Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมอยากทำงานในออฟฟิศเพราะคิดว่าเป็นงานที่มั่นคงเลยอยากรู้ว่าเป็นอย่างนั้นจริงๆไหม?

ผมอายุ 30 ปี อยู่จังหวัดเชียงใหม่มีครอบครัวทำงานอาชีพอิสระแต่ผมคิดว่าการทำงานในออฟฟิศเป็นงานที่มั่นคงและใครๆก็สามารถทำได้ถ้าคุณมีวุฒิการศึกษาที่ตรงกับเงื่อนไขของบริษัทแต่ผมก็ไม่แน่ใจว่าการทำงานในออฟฟิศนั้นมันคงจริงหรือเปล่าใครมีประสบการณ์บ้างครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุภาพ

ใครๆก็คิดว่าการทำงานในออฟฟิศดีแต่ฉันคิดว่าไม่ใช่นะเพราะมันดูเหมือนกดดันและต้องแข่งกับเวลาตลอด หรือบางออฟฟิศก็ต้องแข่งกันว่าใครจะได้เลื่อนตำแหน่งมันทำให้รู้สึกเหมือนต้องพยายามทำตัวดีเด่นหรืออดตลอดเวลา รู้สึกว่าไม่เป็นตัวเองเลย ไม่เหมือนกับงานอิสระที่เราสามารถเลือกทำเองได้ไม่จำเป็นต้องแข่งกับใครแบบนี้คิดว่าดีกว่านะ

2019.08.01 12:59

สุจิต

คุณคิดว่าการทำงานในออฟฟิศก็ดีนะเพราะจะได้เห็นหลายแง่มุมของการทำงานและการทำงานในบริษัทจะช่วยให้เรารู้จักทำงานเป็นทีม นักเรียนรู้หลายอย่างใหม่ๆ แล้วการทำงานในออฟฟิศก็ถือว่าเป็นงานที่มั่นคงถ้าคุณมีความประพฤติที่ดีและตรงต่อเวลาทำงานตามที่กำหนดไว้ได้มันจะช่วยให้มั่นใจได้เลยว่าคนสามารถมีอาชีพที่มั่นคงในออฟฟิศถ้าเป็นคนรักษาเวลา

2019.08.01 13:0

Yindee

บอกเลยค่ะว่างานในออฟฟิศมีการแข่งขันกันมาก แล้วต้องอยู่ด้วยกันทุกวันเจอหน้ากันทุกวันนี้ไม่พ้นเกี่ยวกับปัญหายุงหญิงที่เกิดขึ้นแน่นอนค่ะ อย่างเช่นเรื่องซุบซิบนินทา บอกเลยว่าแรงกดดันมหาศาลในห้องทำงานมีเยอะค่ะ ดังนั้นถ้าเลือกได้ลองคิดดีๆนะคะว่าถ้าชอบแบบนี้ หรือไม่ชอบแต่อดทนได้และมีโอกาสได้ทำงานในออฟฟิศก็ลองดูนะคะ

2020.04.28 11:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน)

อยากปรึกษาเรื่องอาชีพที่จะทำในอนาคตค่ะ?

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,All (การจ้างงาน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

งานพาร์ทไทม์คืออะไร

All (การจ้างงาน)

สัมภาษณ์งานแบบนี้มีโอกาสได้งานไหมค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ยังมีบริการกับธนาณัติอยู่ไหมครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากให้ลูกๆหลานมีการงานที่มั่นคงจะสนับสนุนอย่างไรดีครับ?

เปลี่ยนงาน

มีเหตุผลอะไรบ้างที่ไม่ควรเปลี่ยนงาน?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี