Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำอย่างไรสำหรับขายของใน IG

เราเป็นคนที่ี่ชอบขายของมากๆมีอะไรเราก็อยากเอามาขายหมดแต่ปัญหาคือคนแถวที่เราอยู่ค่อนข้างมีรายได้น้อยทำให้กำลังในการซื้อของลดลงเรากำลังศึกษษ้รื่องการขายของออนไลน์ เช่นขายในไอจี เพื่อนๆมีคำแนะนำไหมว่าต้องทำอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Puran

Instagram สิ่งแรกที่นึกถึงคงหนีไม่พ้นรูปภาพสวย ๆ ที่จุดประกายไอเดีย สร้างแรงบันดาลใจให้กับชีวิต ดังนั้น การให้ข้อมูลสินค้าและบริการ หรือธุรกิจของคุณมากขึ้นจะต้องครีเอทผลงานที่ดีที่สุด ตราตรึงใจเลือกภาพที่เยี่ยมที่สุดลูกค้าในอินสตราแกรมถึงจะมีจำนวนมาก พวกเขาก็สามารถเลือกสิ่งที่สนใจได้

2020.01.24 7:35

Su

ข้อดีที่เห็นๆคือการเชื่อมต่อไปยังเครือข่ายสังคมออนไลน์ได้ง่ายการใช้ Instagram คือ สามารถเชื่อมโยงการโพสต์ไปยัง facebook หรือ twitter ทำให้สามารถใช้โพสต์เดียวกันทั้งใน Instagram facebook และ twitter ไปพร้อม ๆ กันได้ รูปแบบเมนูในการใช้งานไม่ซับซ้อน คนธรรมดาทั่วไปที่ไม่ได้เก่งเรื่องเทคโนโลยีก็สามารถใช้งานได้สบาย

2020.01.24 7:35

ณัฎฐา

ขายของออนไลน์ก็เป็นช่องทางในการเข้าถึงลูกค้าได้มากและหลากหลายขึ้น ถือว่าน่าสนใจครับ คุณลองเริ่มจากการตั้งชื่อให้คนที่เข้ามาเจอดูออกและเข้าใจได้ทันทีว่าคุณขายอะไร ถ้าเขาสนใจสินค้าประเภทนั้นอยู่แล้วจะได้เข้าไปดูเลย การถ่ายรูปที่สวยงามพร้อมข้อความที่เข้าใจง่ายและดึงดูดความสนใจก็ช่วยได้มากครับ ค่อยๆทำค่อยๆปรับไป ขอให้ขายดีนะครับ

2020.05.20 5:43

sanha110

สมัครขายที่ Lazada กับ Shopee สิ่ เเค่ Instagram facebook twitter นี่ไม่พอหรอก เราเองมีทุกช่องทาง เราขายเครื่องสำอางนำเข้าอย่างเดียวไม่มีอย่างอื่น เเต่ว่าขายทุกช่องทางเเบบนี้ลูกค้าเยอะมากเเต่ว่าต้องทำโปรไฟล์กับรูปสินค้าดีๆ ให้น่าเชื่อถืออันนี้สำคัญมาก เราตั้งเเต่สมัครที่ Lazada กับ Shopee รายได้เพิ่มขึ้นเยอะมาก

2020.07.28 13:32

Kumo

ถ้าอยากขายใน Instagram เวลาที่สินค้าต้องมีการแอ็ทแท็กใต้รูปภาพด้วย เพราะคนที่ช็อปผ่านInstagram ส่วนใหญ่จะหาสินค้าผ่านทาง แอ็ทแท็ก เราสามารถแท็กอะไรก็ได้ เยอะๆ ยิ่งเยอะ ยิ่งกว้างสำหรับการมองหาสินค้าของลูกค้า แนะนำขายทางInstagram ด้วยเหมือนกัน เพราะว่าฟรี และไม่ต้องลงทุนอะไรมาก เพียงต้องมีการอัพเดตบ่อยๆให้ผ่านตาลูกค้าบ่อยๆค่ะ

2020.07.30 6:2

<<ชงโค>>

มีคนเข้ามาแนะนำช่องทางการขายของออนไลน์กันเยอะเลย ตามนั้นล่ะค่ะ เอาทุกช่องทางเลยขายดีแน่555 งั้นเราขอแนะนำเป็นเรื่องการจ่ายภาษี E-payment สำหรับคนที่ขายของออนไลน์นะคะ ไม่ได้มาแนะนำเงื่อนไขหรือวิธีคิดคำนวณการจ่ายภาษีนะ เรื่องนั้นขอให้เจ้าของกระทู้ไปหาข้อมูลเองละกัน ไม่งั้นมันจะยาววว แค่มาบอกให้รู้ว่าอย่าลืมเรื่องนี้ไปนะคะ

2020.08.29 15:14

สมนึก

เป็น ไอเดีย และความคิดที่ดีนะครับเพื่อช่วยกระตุ้นให้ยอดขายเพิ่มขึ้น ที่หน้าของ instagram จะมีสตอรี่นะครับ สามารถที่จะอัพโหลดเรื่องราวหรือรายละเอียดของสินค้า แต่เพื่อที่จะไม่เป็นที่น่าเบื่อเกินไป เชิญเข้าไปเยี่ยมชมใน YouTube ดีกว่าครับ เขาจะสอนถึงวิธีการพัฒนาinstagramเป็นแหล่งที่ขายของที่น่าสนใจซึ่งมีสอนเยอะแยะเลยครับ

2020.08.29 23:25

แฟง

ส่วนใหญ่แล้ว IG มีไว้สำหรับอัพเรื่องราวส่วนตัวมากกว่านะคะ สำหรับให้เพื่อนๆได้ติดตามสถานะคือสิ่งที่เราทำในช่วงนี้ ถ้าอยากขายของแนะนำเป็น facebook หรือแฟนเพจดีกว่านะคะ เพราะมีระบบจัดการจัดการที่ดีและช่วยให้เราสามารถจัดการบริหารให้ผู้คนเข้ามาเลือกซื้อและรับชมสินค้าของเราได้ เหมือนกับถูกออกแบบมาที่เราขายของเลยค่ะ

2020.10.22 1:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (หารายได้)

มีเงินแค่ 3,000 กว่าบาท ลงทุนขายอะไรดี

All (การจ้างงาน)

อยากทำงานเป็นนักฟุตบอลอาชีพแต่ยังไม่มั่นใจคุณสมบัติของตัวเองครับ?

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากมีเพื่อนร่วมทำธุรกิจ

All (การทำธุรกิจ)

ต้นอ่อนทานตะวันจะสร้างกำไรให้มากน้อยแค่ไหน?

All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ผมกำลังจะเปิดธุรกิจส่วนตัวอยากจะเปิดบัญชีกับธนาคารออมสินช่วยแนะนำหน่อยครับ?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ย้ายบ้าน,เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน,เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การมอบมรดก)

อยากกลับไปทำงานที่บ้านต่างจังหวัด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี