Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คำคมของบุคคลที่มีชื่อเสียงคนไหนที่ทำให้คุณมีแรงฮึดในการทำงานต่อไป

ทุกวันนี้ในการดำเนินชีวิตประจำวันของเราแต่ละคน ย่อมมีเป้าหมายและความฝันที่จะอยากจะสำเร็จด้วยกันทั้งนั้น เมื่อเจอสังคมหรืองานที่บีบคั้น คำคมของบุคคลที่มีชื่อเสียงคนไหนที่ทำให้คุณมีแรงฮึดในการทำงานต่อไป มาแชร์กันหน่อย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ramphoei

สตีฟฟ์ จ๊อบ เคยบอกไว้ว่า 'จงกระหาย และทำตัวให้โง่ตลอดเวลา' ผมว่ามันลึกซึ้งดีนะ สมมุติว่าเราเปรียบตัวเองเหมือนน้ำครึ่งแก้ว ก็จะพร้อมรับสิ่งใหม่ ๆ ที่จะเข้ามาเสมอ ถ้าเป็นคนที่ชอบเพิ่มพูนความรู้ในเรื่องต่าง ๆ ที่เราอาจยังไม่เคยรู้ ก็จะได้พัฒนาตัวเองต่อไป จนกลายเป็นอีกหนทางที่จะช่วยให้เราประสบความสำเร็จในอาชีพการงานต่อไปครับ

2020.01.24 7:35

Mind

มาร์ติน ลูเธอร์ค่ะ ชอบที่ว่า 'ถ้าคุณบินไม่ได้ก็วิ่ง วิ่งไม่ได้ก็เดิน เดินไม่ได้ก็คลาน ไม่ว่ายังไง ขอให้คุณมุ่งไปข้างหน้าอยู่เสมอ' เราเลยได้คิดว่า แม้หนทางข้างหน้าจะมีอุปสรรคมากน้อยแค่ไหน ถ้าเรามีสติ และหาทางแก้ไขไปเรื่อย ๆ พยายามไม่หยุดอยู่กับที่ ถ้าวิธีแรกไม่ได้ผล ก็หาวิธีอื่นไปเรื่อยๆ สักวันก็จะประสบความสำเร็จไปเพราะทุกปัญหามีทางออกเสมอค่ะ

2020.01.24 7:35

Lalana

ผมไม่ค่อยสนใจคำคมหรือความคิดของนักการเงินหรือคนร่ำรวยสักเท่าไหร่ แต่ก็มีฟังคำแนะนำเรื่องเงินอยู่บ้างจากโค้ชทางการเงินครับ มีโค้ชคนหนึ่งที่พูดประโยคหนึ่งที่ผมชอบแต่จำไม่ได้ว่าโค้ชชื่ออะไร เขาบอกว่า เงินไม่ได้ทำให้เรารวยขึ้น แต่ความรู้ทางการเงินต่างหากที่ทำให้คนเรารวยขึ้นได้ ทำให้ผมสนใจหาความรู้ทางการเงินครับตอนนี้ถึงแม้ผมไใ่มีเงินมากๆแต่ผมไม่มีปัญหาทางการเงินแล้วมันดีจริงๆ

2020.05.27 10:39

ปลิม

ฉันก็ชอบเหมือนกันค่ะสำหรับ steve jobs เขาได้กล่าวไว้ว่าเวลาของคุณมีจำกัด อย่าไปเสียเวลาอยู่ในชีวิตของคนอื่น อย่าให้เสียงของคนอื่นมาเอาชนะเสียงภายในตัวคุณ และสิ่งสำคัญที่สุดต้องมีความกล้าพอที่จะตามสัญชาตญาณและใจของคุณ เพราะจริงๆแล้วคุณก็รู้ว่าต้องการอะไร ฉันคิดว่าแนวคิดแบบนี้จะช่วยให้เรากล้าทำในสิ่งที่เหมาะกับตัวเราค่ะ

2020.10.07 4:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (เศรษฐกิจ)

มองหา Podcast ดี ๆ ฟังได้สาระเพลิน ๆ น่ะครับ แนะนำหน่อย!

การมีลูก

เล่นกับเด็กวัยทารกอย่างไร

เปลี่ยนงาน

นิสัยแบบไหนบ้างที่บั่นทอนสุขภาพจิตใจ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ค่าใช้้จ่ายส่วนตัวของคุณผู้หญิงมักจะมีอะไรบ้าง?

หาเงินออนไลน์

เพจ Facebook ขายได้ราคาเท่าไหร่

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ทำไมศูนย์อาหารต้องใช้คูปอง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี