Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การเปิดร้านกาแฟมีเคล็ดลับอะไรบ้าง

เราเห็นร้านกาแฟเปิดใหม่หลายร้านมากแต่พอผ่านไปไม่นานร้านพวกนี้เหลือไม่กี่ร้าน เท่าที่เราถามๆคือบอกเหมือนกันหมดสู้ร้านอื่นๆไม่ได้จริงๆแล้วกาแฟสดมันก็น่าจะเหมือนกันนี่ แต่ทำไมลูกค้าถึงติดแค่บางร้านเท่านั้นแสดงว่าเขามีเคล็ดลับอะไรใช่ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chesda

ร้านส่วนมาดพลาดเรื่องการเลือกใช้กาแฟเขาต้องใช้กาแฟสดใหม่ และบดก่อนชง อย่าบดทิ้งไว้นาน บดกาแฟให้ขนาดพอดีเหมือนทรายละเอียด ไม่หลายเหมือนทรายหยาบหรือละเอียดเป็นแป้งฝุ่น ปริมาณน้ำร้อนก็มีผลกับควมอร่อยของกาแฟแต่ละแก้วในฐานะเจ้าของร้านต้องใส่ใจและต้องรู้เรื่องกาแฟให้ดี

2020.01.24 7:35

Traikun

การคัดเลือกเมล็ดกาแฟที่ดี โดยเฉพาะเรื่องของ “กลิ่น” ถ้ากลิ่นดีนอกจากจะเป็นการชวนให้คนเข้าร้านและเรื่องรสชาติกาแฟ ถือเป็นตัวที่จะบอกว่าร้านของคุณจะประสบความสำเร็จหรือไม่ หากบรรยากาศร้านดี แต่กาแฟรสชาติไม่ดี นักดื่มก็จะหันไปเข้าร้านอื่นแทน รสชาติกาแฟที่ดีจะต้อง match กับขนมในร้านด้วยครับ

2020.01.24 7:35

วีรยุทธ์

ใช่คะ ใช่ว่าทุกร้านจะทำกาแฟออกมาดีเหมือนกันนะคะ ร้านบางร้านสวยมากวิวดีอะไรดีไปหมด แต่เชื่อไหมสู้กาแฟร้านธรรมดาๆไม่ได้เลย มันอยู่ที่เราเลือดกาแฟนะคะ เห็นด้วยเลยคะ มีร้านหนึ่งนะเมื่อก่อนเราชอบมากแต่พอไปหลายๆทีเข้ารู้สึกว่าไม่อร่อยเลย พอถามไปถามมาได้ความว่าเจ้าของร้านเปลี่ยนเมล็ดกาแฟเพราะของที่เคยใช้อยู่ส่งไม่ทัน

2020.05.21 13:57

หยิกแก้ม

เรื่องเคล็ดลับมันต้องมีค่ะ เคยเห็นใช่มั้ย ไม่ว่าจะไปดื่มกาแฟที่ร้านไหนจะมีเมนูแนะนำที่เป็นซิกเนเจอร์ของร้าน ถ้าใครจะเปิดร้านกาแฟต้องมีเมนูพิเศษนี้ไว้ด้วยนะ เราชอบดื่มกาแฟนะ ถ้าจะกลับไปซื้อกาแฟร้านนั้นอีก ต้องทำให้ถูกปากเราน่ะ รู้ว่าแต่ละร้านจะมีสูตรของตัวเอง แต่ถ้าลูกค้าอยากได้รสชาติประมาณนี้นะ ต้องทำให้ได้ค่ะ...บังคับไปอี๊ก😁

2020.10.29 9:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุนสินค้าโภคภัณฑ์,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ผักสลัดปลอดสารมีความเสี่ยงในการลงทุนไหม?

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

เห็ดฟางเป็นพืชที่น่าสนใจลงทุนไหม?

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

มีงบหลักพันลงทุนค้าขายได้ไหม

All (การจ้างงาน)

ผู้หญิงก็สามารถเป็นนักฟุตบอลอาชีพได้ใช่มั้ยคะ? อยากให้ลูกสาวทำงานนี้ค่ะเพราะได้เงินเยอะดี

All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ปลูกมะนาวขายจะดีไหม?ลงทุนเท่าไหร่?ได้ผลอย่างไร?

All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ PTT

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี