Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันโควิด-19เจ้าไหนคุ้มสุดครับ

ผมทำงานในที่ๆ ต้องเจอคนและพูดคุยตลอดทั้งวันครับ ผมมีการป้องกันเบื้องต้นเเล้ว เเต่ว่าอยากจะป้องกันอีกทางนึงครับเลยคิดว่าอยากจะซื้อประกันเพื่อป้องกันความเสี่ยงแบบนี้ น่าจะเป็นสิ่งที่ผมจำเป็นต้องทำไม่มากก็น้อยผมเลยมีความสนใจจะทำประกันโควิด-19ครับเลยอยากจะรู้ว่าเจ้าไหนดีบ้าง อยากจะให้คนที่ทำแล้วหรือพอทราบข้อมูลมาเเนะนำหน่อยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mervin

ผมทำของทิพยประกันภัยครับเพราะว่าถ้าตายเขาให้เงินเยอะพอสมควรครับ ผมเลือกแผน 4 ไปครับ 850 บาท เเต่ว่าถ้าตายก็ได้ 1000000 เเต่ถ้าเเค่ป่วยก็ได้ 100000 ครับ เท่าที่ผมศึกษามาของทิพยประกันภัยคุ้มสุดเเล้วครับ จริงๆประกันก็เริ่มเเค่ 150 บาทเองครับอาชีพไหนๆ ก็สมัครได้ ไปที่เว็บไซด์ของบริษัท หรือสาขาธนาคารกรุงศรีอยุธยาก็ได้เลยครับ

2020.04.28 10:53

แตงโม

ตามอยู่ค่ะ อยากรู้ด้วยเหมือนกัน เพราะว่าช่วงนี้เราไม่ค่อยไว้ใจคนรอบตัวเราเลยถ้าเป็นโควิดขึ้นมาคงจะลำบากแน่ต้องนอนโรงพยาบาลตั้งหลายวัน และอีกอย่างก็เสี่ยงเสียชีวิตด้วย คือพูดง่ายๆเลยว่าค่าใช้จ่ายบานปลายแน่ ถ้ามีประกันเอาไว้ก็อุ่นใจหน่อยเพราะว่าไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นถ้าเราเป็นอะไรขึ้นมาคนในครอบครัวเราก็ไม่ต้องมาลำบากกับเรื่องนี้อยู่

2020.11.28 9:19

กรีสุวรรณ์

ไม่ได้ซื้อประกันโควิดเลยคะ เพราะช่วงที่เกิดโควิด-19หนัก ๆ เราย้ายกลับมาทำงานที่บ้านที่ต่างจังหวัดพอดีเลยคะ คิดว่าไม่มีความจำเป็นต้องซื้อคะ แต่ว่าเดือนหน้าต้องกลับเข้ามาดูงานในกรุงเทพแล้วละคะ ว่าแต่ปรปะกัน ที่บอกนี่ มันคุ้มครองยาวไหมคะ ซื้อเป็นแบบรายเดือนได้ไหมคะ เพราะว่ามาทำงานที่กรุงเทพ แค่ช่วงสั้นๆเองคะ

2020.12.03 15:37

กาสะลอง

@ คุณ กรีสุวรรณ์ ส่วนใหญ่แล้วเขาจะให้ความคุ้มครองเป็นแบบรายปีนะคะ เพราะค่าเบี้ยมันถูก เราทำไว้ปีที่แล้ว พอครบ 1 ปี ทางบริษัทประกันเขาก็จะติดต่อมาว่าเราจะต่อประกันต่อไหม ถ้าเราอยากจะต่อแล้วก็จ่ายเงินเขาไปได้เลยค่ะ แต่ว่าเรื่องของเรื่องมันยากตรงที่ว่าเราต้องเลือกประกันที่ไม่หมกเม็ดหน่ะคะ ไม่ใช่ว่าบริษัทประกันเขาจะออกให้เราหมดทุกอย่างเรื่องค่ารักษา ต้องดูเกี่ยวกับวงเงินด้วย

2021.02.09 10:33

So sweet!

เจ้าของกระทู้สมัครประกันโควิด-19 ของที่ไหนคะ เห็นมีคนเข้ามาแนะนำประกันโควิด-19 ของทิพยประกันภัยไม่รู้ว่าได้สมัครตัวนี้หรือเปล่า เราก็เคยเห็นโฆษณานะประกันของที่นี่ ดีที่ค่าเบี้ยประกันไม่ค่อยแพงเท่าไหร่ ไม่แน่ใจว่าตอนนี้ยังมีให้สมัครอยู่มั้ย หรือว่าจะมีประกันตัวอื่นที่น่าสนใจกว่ามาแนะนำกันได้นะคะ อาจมีคนอยากสมัคร

2021.05.12 12:49

Rainbow

@k.So sweet! ยังสมัครได้อยู่ค่ะ สนใจเป็นตัวไหนหรอคะ?? มีตั้งแต่ 150 บาทจนถึงพันกว่าบาทเลย แต่ของเจ้าอื่นก็น่าสนใจอยู่นะคะ เช่น สินมั่นคงเจอจ่ายจบตัวนี้ก็น่าสนใจอยู่เหมือนกันนะคะ 399 บาท ถ้าเจอก็ได้น่าจะเป็นแสนนะถ้าจำไม่ผิด เพราะว่าค่ารักษาพยาบาลรัฐก็ออกให้อยู่เเล้วเลยรู้สึกว่าไม่ค่อยมีความจำเป็นที่จะต้องมีค่ารักษาเพิ่ม แต่เเล้วแต่นะคะ

2021.05.24 11:31

๋Jibjib

@ k. Rainbow เราคนนึงขอบายเลยค่ะสินมั่นคง เห็นข่าวไหมคะว่าเขาออกมาเทลูกค้า ใครที่สมัครประกันเจอจ่ายจบเขาจะขอยกเลิกกรมธรรม์ แต่ว่าตอนนี้ยกเลิกไม่ได้ ก็เลยจำเป็นต้องทำต่อไป ก็คงทำแค่ปีนี้ปีเดียวแหละ ปีหน้าอาจจะต้องมองหาตัวอื่นๆ เราว่าของไทยประกันก็ดีเหมือนกันนะคะ ดูจากความคุ้มครองแล้วก็ค่าสินไหมอะไรพวกนี้น่าสนใจอยู่นะ

2021.07.22 6:59

รุ่งโรจน์

เพื่อนๆครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ประกันโควิด 19 เรายังสามารถซื้อได้อยู่เหรอครับ ผมเห็นข่าวว่ามีของบางเจ้า เขายกเลิกการคุ้มครองไปแล้วใช่ไหมครับ ถ้าเกืดโควิดมีเยอะๆแบบนี้ไม่ทราบว่าประกันตัวไหนที่ยังสามารถทำได้ อยู่เหรอครับ ผมก็สนใจนะครับ แต่กลัวว่าทำไปแล้ว จะถูกยกเลิก ถ้าเป็นแบบนี้ มันน่าผิดหวังนะครับ แถมเสียโอกาสด้วย

2021.08.11 7:30

กระต่าย

@ k.รุ่งโรจน์ ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยมีแล้วนะคะประกัน covid เนี่ย อาจจะยังมีบ้างแต่เป็นบริษัทที่ไม่ค่อยรู้จักเลย ส่วนใหญ่ตอนนี้เท่าที่เห็นจะเป็นประกันแพ้วัคซีนซะมากกว่าค่ะ แต่ถามจริงๆเถอะเวลาที่ไปฉีดวัคซีนมาแล้วเกิดผลข้างเคียงยังไงๆเขาก็ไม่ได้เรียกว่าแพ้วัคซีนกันหรอก มันคือผลข้างเคียงไม่ใช่หรอ แบบนี้จะเคลมได้หรือเปล่าน้าาาา ก็ไม่รู้สินะ...

2021.09.14 2:6

ABC

@ k.รุ่งโรจน์ ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยมีแล้วนะคะประกัน covid เนี่ย อาจจะยังมีบ้างแต่เป็นบริษัทที่ไม่ค่อยรู้จักเลย ส่วนใหญ่ตอนนี้เท่าที่เห็นจะเป็นประกันแพ้วัคซีนซะมากกว่าค่ะ แต่ถามจริงๆเถอะเวลาที่ไปฉีดวัคซีนมาแล้วเกิดผลข้างเคียงยังไงๆเขาก็ไม่ได้เรียกว่าแพ้วัคซีนกันหรอก มันคือผลข้างเคียงไม่ใช่หรอ แบบนี้จะเคลมได้หรือเปล่าน้าาาา ก็ไม่รู้สินะ...

2021.09.16 8:35

วลัยพร

กะว่าจะซื้อประกัน โควิด-19 เหมือนกันคะ แต่ ก็ไม่ได้ทำคะเพราะว่าเห็นหลายคนบอกว่า เขาไม่ค่อยคุ้มครองกันแล้ว มีบางเจ้า ช่วเดือนที่ผ่านมาก็ไม่ได้ขายแล้ว เราคิดว่าประกันคงจะเห็นว่ามันมีความเสี่ยงเยอะคพ เลยยกเลิกคนที่จะซื้อใหม่คะ แต่ถ้าเป็นประกันแบบไม่มีค่ารักษา ก็ยังมีให้ซื้อนะคะ แต่ถามว่าจะสมัครไปเพื่ออะไรใช่ไหมคะ

2021.09.25 5:32

อริศรา

ถ้ายังสามารถซื้อเอาไว้ได้ก็น่าซื้อคะ เพราะตอนนี้ หลายคน ก็เสียชีวิต จากโควิด เยอะมากด้วย เอาไว้เป็นเงินทุนให้กับคนที่อยู่ข้างหลังเราก็ได้คะ อย่าคิดว่าเราเองไม่มีทางที่จะติดเชื่อนะคะ เชื่อโรคพวกนี้ เรามองไม่เห็นด้วยตาเปล่านะคะ เราไม่รู้หลอกคะว่าคนที่เราเดินสวนด้วยเป็นหรือไม่เป็น ยิ่งตัวใหม่ที่จะเข้ามายิ่งน่ากลัวเลยนะคะ

2021.12.27 12:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),ความป่วยไข้

UV สามารถช่วยกันโควิดได้จริงไหมคะ

การตั้งภรรภ์

คนเพิ่งคั้งครรภ์แต่เข้าห้องน้ำบ่อย ผิดปกติไหม

ประกันภัยสุขภาพ

ถ้าเรามีกรมธรรม์ประกันสุขภาพอยู่แล้ว จำเป็นต้องซื้อประกันโควิด-19 เพิ่มอีกไม๊ครับ

การตั้งภรรภ์,All (การมีบุตร)

ค่าใช้จ่ายในการฝากครรภ์

อาหารเช้าสำหรับเด็กก่อนไปโรงเรียน

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

คนท้องเป็นตะคริวอยู่เรื่อยทำอย่างไรดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี