Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อายุ40เหมาะกับประกันอะไรดี

ตอนนี้อายุจะ40แล้วกำลังคิดวางแผนที่จะทำประกันชีวิตไว้เผื่อว่าวันไหนไม่สบายขึ้นมาจะได้มีค่ารักษาพยาบาลหรือเอาไว้ใช้ตอนที่ไปทำงานไม่ได้ แต่สำหรับคนอายุ40อย่างเราประกันตัวไหนมันเหมาะกับเราเหรอ เพื่อนๆขอช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมพงษ์

เป็นช่วงชีวิตที่หลายๆ คนเริ่มขยับขยายที่อยู่อาศัย และสร้างความมั่นคงให้กับครอบครัว ดังนั้นเราควรเตรียมพร้อมรับมือกับภาระที่กำลังจะเพิ่มมากขึ้นโดยมองหาหลักประกันให้กับคนในครอบครัว ประกันชีวิตที่เหมาะกับวัยนี้คือ ประกันชีวิตแบบตลอดชีพ หรือประกันชีวิตแบบชั่วระยะเวลาเ

2020.01.24 7:35

บุญศรี

เลือกประกันที่ให้ความคุ้มครองต่างๆ จากไลฟ์สไตล์ที่ดำเนินชีวิตประจำวัน เช่น ประกันโรคร้ายแรง ที่คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลจากโรคร้ายแรงต่างๆ ทั้งโรคหัวใจ ความดัน มะเร็ง หรือแม้กระทั่งค่ารักษาพยาบาลจากภาวะโคม่า, หรือประกันอุบัติเหตุ ที่คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลหรือเสียชีวิตจากอุบัติเหตุ

2020.01.24 7:35

Andy

คนอายุ40นี่กำลังอยู่ในช่วงขาขึ้นของการทำงานเลยครับแล้วก็มีความเสี่ยงเรื่องสุขภาพมากด้วยครับ ถ้าจะซื้อประกันผมว่าน่าจะมองๆประกันที่เป็นแบบการซื้อประกันชีวิตแนบสัญญาชดเชยรายได้นี่ก็น่าสนใจ เพราะถ้าเกิดเหตุไม่คาดฝันที่ทำให้หัวหน้าครอบครัวไม่สามารถทำงานหารายได้ เพราะประกันตัวนี้เวลาเราทำงานไม่ได้ยังมีเงินชดเชยให้เราได้บ้างครับ

2020.05.21 7:34

แสงจ้า!

การตัดสินใจทำประกันสำคัญมากค่ะ ถ้าเป็นประกันชีวิต เราว่าต้องดูเรื่องวัตถุประสงค์ของการทำประกัน อยากได้ผลตอบแทนแบบไหนก็ทำแบบนั้น ซึ่งรายละเอียดมันเยอะมากค่ะ ส่วนเรื่องประกันสุขภาพก็ดูตามสุขภาพของผู้เอาประกันนี่แหละ หากคุ้มกว่าถ้าทำในตอนนี้ก็ทำเลยค่ะ ไม่ว่าประกันอะไรก็สำคัญทั้งนั้น อยู่ที่คนทำจะเลือกค่ะ

2020.10.22 5:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี