Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันสำหรับผู้สูงอายุมีกี่ประเภท

ผมสนใจอยากทำประกันสำหรับผู้สูงอายุให้กับพ่อและแม่ครับ แต่ผมไม่มีความรู้เรื่องประกันสำหรับผู้สูงอายุเลยครับ สิ่งที่ผมอยากทราบคือประกันสำหรับผู้สูงอายุมีกี่ประเภทครับที่เราสามารถทำได้ครับ ผมขอสอบถามข้อมูลแค่นี้ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

May

แบบสะสมทรัพย์ ประกันผู้สูงอายุเเบบสะสมทรัพย์ เพราะจะได้เงินคืน ตามสัญญาที่ได้กำหนดไว้ เช่น 5 ปี 10 ปี หรือถ้าเมื่อครบการทำสัญญาเเล้วเเต่ผู้สูงอายุยังเเข็งเเรงดี ไม่ได้เสียชีวิต ยังมีเงินคืนเมื่อครบสัญญาเช่นกัน จึงเป็นอีกวิธีสำหรับการออมให้ผู้สูงอายุและแบบออมเพื่อเกษียณ ให้เงินปันผลตั้งเเต่ปีเเรก หรือถ้าคุณอยากออมเพื่อเป็นเงินบำนาญเมื่อเกษียณ

2020.01.24 7:35

Sanouk

ปีใหม่ พาขึ้นเหนือชมทะเลสาบสายหมอกที่สวยงามตราตรึงใจมิรู้ลืม ทะเลสาบบรรยากาศคุ้มค่ากับการเดินทาง เมืองต้นไม้ ปางอุ๋ง จังหวัดแม่ฮ่องสอนไปถ่ายรูป สะพานซูตองเป้ สะพานไม้ไผ่ทอดยาวกว่า 500 เมตรถ้าได้มา เที่ยวปางอุ๋ง ช่วงปีใหม่รับรองว่าอากาศหนาวเย็นสุดๆ แน่นอน

2020.01.24 7:35

พูนศักดิ์

เราว่าทำแบบสะสมทรัพย์น่าจะดี่ที่สุดนะเพราะว่า ถ้าเราทำแบบสะสมทรัพย์ตามสัญญาที่ได้กำหนดไว้ เช่น 5 ปี 10 ปี หรือถ้าเมื่อครบการทำสัญญาเเล้วเเต่ผู้สูงอายุยังเเข็งเเรงดี ไม่ได้เสียชีวิต ยังมีเงินคืนเมื่อครบสัญญาเช่นกัน อันนี้มันเป็นอีกวิธีสำหรับการออมให้ผู้สูงอายุ เพราะว่าคนสูงอายุบางคนไม่ได้เจ็บป่วยง่ายๆถ้าเราดูแลเขาดีๆ

2020.05.21 8:11

ไพร2850

ทำประกันสำหรับผู้สูงอายุแบบสะสมทรัพย์ก็ดีนะครับ เพราะว่าได้เงินคืนด้วยหลังจากที่จ่ายเงินครบตามสัญญาแล้ว ถ้าครอบครัวไหนมีผู้สูงอายุ ผมว่าอายุมากกว่า 50 ปี ก็น่าจะทำประกันไว้บ้างนะครับ ในกรณีที่คนนั้นยังไม่เคยทำประกันอะไรมาก่อนเลยน่ะนะ ผมเองยังคิดเรื่องการทำประกันอยู่เลย ทำให้พ่อก็คงดีเหมือนกันอายุเริ่มมากแล้ว

2020.10.28 13:50

ทวิสตี้

@พูนศักดิ์ อันนี้จริงค่ะผู้สูงอายุยิ่งเป็นผู้สูงอายุรุ่นก่อนๆผู้ใหญ่รุ่นมังกรเนี่ยเข้าสุขภาพแข็งแรงกันดีอาหารการกินสมัยก่อนมันดีกว่าบ้านเราสมัยนี้ก็เลยคนเฒ่าคนแก่เนี่ยส่วนใหญ่ไม่ค่อยป่วยเป็นโรคอะไรกันหรอคะถ้าเราดูแลเรื่องอาหารการกินดีๆจะห่วงก็แต่ตัวเรานี่แหละค่ะที่อาจจะต้องหาประกันสุขภาพหรือประกันชีวิตไว้ก่อน แต่เงินคืนที่จะได้นี้ไม่ได้เต็มวงเงินของค่าเบี้ยประกันที่จ่ายไปใช่ไหมคะถ้าได้จะเกิดขึ้นจะดีมากเลย

2021.04.26 15:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี