Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตมาสเตอร์คาร์ด ไทเทเนียม (MasterCard Titanium Card-Standard Chartered) มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับ

สวัสดีครับ ผมอายุ 20 ปี อยากเปิดบัญชีแล้วก็กำลังหาข้อมูลก่อนที่จะไปธนาคารครับ ทุกอย่างจะได้เร็วขึ้น จึงอยากถามผู้ที่ใช้บัตรเครดิตมาสเตอร์คาร์ด ไทเทเนียม ว่ามีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุนีย์

จากที่ผมได้ใช้สิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิตมาสเตอร์คาร์ด ไทเทเนียม (MasterCard Titanium Card-Standard Chartered)นะครับ คือคุ้มค่าทุกการใช้จ่าย ด้วยการสะสมคะแนนที่ได้มากกว่า แบบไม่มีวันหมดอายุ และให้วงเงินสูงถึง 2 ล้านบาทเพื่อการใช้จ่ายได้เท่าที่ต้องการ ไม่จำกัดยอดการใช้จ่ายแต่ละครั้ง

2020.01.24 7:35

Suwattanee

จากที่ฉันได้ใช้บัตรเครดิตมาสเตอร์คาร์ด ไทเทเนียม (MasterCard Titanium Card-Standard Chartered)นะคะสิทธิประโยชน์มีมากเลยค่ะไม่ว่าจะเป็นรับสิทธิพิเศษวงเงินคุ้มครองประกันอุบัติเหตุสูงสุดถึง 5 ล้านบาท ครอบคลุมทั้ง อุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง การเดินทางล่าช้า และกระเป๋าชำรุด/สูญหาย ที่สำคัญยังไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีมาให้กวนใจอีกด้วยค่ะ

2020.01.24 7:35

Rangsiman

ไม่ทราบว่าน้องใช้รถยนต์ไปทำงานหรือปล่าถ้าใช้บัตรเครดิต MasterCard Titanium ใบนี้คุ้มนะคะเมื่อเติมน้ำมันทุกปั๊มทั่วประเทศได้คืน 1% ในเดือนถัดไป จะไปทานอาหาร หรือซื้อของในซุปเปอร์มาเก็ตก็ได้เงินคืน 1%ด้วย และถ้าซื้อของในร้าน วัตสัน ได้คืน 1% ในรอบบิลนั้นเลย แถมไม่ปัดเศษด้วยยิ่งใช้บ่อยยิ่งคุ้มชอบค่ะ.

2020.03.13 14:3

Eveline

ดูแล้วบัตรเครดิตมาสเตอร์คาร์ด ไทเทเนียม น่าสนใจมากนะคะ เราก็มองๆบัตรเครดิตมาสเตอร์คาร์ด ไทเทเนียม อยู่เหมือนกันคะ มีหลายเรื่องเลยที่น่าสนใจเช่นรับเงินคืน 1% เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรที่สถานีบริการน้ำมัน, ซูเปอร์มาร์เก็ต, ร้านอาหาร แต่ติดอยู่สองที่คะ ที่เรายังลังเลคือ ไม่มีการสะสมคะแนน คะ แล้วก็มีเสียค่าธรรมเนียมรายไป อีกด้วย คิดดูก่อนดีกว่าจะทำดีไหม

2020.04.24 8:47

อำนาจ

ผมเองเพิ่งสมัครใช้บัตรนี้ครับที่ผมสมัครใช้บริการเพราะเห็นว่าบัตรนี้ตอบโจทย์ให้กับผมได้ดีมากเพราะผมเป็นคนที่ชอบเดินทางท่องเที่ยวไปทุกที่เมื่อผมซี้อตั๋วโดยสารทุกประเภทจะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุสูงสุดถึง5ล้านบาทโดยความคุ้มครองจะควบคลุมตั้งแต่การเดินทาง เที่ยวบินล่าช้า รวมถึงกระเป๋าเดินทางล่าช้า กระเป๋าสูณหายด้วย

2020.07.04 9:19

ลิงลม

จริงๆสิทธิประโยชน์มันขึ้นอยู่กับว่าคุณอยากจะสมัครบัตรเครดิตไว้เพื่ออะไร? เช่น เอาไว้shopping เอาไว้ลดค่าน้ำมัน สะสมไมล์เพื่อแลกคะเเนน ต้องดูให้เหมาะกับการใช้งานของคุณ สำหรับบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดไทเทเนียมกสิกรไทย เหมาะสำหรับคนที่ชอบshopping และเป็นบัตรประเภทcash back และมีส่วนลดร้านอาหารที่ร่วมรายการ อะไรทำนองนี้ครับ

2020.07.07 10:28

คุ้กกี้

ดูเหมือนว่าบัตรเครดิตใบนี้จะมีส่วนลดค่าน้ำมันรถมากอยู่นะ น่าสนในมากค่ะเพราะเป็นคนใช้รถไปทำงานทุกวัน ค่าน้ำมันเนี่ยบานเลยแต่ละเดือนได้ส่วนลดบ้างคงดี สงสัยต้องไปสมัครบัตรเครดิตใบนี้บ้างแล้วค่ะ ยังไม่เคยมีบัตรเครดิตสำหรับส่วนลดค่าน้ำมันแบบนี้มาก่อน มีแต่เรื่องช้อปปิ้งเท่านั้น แต่บัตรใบนี้ก็ช้อปได้เหมือนกันแหละนะ น่าสนใจค่ะ

2020.08.08 13:5

กันดา

พี่เห็นว่าบัตรเครดิต มาสเตอร์คาร์ด ไทเทเนียม ก็เหมือนกับบัตรเครดิตอื่นๆไม่มีอะไรที่พิเศษกว่ามากนักนอกจากจะได้รับเงินคืนแล้วก็สำหรับ Shopping ตัวไป ที่พี่เห็นก็คือระยะปลอดดอกเบี้ยเพียงแค่ 45 วัน พี่เห็นว่าเครดิตตัวอื่นจะให้เวลาระยะปลอดดอกเบี้ยมากกว่านี้ ทำไมน้องไม่ลองหาข้อมูลของบัตรเครดิตอื่นดูบ้างเผื่อจะได้รับสิทธิประโยชน์ ที่มากกว่านี้

2020.08.29 1:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี