Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใครเคยค้างค่าโทรศัพท์บ้างไหมครับ

ผมอยากสอบถามว่าถ้าเราค้างค่าโทรศัพท์รายเดือนไว้ ไม่ได้ไปจ่าย มันจะโดนอะไรบ้างไหมครับ สาหัสแค่ไหนครับ มีใครเคยบ้างช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Freddy

ของน้องสาวผมไม่ได้ไปจ่าย ก็จะมีจดหมายจากบริษัททนายมาครับ ก็ส่งมาหลายปีอยู่ ตอนนี้ไปเปิดจดทะเบียนในค่ายเดิมปกติ ก็ไม่เห็นาอะไร จดได้ตามปกติครับ รู้มาว่าการค้างชำระค่าโทรศัพท์มือถือ จะมีอายุความ 2 ปีครับ หลังจากนั้นอายุความจะขาด นับจากการขาดการติดต่อครับ

2020.01.24 7:35

พัฒนา

เคยครับ คือค้างค่าบริการไว้ 3 เดือนครับ แล้วจะมีจดหมายสำนักทนายความส่งมาบ้านประมาณว่าเราค้างหนี้ ต้องไปเคลียร์ ไม่อย่างนั้นก็จะดำเนินการตามกฎหมายอย่างนั้นอย่างนี้ จนดูน่ากลัวเลยครับ พอผมจะไปจ่ายที่ศูนย์วันนั้นก็คนเยอะมาก เลยกลับบ้านไม่ได้จ่าย แล้วก็ลืมๆไป จดหมายสำนักทนายก็ส่งมาเรื่อยๆ จนเลิกส่งไปเองครับ ตอนนี้ผ่านมา 6 ปีแล้วครับยังไม่ได้จ่ายเลย ก็ไม่เห็นมีอะไร

2020.01.24 7:35

Pasut

เมื่อคุณค้างจ่ายค่าโทรศัพท์สิ่งที่คุณจะได้คือจะมีจดหมายมาถึงบ้านแน่นอน แต่ส่วนจะถูกฟ้องคงจะไม่มีหรอกเพราะมีคนจำนวนอีกมากที่ค้างจ่ายค่าโทรศัพท์เหมือนกันเพราะถ้าไล่ฟ้องทีละคนคงจะไม่คุ้มค่าทนาย และค่าขึ้นศาลหรอก แต่ทางที่ดีมีหนี้ก็ควรหาทางจ่ายดีกว่า ถ้าค้างไปนานๆจากหลักร้อยมันจะกลายเป็นหลักพันเลยนะ อย่าทำให้ตัวเองเสียประวัติเลยค่ะ ได้ข่าวมาว่าในอนาคตเมื่อเราไปสมัครงานทางบริษัทเขาจะเช็คประวัติในเรื่องนี้ด้วยนะ.

2020.03.24 3:31

ศุภผล

ผมไม่เคยค้างค่าโทรศัพท์หรอกครับ แบบนี้เป็นคดีแพ่งตำรวจไม่จับหรอก ถึงจะไม่ถูกจับหรือไม่ถูกดำเนินคดีอะไร ถ้าเราใช้โทรศัพท์เขาจริงตามจำนวนนั้นๆเราก็ต้องจ่ายอะครับ จะให้ตัวเองเสียชื่อทำไมกับค่าโทรศัพท์แค่ไม่กี่เดือนเพื่อความสบายใจของเราและค่าโทรศัพท์ใช้แล้วก็จ่ายเงินเถอะครับ ดูเหมือนเป็นเรื่องเล็กน้อยแต่เราควรทำให้ถูกต้องนะครับ

2020.04.22 15:7

Masako

ถ้าค้างค่าโทรศัพท์นานลองไปขอประนีประนอมหนี้ดูดีมั้ยคะ อาจจ่ายราคาที่ถูกลงได้ เคยมีคนไปขอประนีประนอมด้วยนะคะแต่ไม่รู้ว่าได้ป่าว แต่เราว่าเขาน่าจะยอมนะเพราะเจ้าหนี้ก็อยากได้รับการชำระหนี้ ลองไปขอกับทางccของค่ายโทรศัพท์ที่ตัวเองใช้ดูค่ะ ส่วนตัวไม่เคยค้างนานถึงขนาดมีจดหมายมาตามถึงบ้านเหมือนที่คอมเม้นท์อื่นบอก แค่โดนตัดสัญญาณมือถือกับการโทรแจ้งจากเจ้าหน้าที่แค่นั่นเองค่ะ

2020.07.12 10:31

นาว

ถ้าอย่างนั้นทำไมไม่ลองเปลี่ยนมาใช้แบบเติมเงินดูล่ะคะ เพราะว่าถ้าเราใช้โทรศัพท์แบบรายเดือนแล้วไม่เติมเงินไม่จ่ายเงินเลยยังไงเราก็ใช้โทรศัพท์ต่อไม่ได้อยู่ดี หรือไม่ก็ใช้แบบเหมาจ่ายก็ได้ค่ะ เดือนละไม่กี่บาทเอง อีกอย่างสมัยนี้อินเตอร์เน็ตมีอยู่ทุกที่ เรารู้สึกว่าไม่ต้องเติมเงินค่าโทรศัพท์ก็สามารถใช้โทรติดต่อคนอื่นได้ แอปพลิเคชันก็มีตั้งเยอะแยะนะเราว่าที่จะใช้โทรน่ะ

2020.07.20 7:59

อินธร b( ̄▽ ̄)d

ผมใช้โทรศัพท์แบบเติมเงินตลอด เลยไม่มีประสบการณ์การค้างชำระค่าโทรศัพท์รายเดือน มีแต่ข้อความเตือนถี่ยิบว่าเงินหมด วันหมดแล้ว ถ้าไม่เติมจะถูกตัดครับ เคยอ่านจากหลายคอมเม้นท์เรื่องการค้างค่าโทรศัพท์รายเดือนว่าไม่เห็นเป็นไรเลย มีจดหมายมาทวงผ่านไปสักพักใหญ่ๆก็เงียบหายไป เพิ่งรู้จากคุณ Freddy ว่าอายุความคดีนี้แค่ 2 ปีเท่านั้น

2020.08.25 6:19

โปรแกรม

ใช้แบบรายเดือนดีกว่าครับคุณ นาว เพราะรายเดือน ต่อให้เดือนนั้นเราไม่ได้จ่ายก็ยังใช้โทรศัพท์ได้ และอินเตอร์เน็ตมันไม่ได้ใช้ได้ทุกที่นะครับ บางที่ต้องใช้รายเดือนถึงสามารถใช้เน็ตของที่นั้นได้ฟรี หรือถ้าเข้าร้านกาแฟบ่อยๆก็ว่าไปอย่างเพราะเขาให้ใช้เน็ตที่ร้านได้ นอกจากนั้นการใช้รายเดือนมีอินเตอร์เน็ตให้ด้วยแต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอินเตอร์เน็ตจะเร็วหรือช้าก็ขึ้นอยู่กับโปรที่เราสมัครใช้รายเดือนถ้าโปรถูก เน็ตที่ให้มาก็ช้า ถ้าโปรแพง เน็ตก็เร็วครับ

2020.09.15 5:5

น้อน

คือทำไงดีคะ ของหนูพึ่งโทรมาวันนี้ เพราะหนูไม่ได้ใช้ซิมเองพี่เป็นคนใช้แล้วค่าเน็ตก็เป็นพันแล้วหนูยังเรียนอยู่เลยเครียดมากคะ (พี่ก็เรียนอยู่เหมือนกัน)

2020.10.30 8:21

ราม

เอ่อน้อง@น้อน ไม่ต้องเครียดไปหรอกครับ อย่างมากก็แค่โดนไม่ให้ใช้เน็ตอีกก็เท่านั้นแหละ อย่างที่หลายๆเม้นต์ได้บอกไปแล้วไงครับว่า มันมีคนอีกเยอะแยะที่ยังค้างชำระค่าเน็ตอยู่ เค้าคงไม่มาลงทุนจ้างทนายมาฟ้องหรอกครับ เพราะค่าทนายแพงกว่าค่าเน็ตที่คุณค้างไว้อยู่อีกมั้งครับ ซึ่งมันไม่คุ้มกับทางนู้นแน่นอนครับ เพราะฉะนั้น อย่าเครียดไปครับ แค่เรียนก็เครียดจะตุยอยู่แล้ว555

2020.10.31 12:16

เจน

เราก็มีค้างค่าเน็ตคือเดือนนี้เราพร้อมจ่ายเเต่จะเป็นทยอยจ่ายมีจดหมายจากทนาย มาบ้านส่วนตัวอยู่ กทม. ว่าถ้าไม่จ่ายจะส่งดำเนินการวันที่4ธ.คนี้เราควรทำยังไงค่ะ เพราะจะทยอยจ่ายอยู่เเล้วค่ะ

2020.11.04 9:24

ตอง

แล้วถ้าโดนเรียกเก็บส่วนลดค่าเครื่อง 6000 เพราะไปซื้อเครื่องติดโปรมา จะโดนฟ้องมั้ยคะ ตอนนี้ผ่านมา 1 ปีแล้ว ที่ผิดสัญญา

2020.11.11 18:51

น้ำ

เคยมีคนจากบริษัททรูทวงถึงบ้านไหมคะ ในกรณีที่เราไม่ชำระรายเดือน เพราะเขาตัดสัญญาณไปแต่ค่าเน็ตยังเพิ่มขึ้นทุกเดือน

2020.11.27 19:39

มินนี่

คือหนูก็พึ่งโดน ใบเตือนค้างค่าโทรศัพท์ ติดโปรมาเหมือนกันค่ะ ตอนแรกก็ผ่อนชำระ มาประมาท7เดือน เดือนละ700กว่าบาท แต่ตัวเครื่องโทรศัพท์ ถ้าจะจ่ายเป็นเงินสดแค่ 4990 แต่ตอนไปซื้อคือหนูจ่าย ไป2990 ค่ะ ใช้ซิมตัวเอง แต่ทางร้านบอกว่า จะให้ใช้ซิมเน็ตแต่ต้องจ่ายค่าเน็ตเดือนละ 299 3เดือนแรก เดือนต่อไปจ่าย599 รวมภาษีก็เกือบ700 ค่ะ แล้วพอดีว่าซิมตัวที่ใช้มันหายไปแล้ว และหนูเปลี่ยนซิมใหม่ และใช้โทรศัพท์เครื่องใหม่ แต่มีใบเตือนครั้งที่1 จากบริษัท jmt เป็นยอดกว่า 5,439.86บาท ค่ะซึ่งหนูซื้อโทรศัพท์เครื่องนี้มาตั้งแต่ปี2018 แต่ใบเตือนพึ่งมา วันนี้ 1 มีนาคม 64 ซึ่งตอนนี้หนูยังไม่มีเงินจำนวนนี้ไปจ่ายค่ะเพราะว่าว่างงานอยู่ ควรจะแก้ปัญหาตรงนี้ยังไงดีค่ะ เกือบ4ปีแล้ว

2021.03.01 10:18

แนตตี้

ทางเราก้อมาเหมือนกันค่ะ ทาง ค่ายน้อง สีแดงตอนเราไปเปิด พ.ศ 2560 ค่ะ ตอนนี้เครียดมาก ในใบนั้น ให้เราจ่ายแค่ 2990 แต่พอเราไปดูใน แอปพลิเคชันอีกที ประมาณ 9000กว่าบาท คือ งง มากทั้งๆที่ไม่ได้ใช้เลย ถูกตัดไปตั้งแต่3เดือนแรกแล้ว แต่มี สัญญา 1ปี จ่ายเป็นเดือน 499 เพิ่มพูลมาอีกตั้ง 7000คือ งง มากค่ะตอนนี้คือเครียดมากซิมนั้นคือ ไม่ได้ใช้มา 2-3ปีแล้วส่วนโทรศัพย์ก้อหายไปแล้วค่ะ ควรทำยังไงดี มันให้จ่ายภายในวันที่5มีนาคม2564แต่เราไม่มีเงินหรอกค่ะแค่จะกินยังหาไม่ได้เลย ไหนจะลูก2คนอีก

2021.03.03 15:36

A

นี่ก็ค้างชำระโทรศัพท์เหมือนกันค่ะเป็นเพราะว่าโควิตรอบแรกแฟนตกงานก็เลยได้พากันกลับมาอยู่บ้านนอกเหมือนเดิมแฟนก็เป็นคนหาเงินคนเดียวด้วยค่ะหาได้วันละ 300 ก็พอได้กินได้ใช้ไปวันๆเพราะว่าเรามีลูกเล็กด้วยตอนนี้ยอดค้าง 11000+ก็ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกันค่ะ แต่ถ้าความเป็นจริงก็ไม่อยากค้างค่าโทรศัพท์หลอกค่ะ แต่ด้วยความที่แฟนหาเงินคนเดียวมันไม่พอใช้อยู่แล้ว 3 คนไหนจะลูกเล็กอีกวันนี้ก็มีจดหมายทนายทวงหนี้มาเหมือนกันค่ะส่งมาหลายรอบแล้วเหมือนกันแต่ไม่รู้ว่าเขาจะหยุดส่งจดหมายเมื่อไหร่แล้วเขาบอกว่านับจากวันนี้เป็นต้นไปถ้าเกินกำหนด 5 วันเขาจะขึ้นดอกเบี้ยเป็น 7.5ต่อปี แล้วเน็ตเราก็ไม่ได้ใช้นานแล้วนะคะตั้งแต่ค้างเดือนแรกก็คือเน็ตใช้ไม่ได้เลยแต่ว่ายอดเงินก็เพิ่มทุกเดือนเหมือนกันก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นเพราะอะไรทั้งๆที่เน็ตก็ใช้งานไม่ได้ซิมนั้นเราก็ไม่ได้ใช้ตั้งแต่เดือนแรกที่เราค้างเลยค่ะ

2021.04.22 7:28

Osca

ผมว่าเรื่องนี้มีคนสนใจเยอะมากเลยนะ มีคนมา comment เพียบเลย ผมเองก็สนใจแหละ ก็เลยเข้ามาอ่านเนี่ย อยากเล่าให้ฟัง ผมเคยค้างนะค่าโทรสับรายเดือน เพราะผมว่าเค้าคิดเกินไป เหมือนโดนปล้นเลย ก็เลยไม่จ่าย โยนซิมส์ทิ้งเลย ช่างมัน ตอนนี้ผมใช้แบบเติมเงินแทน ประหยัดมาก ยิ่งเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยออกจากบ้านด้วย อยู่บ้านใช้ WIFI บ้านครับ

2021.05.26 10:4

Mim49-90

เรื่องค้างค่าโทรศัพท์นี่เป็นกันเยอะเหมือนกันนะครับเนี่ย จากที่ผมอ่านคอมเมนต์ด้านบน อาการหนักบ้าง เบาบ้าง ผมใช้โทรศัพท์แบบเติมเงินเลยไม่เคยมีประสบการณ์เรื่องการค้างชำระค่าโทรศัพท์ มีแต่การเตือนว่าเงินในโทรศัพท์หมดแล้ว ซึ่งผมต้องรีบเติมเงินเข้าไปเดี๋ยวเบอร์โทรศัพท์จะใช้ไม่ได้ ขอให้ทุกคนจัดการเรื่องนี้ได้ด้วยดีนะครับ

2021.05.29 5:25

วุ่นวาย

เราใช้รายเดือน แล้วยอดส่วนเกินมันเต็มวงเงินที่เขากำหนดสัญญานโทรศัพท์เราก็โดนตัดใช้งานไม่ได้ อยากรุ้ว่ายอดชำระทำไมเพิ่มขึ้นเรื่อยๆทั้งๆที่เราก็ใช้งานไม่ได้แล้ว ทำไมต้องคิดทุกเดือนทั้งๆที่ซิมก็ใช้ไม่ได้แล้ว ทำไมยอดไม่คิดแค่ที่ใช้

2021.06.12 15:15

น้อง

พอดีเราค้างค่าโทรสับประมาน2พันแล้วเราไม่ได้ไปจ่ายละเลิกใช้แล้วๆค้างมาปีนึงน่าจะได้ละยอดมันขึ้นไป7พันกว่าแล้วมีจดหมายส่งมาว่าให้ชำระม่เกินวันที่30กค.นี้ไม่งั้นจะดำเนิดคดีเราควรทำไงดีคะก่อนหน้านี้ที่เราใช้จ่ายไปประมาน8-9เดือนแล้ว

2021.07.04 10:0

ติ๊งต่อง

เราไม่เคยใช้โทรศัพท์แบบรายเดือนกลัวมีปัญหาค่ะ ใช้ไปเติมเงินไปดีกว่า เห็นกระทู้นี้แล้วเลยอยากรู้ว่าคนที่ใช้โทรศัพท์แบบรายเดือนเขามีปัญหาอะไรบ้าง พอเข้ามาอ่านดู โอ้โห! สารพัดปัญหาจริงๆ รับมือกันยังไงไหวเนี่ย ก็ดีนะเราได้รู้ไปด้วยว่าเมื่อมีการทวงหนี้ที่ค้างชำระค่าโทรศัพท์ มันเป็นคดีที่มีอายุความเพียง 2 ปี

2021.07.12 5:32

รุ่งทิวา

ค้างค่ามือถือรายเดือนมา 8 เดือนแล้วยอดเงินประมาณ 9500 ใช้จริงแค่พันกว่าบาทจะโดนฟ้องหรือเดินยึดทรัพย์ไหมตอนนี้โทรศัพท์หายเครียดมากเลยขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

2021.09.13 13:7

พอดี..ใจ

มีคนเคยค้างค่าโทรศัพท์เยอะเหมือนกันนะคะเนี่ย แล้วค้งกันทำไม ใช้แล้วก็จ่ายเงินสิคะ จะได้ไม่ต้องมากังวลว่าเราจะโดนเรียกเก็บเงินย้อนหลังมั้ย จะโดนหมายศาลส่งมาเรียกตัวถึงที่บ้านหรือเปล่า ไม่น่าจะต้องทำเรื่องง่ายให้เป็นเรื่องยาก ถ้าเราไม่ได้งานจริงแต่มีบิลเรียกมาเก็บเงินก็ว่าไปอย่าง อันนี้เราต้องไปทวงสิทธิ์ของเรา

2021.09.28 6:21

พุฒิพงศ์

ส่วนใหญ่แล้วจะ ใช้เวลานานครับกว่าที่เขาจะแจ้งยอกค้างชำระกับเรา เพราะ ถ้า แบบว่าเราไม่ได้จ่ายแต่1ปี มันไม่คุ้มหลอกครับกับการตามเรื่อง เพราะเท่าที่โดนกันจะเป็นใบแจ้งหนี้ พอไม่จ่ายฏ้จะโดนหมายศาล แล้วขั้นตอนนี้ ใช้เงินค่อนข้างมาก ทางค่ายมือถือก็จะเก็บ รวบยอดของเราหลายๆปีเพื่อให้คุ้มกับการฟ้องคดีหน่อยครับ

2021.10.07 14:56

LakkaL

นี่แค่กระทู้นี้กระทู้เดียว มีคนเข้ามาคอมเม้นท์ว่าเคยค้างค่าโทรศัพท์มากขนาดนี้เลยนะคะ ไม่น่าจะค้างกันเลยนะ ใช้โทรศัพท์แล้วก็จ่ายเป็นเดือนๆไป ทุกเดือนๆก็ไม่น่ามีปัญหานะ หากใบแจ้งหนี้ในเดือนไหนไม่ตรงกับการใช้งานจริงในเดือนนั้น ควรแจ้งให้บริษัททราบ แต่ก็นะมันเป็นมุมมองของผมเอง มุมองของคนที่ไม่เคยใช้แบบรายเดือนน่ะครับ

2021.10.11 7:34

ค่าโทรศัพท์รายเดือน

ค้างจ่ายตอนนั้นอยู่พันกว่าบาทเกือบ2พัน มีใบมาตามมาบอกให้ไปจ่ายแต่เราก็ไม่ได้ใช้เบอร์นั้นนานแล้ว พอล่าสุดมีใบมาอีกแต่ยอดเพิ่มขึ้นเป็น5พัน งง มากไม่ได้ใช้แต่ยอดเงินขึ้นได้ไง แบบนี้ถ้าไม่ไปติดต่อจะยอดขึ้นไปเรื่อยๆไหมอะ

2021.10.16 0:32

^.^Tichakorn

บางคอมเม้นท์บอกว่าเคยค้างค่าโทรศัพท์รายเดือน ต่อมาไม่ได้ใช้เบอร์โทรศัพท์นั้นแล้ว หลายเดือนผ่านไปมีใบแจ้งหนี้ค่าโทรศัพท์เบอร์นั้นมาอีก เป็นไปได้มั้ยคะที่เบอร์โทรศัพท์นั้นถูกนำไปใช้ต่อ หากเจ้าของเบอร์ไม่ได้ไปจัดการยกเลิกให้เรียบร้อย เราว่ามันจะมีปัญหาตามมาอีกหลายอย่างนะคะ ควรชำระค่าโทรศัพท์ให้ครบดีกว่านะ

2021.10.25 8:41

SiRiPong

เจ้าของกระทู้กังวลมากถึงกับถามว่าการค้างค่าโทรศัพท์รายเดือนจะเกิดปัญหาถึงขั้นสาหัสหรือเปล่า ตอนนั้นคุณค้างค่าโทรศัพท์ไว้เท่าไหร่ครับเนี่ย ถ้ามันไม่ได้มากมากมายอะไรก็น่าจะจ่ายให้มันเรียบร้อยนะ แต่ถ้ามันมาก มันจะมากสักแค่ไหนกันนะถึงทำให้คุณไม่จ่ายเงินจนเป็นการค้างค่าโทรศัพท์เขาไปได้เนี่ย คงไม่ค้างแล้วนะครับ

2022.01.08 3:46

ชวกร

โดนเหมือนกัน ค้างรายเดือนมา หลายเดือนแล้ว แต่ก็ยังใช้งานได้ตามปกตินะ ตอนนี้มีบิลรวมยอดหนี้ประมาณ สองพันบาทแล้ว คิดว่าน่าจะต้องไปจ่ายแล้วละครับ เคยได้ยินมาว่าว่าถ้าเราค้าจ่ายแบบนี้นานๆไปเขาจะคิดดอกเบี้ยจากเราด้วย กลัวครับ เพราะ ดอกเบี้ยที่เราต้องจ่ายบางคนค้าชำระ หกพันบาท ต้องจ่ายที่ประมาณ เจ็ดพันบาทเลย แพงมากนะ

2022.03.12 15:10

..ภัทรพร..

เจ้าของกระทู้ถามว่า ใครเคยค้างค่าโทรศัพท์แบบอาการสาหัสบ้าง โอ้โห ถึงขั้นสาหัสเนี่ย แสดงว่าค้างค่าโทรศัพท์เยอะนะคะ เข้ามาอ่านกระทู้ เจอคอมเมนต์ของแต่ละคนเข้าไป แอบงงอยู่เหมือนกันว่าทำไมมีคนเคยค้างและบางคนยังค้างค่าโทรศัพท์อยู่ด้วยเยอะขนาดนี้ เวลามีใบแจ้งหนี้หรือเอกสารที่คล้ายๆกับการทวงหนี้มาที่บ้าน มันน่าเครียดนะคะ

2022.04.21 16:21

-KowiN-

ชำระค่าโทรศัพท์กันไปเรียบร้อยมั้ยครับคนที่ใช้โทรศัพท์แบบรายเดือนเนี่ย ขอถามหน่อย ปกติเขาให้ค้างได้กี่เดือนถึงจะยกเลิกเบอร์ที่เราใช้เหรอครับ หรือผมต้องถามก่อนว่า คนที่ไม่จ่ายค่าโทรศัพท์รายเดือนจะถูกยกเลิกเบอร์มั้ยครับ แล้วเขาจะแจ้งก่อนมั้ยหรือว่ายกเลิกเบอร์นั้นไปเลยโดยที่ไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า อยากรู้ครับ

2022.05.13 16:36

Nami

เราใช้รายเดือนของค่ายนึง แล้วเราไปซื้อมือถืออยากซื้อราคาเต็ม แต่พนักงานไม่ขาย จะขายแบบติดโปร พนักงานแนะนำให้ซื้อแบบติดโปรแล้วไม่ต้องใช้ ให้มันตัด 3 เดือนแล้วค่อยมาจ่ายย้อนหลังได้ ตอนแรกเราใช้ซิมค่ะ ให้แฟนใช้ แต่พอใช้แล้ว ราคาโปรกับเน็ตที่วิ่งไม่เหมาะสมกับราคาเลยค่ะ ค่าเน็ต 1000+ เน็ตวิ่ง 100m เราเลยเลิกใช้ค่ะ วันนี้มีพนักงานโทรมาทวงพูดจาไม่ดีมากๆ ตอนแรกบอกให้เราไปจ่ายค่าส่วนต่างเพิ่ม เราบอกจ่ายได้แต่ไม่จ่ายค่าเน็ต พอบอกต้องจ่ายค่าเน็ตด้วย เราบอก 3 เดือนตัดไม่ใช่เหรอคะทำไม 7000 แล้วพนักงานก็พูดไปจ่ายด้วยนะคะที่ศูนย์ไม่ตอบแถมตัดสายทิ้งอีก

2023.06.30 7:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน),ค่าชดเชยจ้างงาน

ถ้าไม่ได้เงินเยียวยาจากรัฐบาล ช่วงที่รณรงค์ให้ทุกคนอยู่บ้าน จะเอาเงินจากที่ไหนไปส่งค่ารถคะ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ประกันภัยรถยนต์,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

สิ่งที่ต้องรู้ ก่อนมีรถยนต์

All (ธนาคาร),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เงินเดือนสามีโดนอายัด

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

อายุความการฟ้องของบัตรเครดิตกี่ปีครับ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เงินขาดมือทำไงดี

All (ธนาคาร)

รู้สึกว่าธนาคารออมสินจะให้มาตรการที่ชัดเจนสุด ณ เวลานี้ สำหรับการพักชำระหนี้ค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี