Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากเคลียหนี้บัตร

ตอนนี้เป็นหนี้บัตรไม่สามารถทำการจ่ายได้เป็นหนี้อยู่ประมาณห้าใบ เลยอยากจะปิดบัตรทั้งหมดแต่ไม่ทราบวิธีการที่จะทำให้เรายังพอมีเงินใช้อยู่บ้างเพื่อนคนไหนเคยประสบปัญหาแบบนี้บ้างครับ เพื่อนๆรับมือกับเรื่องนี้อย่างไรครับช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จารุวรรณ

คนที่พ่ายแพ้ให้กับการใช้บัตรเครดิตแบบเกินตัว เป็นเพราะไม่ได้ใส่ใจในเรื่องของรายรับ-รายจ่าย และรายการหนี้ของตัวเอง สิ่งที่จะช่วยได้ตอนนนี้คือลองทำการทำสรุปรายรับ-รายจ่าย รวมถึงยอดหนี้คงค้างทั้งหมด ไม่ได้เฉพาะเจาะจงว่าจะเป็นแค่หนี้บัตรเครดิตเท่านั้น แต่รวมถึงหนี้สินเชื่อส่วนบุคคล การทำแบบนี้จะได้รู้ว่าเรามีหนี้เท่าไรจริงๆ

2020.01.24 7:35

Toey

ปัญหาใหญ่สำหรับคนใช้บัตรเครดิตไม่ใช่เงินต้นที่ใช้จ่ายไป แต่เป็นเรื่องของ 'ดอกเบี้ย' ที่คิดจากยอดเงินคงค้าง ยิ่งถ้าบัตรเครดิตตัวไหนเป็นบัตรกดเงินสดด้วยดอกเบี้ยที่จะต้องจ่ายก็จะยิ่งสูง และเมื่อเราปล่อยให้เรื้อรัง การจ่ายดอกเบี้ยบัตรเครดิตก็ดูจะกลายเป็นฝันร้าย

2020.01.24 7:35

Zola

ตอนนี้ก็พยายามอยู่เฉยๆไปก่อนคะ อย่าใช้บัตรเคดิตที่มีอยู่คะ แล้วลองๆกลับมานั้งทบทวนสิ่งที่ทพไปคะว่าอะไรคือสาเหตุที่ทำให้เป็นหนี้บัตรเเครดิตเยอะขนาดนี้ที่ให้ทบทวนไม่ใช่ให้มาสำนึกความผิดนะคะ ที่ให้ทนทวนก็เพราะว่าถ้ารู้สาเหตุแล้วจะได้แก้ตรงจุดคะ อยากปลดหนี้ต้องมี ความตั้งใจจริง ความมีวินัยในตัวคุณเอง ไม่ก่อหนี้เพิ่ม และพยายามสร้างรายได้ให้มากขึ้น รับรองว่าคุณปลดหนี้ได้คะ

2020.05.21 4:57

เวหา

ตอนนี้เจ้าของกระทู้เป็นยังไงบ้างครับเนี่ย จัดการเรื่องหนี้บัตรเครดิตเรียบร้อยหรือยัง ผ่านมาหลายเดือนแล้วน่าจะจัดการไปบ้างแล้วนะ คุณทำยังไงก็มาบอกกันบ้าง เพื่อเป็นประสบการณ์ให้คนอื่นๆที่เข้ามาอ่านด้วยครับ ผมถามจริงๆเถอะ อย่าว่ากันเลยนะ คุณไปทำท่าไหนถึงได้เป็นหนี้บัตรเครดิตมากมายอย่างนี้? แค่ใบ สองใบก็น่าจะแย่แล้วนะครับ

2020.10.21 15:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี