Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ร้านอาหารในยุคนี้ มีคู่แข่งในตลาดเยอะขึ้นจริงๆค่ะ เราจะปรับตัวตามยุคสมัยอย่างไรดีคะ

เราทำธุรกิจร้านอาหารต่อจากครอบครัวค่ะ เป็นร้านย่านถนนใจกลางกรุงเทพฯนี่ล่ะ เป็นตึกแถว 2 คู่หา หน้าร้านมีที่จอดรถสะดวกดี เราเลยอยากปรับลุคของร้านสักหน่อยให้ทันสมัยขึ้น และน่านั่งกว่าเดิม เพื่อนๆมีไอเดียยังไงกันบ้างค่ะ เราจะได้ไปปรึกษากับทางบ้านเพื่อเพิ่มรายได้รัวๆซะหน่อย!

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kornkanok

ผมว่าการทำให้ร้านอาหารเราน่านั่ง บรรยากาศอบอุ่นขึ้น เพื่อดึงดูดลูกค้า การรีโนเวทตึกแถวก็ถือเป็นไอเดียที่ดีไอเดียหนึ่ง ไม่ว่าจะเป็นร้านอาหารแนวเดิม หรือเพิ่มพวกชาบู หมูกระทะ ปิ้งย่าง หรือขนมเก๋ๆ เข้ามา ตึกแถวเก่าๆ ก็กลายเป็นร้านดังได้ เพียงแค่รีโนเวทมันซะใหม่ ตกแต่งให้ดี ก็แทบจะลืมความเก่าไปเลยล่ะครับ

2020.01.24 7:35

ไพบูลย์

แนะนำอย่างนึงนะครับ การใช้เงินสดนั้นมีต้นทุนที่มองไม่เห็นด้วย เช่น เสียเวลาในการตรวจนับ การเตรียมเงินทอน รวมถึงยอดรายการชำระเงิน เสียโอกาสในการขายหากลูกค้ามีเงินสดไม่เพียงพอ เสี่ยงในการถูกโจรกรรม หรือปลอมแปลงธนบัตร พวก E-Payment จึงเข้ามาช่สยทดแทนการใช้เงินสดเราได้ดีดีขึ้น สามารถรับโอนจ่ายได้ทุกที่ ทุกเวลา ช่วยเพิ่มยอดขายให้ร้านได้จิงครับ

2020.01.24 7:35

Runrot

การมีธุรกิจร้านอาหารนั้นไม่ง่ายเลยนะคะ อยากจะแนะนำว่าการรักษาลูกค้าประจำ หรือลูกค้าเก่าๆก็เป็นเรื่องสำคัญส่วนการสร้างฐานลูกค้ารายใหม่ก็สำคัญไม่แพ้กันดังนั้นเมื่อคิดจะปรับเปลี่ยนหรือปรับปรุงรูปแบบของร้านก็ไม่ควรทิ้งแบบเดิมๆไปซะหมดนะคะเพื่อที่จะได้รักษาลูกค้าเก่าๆเอาไว้แต่การปรับรูปแบบใหม่ก็ควรจะคิดถึงความต้องการหรือความสนใจของลูกค้ารายใหม่ๆที่เข้ามาใช้บริการค่ะเพียงเท่านี้ร้านของคุณ ก็จะถูกใจทั้งลูกค้าเก่าและใหม่ได้เลยค่ะ

2020.05.25 10:39

น้ำค้าง

บางครั้งการเปิดร้านอาหารถึงแม้จะมีทำเลที่ดีแต่ประเภทของอาหารได้รสชาติก็เป็นสิ่งสำคัญนะคะ ซึ่งรวมถึงราคาด้วย ต่อให้คุณปรับปรุงร้านใหม่สวยงามน่านั่งกันขนาดไหน แต่รสชาติและราคายังไม่ถูกปากและเป็นที่พอใจของลูกค้า เราว่าในช่วงแรกอาจจะมีลูกค้าเข้ามามากช่วงระยะหนึ่งแต่ในระยะยาวก็อาจจะไม่เป็นไปตามที่ต้องการนะคะ

2020.10.07 10:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เริ่มทำงาน,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (หารายได้)

การทำอาชีพค้าขายให้รวยหรือมีเงินเก็บได้ไหม?

All (อี วอลเล็ต)

มีแฟรนไชส์อยากจะสมัครเป็นร้านค้ากับ Rabbit Line pay จะสมัครได้ที่ไหน?

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เปิดร้านค้าที่ตึกแถวต้องไปจดทะเบียนการค้าไหมครับ

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน)

ข้อดีของการทำธุรกิจขายเฟอร์นิเจอร์ไม้มีอะไรบ้าง

All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ผมกำลังจะเปิดธุรกิจส่วนตัวอยากจะเปิดบัญชีกับธนาคารออมสินช่วยแนะนำหน่อยครับ?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

ผมอยากรู้ว่าการเป็นครูข้าราชการกับครูอิสระแบบไหนดีกว่ากันคับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี