Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพาะสุนัขขายสร้างรายได้ดีไหมครับ

โดยพื้นฐานผมเป็นคนรักสุนัขครับ เลยอยากจะหารายได้จากสิ่งที่เราชอบ จึงสนใจที่จะเพาะสุนัขขาย เพื่อนๆคิดว่าถ้าทำมันจะดีไหมครับ มันจะไปได้ไหม หากสุนัขขายไม่ออกเราจะแก้ปัญหาอย่างไรครับ ท่านใดมีประสบการณ์ขอเล่าสู่กันฟังด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thuwanan

ผมเริ่มต้นจากการซื้อพ่อ-แม่พันธุ์ 1 คู่ เลี้ยงให้รอดจนกว่าเขาจะให้ลูกครอกแรกได้ แล้วลองไปขายดูครับ ทำแค่นี้ให้ได้ก่อนครับ ถ้าหากคุณทำได้ก็พอไปได้ครับ รอให้ได้เงินทุนคืนสักก้อนก่อนแล้วค่อยซื้อแม่พันธุ์เพิ่ม แต่ถ้าคุณทำไม่ได้ ไม่ว่าจะด้วยเหตุใดคุณก็จะเจ็บตัวไม่มากครับ

2020.01.24 7:35

Chet

ผมว่าคนเรารักเราชอบอันไหนเราทำให้สุด ยังไงก็อยู่รอดครับ แต่ตอนนี้ผมเลิกเลี้ยงได้ 10 ปีแล้ว ไม่ใช่ว่าไม่มีกำไร หรือทำแล้วไม่คุ้มนะครับ เนื่องด้วแฟนพึ่งคลอดลูก ณ.ตอนนั้นเลยเลือกลูก หยุดการผสมพันธุ์ แต่พ่อแม่พันธุ์ผมไม่ได้ขายนะ ผมทำหมันตัวเมีย แล้วก็เลี้ยงจนสิ้นชีพครับ

2020.01.24 7:35

pannatorn

เข้าใจว่ารักสัตว์เพราะดิฉันก็มีทั้งแมวและสุนัขเหมือนกัน การได้ทำงานที่เรารักอย่างเพาะพันธุ์สุนัขเพื่อขายก็น่าสนใจนะอาจเป็นรายได้ที่ดีก็ได้ แต่มีอะไรหลายอย่างที่คุณต้องคิดถึงด้วยเช่น โรคติดต่อของสุนัขตามฤดูกาล เราต้องดูแลเรื่อง เห็บ หมัด แล้วเวลาขายไม่ออกหล่ะจะทำอย่างไรเรามีทุนมากขนาดไหน เพราะค่าใช้จ่ายเลี้ยงสุนัขสูงนะ ถ้าป่วยขึ้นมาค่ายา ค่าตัดขน ค่าอาบน้ำก็แพง อาหารก็แพงด้วยนะ เพราะถ้าดูแลสุนัขไม่ดีไม่สวยขายไม่ได้อีก และอยากให้คิดถึงสถานที่ด้วยมีกว้างพอมั้ย จะรบกวนเพื่อนบ้านหรือเปล่า

2020.03.20 13:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ)

ใช้คอนโดเปิดเป็นบริษัทได้มั้ย?

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

อยากทำงานที่มีรายได้ดีมากอย่างนักฟุตบอลอาชีพนะครับอายุ30แล้วยังได้อยู่มั้ยครับ?

All (การลงทุน),All (หารายได้)

มีเงินแค่ 3,000 กว่าบาท ลงทุนขายอะไรดี

All (การทำธุรกิจ)

ผักชียังเป็นผักที่มีความต้องการของตลาดมากอยู่ไหม?

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากมีเพื่อนร่วมทำธุรกิจ

All (การลงทุน),All (ชีวิตคู่),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

มีเงินไม่ถึง 4,000 บาท ลงทุนขายอะไรได้บ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี