

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สริตา

ลดความเสี่ยงในการถือเงินสดจำนวนมากมีสิทธิ์ได้รับโปรโมชั่นพิเศษเหมือนบัตรหลักช่วยฝึกการวางแผนค่าใช้จ่ายในแต่ละเดือนสร้างวินัยไม่ให้ใช้จ่ายเกินตัวบัตรเสริมสามารถทำธุรกรรมได้เหมือนบัตรหลักเช่น เบิกเงินสดล่วงหน้า และการซื้อกองทุน

2019.08.01 18:0

Kwanjai

ผู้ถือบัตรเสริมไม่จำเป็นต้องมีรายได้ประจำ 15,000 บาท ถ้ามีหลักแล้ว ก็จะสมัครบัตรเสริมได้ง่ายและรวดเร็วค่าใช้จ่ายของบัตรเสริมจะตกเป็นความรับผิดชอบของผู้ถือบัตรหลักไม่ว่าจะเป็นค่าธรรมเนียมประจำปี,ค่าธรรมเนียมเบิกเงินล่วงหน้าบลาๆๆ

2019.08.01 18:0

บุญศรี

ทำไมทำมาเยอะจังครับ เห็นแก่ของแถมเลยนะนั้นครับ ผมว่าแบบนี้ไม่น่าจะดีแน่ๆครับ กลัวว่าจะไม่มีเงินจ่ายบัตรนะครับ ส่วนได้มาแล้วเซ็นหลังบัตรด้วยนะครับ มันเป็นเหมือนเอกสารสำคัญอย่างหนึ่เลยนะครับ ถ้า หายไปเขาเอาไปปลอมก็ได้นะครับหรือบางที่บางร้านก็ไม่รับบัตรแบบนี้ด้วยนะครับ เซ็นไปเหอะครับ ไม่ได้ลำบากอะไรเลยครับ

2020.03.24 3:5

Berneice

น่าแปลกจังครับ ทำไมทำบัครคั้งหลายไปครับ ไม่กลัวเป็นหนี้เหรอครับเงินเดือนก็ไม่มากระวังการใช้นะครับ ส่วนที่ถามเรื่องลายเซ็นลายเซ็นบัตรเครดิตก็คือ ลายมือชื่อเจ้าของบัตรเครดิตครับเพื่อยืนยันว่าบัตรใบนั้นเป็นของคุณเองจะถูกเซ็นไว้หลังบัตรเครดิตควรเป็นลายเซ็นเดียวกับตอนที่เซ็นในใบสมัครบัตรเครดิตถ้าคุณไม่เซ็นชื่อไว้แล้ววันนึงบัตรถูกขโมยไปถูกเอาไปรูดคุณมีส่วนในการรับผิดชอบค่าเสียหายตรงนั้นด้วยนะครับ

2020.04.13 3:54

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

All (บัตรเครดิต)

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี