Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดร้านขายของอะไรดี

ตอนนี้เรากับน้องชายวางแผนอยากเปิดร้านค้าเล็กๆแถวบ้านที่เราอาศัยอยู่ เราอยู่ในหมู่บ้านจัดสรรประมาณ100กว่าหลัง ส่วนมากเป็นคนในวัยทำงานส่วนใหญ่มีบ้างที่มีเด็กๆไปโรงเรียนแต่ไม่มากนัก ทำเลแบบนี้เราน่าจะขายอะไรดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nut

สินค้ายอดนิยมตอนนี้คงหนีไม่พ้นเสื้อผ้าแฟชั่น เพราะไม่ว่าผู้ชาย หรือผู้หญิงต่างชื่นชอบในการแต่งตัวเป็นชีวิตจิตใจ ดังนั้น เสื้อผ้าจึงเป็นเครื่องตอบสนองตัณหาเหล่านี้ได้ใครที่สนใจขายเสื้อผ้าแฟชั่น ต้องตามเทรนด์แฟชั่นให้ทัน พร้อมมีสินค้าใหม่ ๆ มาอัพเดทตลอดเวลา ที่สำคัญต้องเลือกทำเลที่กลุ่มเป้าหมายอยู่เป็นจำนวนมาก และต้องเห็นร้านของคุณชัดเจนด้วย

2020.01.24 7:35

Traipob

ธุรกิจนี้ถือว่าหากจะทำให้ได้ดีนั้นเรื่องการเลงทุนผมถือว่าไม่น้อยเลยทีเดียว การที่เราศึกษาก่อนที่จะเริ่มหรือจะขยายธุรกิจถือเป็นการลดความเสี่ยงที่จะเกิดขึ้นในด้านต่าง ๆการวางแผนทางการเงินสำหรับเจ้าของกิจการ ต้องรอบคอบและมีสภาพคล่องสูง ไม่เว้นแม้แต่ร้านกาแฟเล็ก ๆ

2020.01.24 7:35

Gan

เปิดร้านเล็กๆแถวบ้านเป็นความคิดที่ดีนะ แต่บ้านแค่100หลังเองจะไหวไหม ลองๆขยายมาขายหน้าหมู่บ้านได้ไหม หรือว่าจะเปิดชายที่บ้านเลย ถ้าจะแนะนำเราว่าเปิดร้านขายอาหารเป็นถุงดีไหมเพราะคนทำงานส่วนใหญ่เขาไม่ค่อยมีเวลาทำอาหารทานกันหลอกวันหนึ่งทำสองสามอย่างพอแล้ว เราว่าน่าจะดีนะ ลองๆทำก่อนไม่ต้องเอามากนะดูเชิงก่อน

2020.05.21 13:57

หยิกแก้ม

ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้เปิดร้านไปแล้วหรือยัง ค้าขายดีมั้ยคะ ถ้าเป็นเรา จะดูก่อนว่าจะเปิดร้านขายของเนี่ย เปิดตอนช่วงไหน เปิดทั้งวันมั้ย หรือแค่ช่วงเช้า หรือว่าช่วงเย็นเท่านั้น จะได้ตีวงแคบลงมาว่าจะขายอะไรดี เพราะกลุ่มเป้าหมายจะต่างกันค่ะ ส่วนตัวคิดว่าขายของกินดีกว่า อาหาร เครื่องดื่ม ขนม หรือของทานเล่น เท่าที่เราทำได้ค่ะ

2020.10.29 8:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

พนักงานบัญชีไว้ใจได้ไหม?

เริ่มทำงาน,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (หารายได้)

การทำอาชีพค้าขายให้รวยหรือมีเงินเก็บได้ไหม?

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

มีงบหลักพันลงทุนค้าขายได้ไหม

All (การทำธุรกิจ)

ผักชียังเป็นผักที่มีความต้องการของตลาดมากอยู่ไหม?

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

ทำธุรกิจเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญดีไหม

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน)

ข้อดีของการทำธุรกิจขายเฟอร์นิเจอร์ไม้มีอะไรบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี