Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำบัตรกดเงินสด UOB Cash Plus หายทำยังไง

พอดีเพิ่งทำบัตรหายเมื่อตะกี้นะค่ะแล้วก็หาดีๆแล้วหาไม่เจอไม่รู้ว่าต้องไปติดต่อที่ไหนบ้างก็พอมีใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้บ้างหรือเปล่าคะฉันเองก็รู้สึกอายเหมือนกันที่มาถามว่าฉันจะสอบเข้ามากๆเลยไม่ได้ตั้งใจจะทำหาย แต่บังเอิญบังเอิญไปทำท่าที่ไหนมันหล่นหรือว่าฉันใช้กับอะไรมันก็เลยหายกันที กระเทยตอนนี้กังวลว่าไม่รู้ทำอะไรต้องไป แทงตำรวจไหมว่าเราไปติดต่อบอกเขาว่าเราทำบัตรหายถ้าใครทราบ ข้อมูลขอช่วยชี้แนะด้วยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Beth

ฉันเข้าใจคุณนะคะในกรณีทำบัตรหายแต่คุณไม่ต้องตกใจนะคะแค่คุณทำตามนี้ก็คือคนไปแจ้งอายัดบัตรได้ที่ศูนย์บริการลูกค้าของธนาคารยูโอบีหรือไม่ก็คุณโทรศัพท์ไปมันเปิดตลอด 24 ชั่วโมงแล้วก็ขอให้ดำเนินการออกจากมั้ย ขั้นตอนนี้ก็ไม่ได้ยุ่งยากอะไรคุณก็ไม่ได้ชอบเท่านั้นแต่มันเป็นปกติเหมือนกันฉันก็เคยทำหายเหมือนกัน มันเป็นธรรมดาที่เราจะต้องทำหายบ้าง

2020.07.24 19:9

สิงค์

เราสามารถที่จะสมัครใช้บริการของ application เพื่อผูกใช้งานกับบัตรกดเงินสดได้นะครับ โดยวิธีนี้เราจะสามารถรู้ประวัติการใช้จ่ายหรือการถอนเงินได้ด้วย และเมื่อบัตรกดเงินสดของเราหายแล้วก็สามารถจะหยุดการใช้งานหรือยกเลิกได้เลย เดี๋ยวนี้ไม่ว่าจะเป็นบัญชีธนาคารบัตรเครดิตก็สามารถทำพิธีคล้ายๆกันได้หมดแล้วนะครับ

2020.11.21 4:58

ธัญญาลักษณ์

บัตรหายก็ต้องรีบอายัดเลยคะ ไม่ต้องไปค้นหาว่าเอาไปไว้ที่ไหนแล้วคะ เพราะถ้าใครเก็บได้ มันมีความเสี่ยงมากเลยนะ ทางที่ดีเราว่าทำตามที่เพื่อนๆบอกเลยคะ ผูกบัตรกดเงินสดเข้ากับแอพฯของธนาคารเลยคะ สามารถป้องกันบัตรหายได้แน่นอนคะ แต่ ที่ต้องระวังหนักกว่าคือเครื่องโทรศัพท์หายคะ อันนี้น่ากลัวกว่าคะ เอาว่าดูแลบัตรดีๆนะคะ แยกที่เก็บเลยคะ

2020.12.15 14:43

Y__Y

จขกทเขียนภาษาไทยให้มันถูกๆหน่อยได้ไหมคะเนี่ย อ่านเเล้วรู้สึกจะขำดีไหมน้อ??? กระเทยตอนนี้กังวล ??? แทงตำรวจไหม??? แต่ละคำมันทำให้อ่านแล้วคนเข้าใจผิดได้นะคะ 😄 ไม่ต้องรีบพิมพ์ขนาดนั้นก็ได้ค่ะ.... หรือว่าบัตรหายเลยตกใจมากรีบพิมพ์.... ตอนนี้หวังว่าจขกทคงจะได้บัตรใหม่มาใช้งานแล้วนะคะ ยังงัยได้บัตรมาใหม่ก็รักษาให้ดีๆแล้วกันนะคะ

2021.02.24 1:43

นชาภา

นั้นสิคะ บัตรหายถึงขั้นจะไปแทงตำรวจเลยเหรอคะ อารมณ์ ร้อนไปหน่อยไหมคะ เอาว่า แจ้งไปทางธนาคารที่เขาออกบัตรให้เลยคะ ใช้เวลาไม่นานหลอกคะ แล้ว วันหลังเวลาที่จะใช้ านก็ใจเย็น ตรวจสอบก่อยออกจากร้านหรืออกจากตู้ให้ดีๆหน่อยนะคะ มักจะหายแบบนี้กันบ่อยๆคะ หรือถ้าไม่อยากบัตรหาย ตอนนี้เขาสามารถผูกบัตรเข้ากับแอพได้แล้วนะ

2021.08.21 6:4

น้องสาว

มีความงงเล็กน้อยถึงปานกลาง... เพิ่งทำบัตรมาแล้วก็หายเลยหรอคะ? แสดงว่าเป็นคนซุ่มซ่ามพอตัวนะจขกท. แต่ไม่ต้องตกใจค่ะหาดีๆดูก่อนนะอาจจะอยู่แถวนั้นก็ได้ ถ้าสมมุติว่าไม่ได้เอาออกไปใช้ที่ไหนนะ แต่อันดับแรกๆก็โทรไปอายัดหรือโทรไปถามธนาคารก่อนก็ได้ค่ะว่าทำยังไงดี อย่าเพิ่งเป็นกระต่ายตื่นตูมนะ!!! มีทางออกแหละ แต่ถ้าไม่เจอจริงๆก็ต้องติดต่อทำใหม่

2021.09.29 13:54

Panaddaนะจ๊ะ

เจ้าของกระทู้น่าจะไปทำบัตรใหม่มาแล้วใช่ไหมคะ วันหลังถ้าบัตรหายไม่ต้องไปแทงตำรวจนะ ไม่อย่างนั้นจะโดนแจ้งข้อหาพยายามฆ่าเอาได้นะคะ ได้บัตรใหม่มาแล้วก็เก็บเอาไว้ดีๆล่ะ แยกกระเป๋าเลยค่ะ กระเป๋าสำหรับใส่บัตรพวกนี้กับที่เอาไว้ใส่เอกสารส่วนตัว เราก็ทำแบบนี้แหละ เราว่ามันดูสวยดีแล้วก็เป็นระเบียบด้วย หยิบใช้ง่ายด้วยนะคะ

2021.12.16 14:15

พีรพัฒน์

ทำมาแล้วก็ระวังทำหายอีกนะครับ เก็บเอาไว้ให้ดีๆครับ เสียค่าทำบัตรใหม่ ครั้งละ 2ร้อยบาท แพงอยู่นะ ถ้า1ปีทำหายสัก5ครั้ง นี้ราคาจะเท่ากับดอกเบี้ยที่เราต้องจ่ายแล้วนะ ไม่ทราบว่าตอนที่เก็บบัตร เก็บยังไงเหรอครับ ได้เอาแยกจากพวกเอกสารที่สำคัญอย่างพวกบัตรประชาชนไหม พยายามเก็บแยกนะครับ เวลาหายจะได้ไม่เดือดร้อนมาก

2022.01.23 13:13

นนทวัฒน์

เรื่องบัตรหายใครๆก็สามารถเกิดขึ้นได้ครับ ของผมตั้งแต่ที่ทำบัตรเครดิตมา ก็น่าจะหายประมาณ 2-3 ครั้งแล้วละครับ แต่ดีหน่อยที่บัตรหายส่วนใหญ่มักจะรู้ตัวไวครับ ก็เลยสามารถโทรไปอายัติบัตรได้ทันครับ แต่เคยดูข่าวนะ บางคนอายัติบัตรไม่ทัน คนที่เก็บบัตรได้ก็เอาไปรูดซื้อสินค้า ถ้าเป็นแบบนี้ก็แย่หน่อยนะครับต้องมาจ่ายที่เราไม่ได้ใช้

2022.02.19 13:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

UOB Lady Solitaire บัตรนี้ทำมาเพื่อผู้หญิงจริงๆหรอ

สำหรับสาวๆที่ชอบช้อปปิ้ง บัตรนี้เหมาะกับคุณ เพราะบัตรนี้เข้าใจผู้หญิงอย่างแท้จริง ทั้งในเรื่องสะสมคะแนนเมื่อช้อปผ่านบัตรทั้งในและต่างประเทศ ทั้งในห้างสรรพสินค้า และร้านค้าออนไลน์ รับคะแนนสะสมทุก10บาท อุ่นใจเมื่อท่องเที่ยวเพราะ ให้ความคุ้มครองกระเป๋าเงินในกรณีถูกขโมย สูญหายจากอุบัติเหตุในวงเงิน3,000 บาท.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตร UOB Lady Platinum บัตรที่รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง

ดิฉันขอแนะนำบัตร UOB Lady Platinum กับเพื่อนๆทุกคนเลยค่ะ เพราะบัตรนี้รู้ใจผู้หญิงอย่างแท้จริง สะสมคะแนนก็แสนง่าย ทุกๆ10 บาท สำหรับหารใช้จ่ายทั้งในและต่างประเทศ ณ ร้านค้าหรือร้านค้าออนไลน์ ในหมวดแฟชั่น, หมวดห้างสรรพสินค้าและหมวดซุปเปอร์/ไฮเปอร์มาร์เก็ต ก็ได้รับ 1 คะแนนแล้ว สะสมคะแนนได้เยอะก็เอาไปแลกเป็นบริการด้านความงามตามใจเราได้อีก รู้ใจผู้หญิงจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

UOB lady's platinum บัตรที่ทำให้ฉันชอบช๊อปปิ้งมากขึ้น

บัตรนี้สำหรับคุณผู้หญิงเท่านั้นนะคะ ซึ่งตอบโจทย์ได้ดีมากในการช๊อปโดยเฉพาะใน ร้านค้าออนไลน์ ห้างสรรพสินค้าจ่ายทุก 10บาทจะได้ 1คะแนน ช้อปกับ UOB LUXEPAY แบ่งชำระ 0% นาน 6เดือน ไม่ว่าจะเป็น กระเป๋า เสื้อผ้า รองเท้าทั้งในและต่างประเทศ ตั้งแต่ 10,000 -200,000 บาทต่อเซลล์สลิป ใครที่ชอบช๊อปปิ้งสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ

คุณสมบัติในการสมัครกรณีที่เป็น เจ้าของกิจการ

บัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัส (UOB CashPlus) / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

พอดีโดยส่วนใหญ่ธนาคารจะคิดดอกเบี้ยค่าบริการต่างๆและเบี้ยปรับไม่เกินเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดยูโอบี แคชพลัส (UOB CashPlus) / ธนาคารยูโอบี

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คนต่างชาติสมัครได้ไหม

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดนี้ดียังไง

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ทำไมเปลี่ยนวงเงินเป็นเงินสดไม่ได้ครับ

มีอายุการใช้งาน บัตร กี่ปี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี