Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

ผมกำลังจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยครับ แต่ว่าไม่ได้เปิดให้ผมอยากจะเปิดให้แม่ ก็เลยกำลังดูพวกรายละเอียดเงื่อนไขค่าดอกเบี้ยอะไรพวกนี้อยู่ แล้วก็มาเห็นว่าบัญชีเงินฝากเอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ตัวนี้ถ้าเราปิดบัญชีเนี่ยมีค่าปิดบัญชีด้วย ผมก็เพิ่งเคยได้ยินว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์จะต้องเสียค่าปิดบัญชี อยากจะรู้ว่าถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ตัวนี้ค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pongrit

คือถ้าติดบัญชีก็มีแหละค่ะแต่ไม่ใช่ว่าเราไปปิดบัญชีแล้วเราจะต้องจ่ายค่าปิดบัญชีด้วยเลย กรณีที่เราจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเนี่ยก็ต่อเมื่อเราปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนเวลากำหนดที่ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเขาตั้งไว้ก็คือถ้าเราเปิดบัญชีไปแล้วยังไม่ถึง 6 เดือนเนี่ยเราก็จะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี 500 บาทค่ะ แต่ถ้าเราปิดหลังจากนั้นเนี่ยเราไม่ต้องจ่ายค่าปิดบัญชีนะคะ

2020.09.12 13:22

นิ่ม

ภายใน 6 เดือนค่ะ ถ้าปิดภายใน 6 เดือนจะต้องเสีย 500 บาทแต่เราว่าถ้าต้องการจะปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Extra ของธนาคาร CIMB Thai จริงๆละว่ารอหลัง 6 เดือนค่อยปิดบัญชีดีกว่านะคะอย่างน้อย 6 เดือนแรกก็กินดอกเบี้ยไปก่อน ยังไงก็เอาเงินเข้าไปเก็บไว้ให้ได้ดอกเบี้ยไปก่อนดีกว่าค่ะจะได้ไม่ต้องเสียค่าปิดบัญชีก่อนกำหนด 500 บาทก็ไม่ใช่เงินน้อยๆเลยนะคะ เราเสียดายค่ะ

2020.11.10 8:5

🏃‍♂️run away🏃‍♂️

แปลกดีนะครับ เพิ่งมาเปิดบัญชีธนาคารใหม่ได้ไม่นานผ่านไป 1 เดือน 6 เดือน ไม่อยากใช้บัญชีนั้นกันซะแล้ว จนถึงกับต้องไปปิดบัญชี ซึ่งต้องเสียค่าธรรมเนียมด้วย ทำไมคนเราถึงจะทำแบบนั้นมันมีสาเหตุมาจากอะไรกันเหรอครับ มีใครพอจะวิเคราะห์ได้มั้ยว่ามันเกิดอะไรขึ้น หรือใครที่เคยทำแบบนี้มาแล้วบ้าง มาบอกเหตุผลกันหน่อยครับ

2020.12.06 15:4

คะเชนทร์ชาติ

เสียดายเงินนะครับตั้ง500บาทเลย เวลาที่จะเปิดบัญ๙ีต้องเชคเร่ืองดอกเบี้ยให้ดีก่อนนะครับ ไม่ทราบว่าทราบไหมครับว่าดอกเบี้ยของ ซีโอเอ็มบี อยู่ที่เท่าไรครับ ต้องทราบเรื่องนี้ก่อนนะครับก่อนที่จะตัดสินใจฝากเงินเข้าบัญชี ไม่ว่าจะเป็นธฯาคารไหน ตอนนี้ดอกเบี้ยที่เขาจ่ายให้เราค่อนข้างน้อยนะครับ ไม่อยากให้เสียเวลาปิดๆเปิดนะครับ

2021.02.26 5:27

ไอรีน

อ๋อ...เราเคยเป็นแบบกรณีนี้คือ บางทีไปสมัครงานแล้วบริษัทเค้าเรียกร้องให้เปิดบัญชีของธนาคารนี้เพื่อให้ง่ายต่อการจ่ายเงินเดือนพนักงานในบริษัท แต่พอไปเปิดมาแล้วแล้วทำงานไม่ผ่านโปร เลยมีความจำเป็นต้องออก แล้วบัญชีนั้นก็ไม่ได้ใช้เพราะว่าเอาไว้ให้โอนเงินเดือนเข้าเท่านั้น ไม่ได้ใช้งานเลยและไม่สะดวกที่จะไปใช้บริการธนาคารนั้น เลยจำเป็นต้องปิดก่อน ไม่ได้อยากจะไปเปิดปิดกันเล่นๆ...

2022.01.27 3:49

*-*ming

น่าจะเป็นเหมือนกันหลายธนาคารมั้ยอะคะเรื่องการคิดค่าธรรมเนียมการปิดบัญชีก่อนกำหนด อย่างบัญชีเงินฝากเอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีก็มีค่าปิดบัญชีด้วย แต่ถ้าเปิดบัญชีแล้วคิดว่าจะได้ใช้บัญชีนั้นก็ไม่ต้องห่วงค่ะ ไม่ถูกคิดค่าธรรมเนียมนี้แน่ๆ แต่ก็น่าแปลกใจที่บางคนเปิดบัญชีแล้วปิดเร็วมาก ไม่รู้ไปเปิดทำไมอะ

2022.04.24 3:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี