Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ข้อมููลที่ให้กับธนาคารที่เป็นความจริงให้ประโยชน์อะไรบ้าง?

ถ้าเรามีการเปลี่ยนแปลงข้อมูลส่วนตัวอย่างเช่นที่อยู่จำเป็นมากขนาดไหนที่ต้อเงข้าไปเปลี่ยนแปลงอัพเดตข้อมูลใหม่ใหม่นี้กับทางธนาารถ้าทำอย่างนั้นเราจะได้รับประโยชน์อะไรบ้าง หรือว่าไม่จำเป็นก็ได้ใครรู้ว่าเราจะได้รับประโยชน์อะไรบ้างบอกหน่อยนะคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ศุภชัย

สถาบันการเงินนั้นก็สิ่งใหม่ที่ปรับเปลี่ยนอยู่เสมอไม่ว่าจะเป็นวิธีการบริการ เรื่องของอัตราดอกเบี้ย เรื่องของผลประโยชน์ที่ลูกค้าจะได้รับเมื่อมีการทำธุรกรรมต่างๆ เรื่องของอัตราค่าบริการต่างๆ ค่าธรรมเนียมต่างๆ เป็นต้นค่ะ สิ่งเหล่านี้ก็จะมีการปรับเปลี่ยนอยู่เรื่อยๆ แล้วคุณจะไม่มีทางได้ทราบข้อมูลข่าวสารใหม่ๆที่ทางสถาบันการเงินได้อัพเดตหรือเปลี่ยนแปลงใหม่ได้เลยถ้าคุณไม่มีการอัพเดตข้อมูลส่วนตัวที่เป็นข้อมูลล่าสุด

2020.01.24 7:35

Sophuk

ผลเสียคือคุณอาจจะพลาดสิทธิประโยชน์ที่คุณจะได้รับเมื่อสถาบันการเงินยื่นข้อเสนอให้ขอ้มูลเหล่านี้ถูกส่งไปยังข้อมูลเก่าของคุณค่ะ ดังนั้นเพื่อที่จะไม่พลาดข่าวสารสำคัญจากสถาบันการเงินและได้รับรู้ความเคลื่อนไหวของสถาบันการเงินหรือธนาคารที่คุณใช้บริหารอยู่เสมอสมควรและจำเป็นอย่างยิ่งที่จะอัพเดตข้อมูลส่วนตัวล่าสุดตลอดเวลาที่คุณมีการเปลี่ยนแปลงข้อมูลส่วนตัวนะคะ

2020.01.24 7:35

Olan

เดี่ยวนี้ข้อมูลส่วนเราเขามีกฏหมายมาคุ้มครองแล้วนะครับ ส่วนเรื่องเปลี่ยนแปลงที่อยู่อะไรแบบนี้เราว่าไม่สำคัญที่ต้องแจ้งหลอกครับเพราะทางธนาคารเขามีฐานข้อมูลส่วนบุคคลของเราอยู่แล้วครับ แต่ธนาคารเข้าก็มีการเก็บรักษาข้อมูลของเราดีมากนะครับผมว่าเพราะเขาไม่ได้ให้ใครง่ายๆครับเขาก็กลัวโดนฟ้องครับยังไงผมก็ยังมั่นใจในเรื่องความปลอดภัยของธนาคารครับ

2020.05.19 7:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี