Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เริ่มธุรกิจ อยากได้ที่ปรึกษาการเงินค่ะ

สวัสดีค่ะ เราพึ่งเริ่มทำธุรกิจขายล้อแม็กรถยนต์ อยากรู้ว่าต้องทำระบบการเงินแบบไหน เสียภาษียังไง มีบริษัทที่สามารถช่วยเราเกี่ยวกับการบริหารเรื่องการเงินและการจัดการระบบการเงิน แบบนี้มั้ยคะ พอจะมีใครมีความรู้ด้านนี้บ้างช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kunnthorn

ต้องแยกออกเป็น 2 ส่วนค่ะ ถ้าต้องการที่จะปรึกษาทางการเงิน เอาไปวางจัดสรรและออกแบบระบบให้ อันนี้ลองดูพวกโปรแกรมสำเร็จรูปดูนะ แต่ถ้าหากอยากได้ระบบการทำธุรกิจเพื่อเอากำไรมาต่อยอดเลย เหมือนกับเอาเงินมาต่อเงิน ก็ควรจะมีที่ปรึกษาทางการเงิน แต่ถ้าพึ่งเริ่มต้น เราว่าเริ่มจากการศึกษาควบคู่ไปด้วยก็ดีนะคะ

2019.08.01 18:0

วัลลภา

ระบบการเงิน ก็จะมีให้เราเลือกมากมาย อยู่ที่ว่าเราจะเลือกแบบไหนค่ะ ที่ปรึกษา บริษัทางการเงิน ธนาคาร หรือแม้แต่การศึกษาด้วยตัวเอง ตัวเราเองก็เลือก more money thailand เป็นเพื่อนคู่คิดทางการเงินเหมือนกันค่ะ มันทำให้เรามั่นใจและกล้าที่จะเสี่ยงในการลงทุนด้านการเงินในธุรกิจ

2019.08.01 18:0

Pichamon

คุณมีธุรกิจอยู่แล้วถ้ามีที่ปรึกษาทางการเงินด้วยก็จะดีมากเลยค่ะ แต่ต้องเลือกดีๆนะคะ เลือกสถาบันที่ได้รับการการันตีมาตราฐานความเป็นนักวางแผนด้านการเงิน ก็คือ Certified Financial Planning (CFP) ค่ะ เขาจะช่วยวางแผนหลายด้านเลยค่ะ เช่น การใช้เงิน การจัดการเงินสด วางแผนด้านภาษี การลงทุน การให้มีเงินพอใช้ยามเกษียณ ไปจนถึงการส่งต่อมรดกให้ลูกหลาน ลองหาดูนะคะ

2020.03.27 6:40

วิรัช

เคยลองถามธนาคารที่เราเปิดบัญชีธุรกิจด้วยไหมคะ ที่จริงเดี๋ยวนี้หลายธนาคารเลยนะคะ ที่มีที่ปรึกษาด้านการเงินสำหรับธุรกิจให้เราฟรี เมื่อเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบนิติบุคคลกับเขา รู้สึกว่าการใช้บริการแบบนี้ก็ช่วยให้เราเซฟค่าใช้จ่ายแล้วก็มีประสบการณ์และได้ความรู้ด้วย แต่ถ้ามีเงินมากพอที่จะจ้างที่ปรึกษาด้านการเงิน ก็ทำได้เหมือนกันค่ะ แต่ต้องเลือกสถาบันการเงินที่มีความน่าเชื่อถือ และที่ปรึกษาที่มีประสบการณ์และก็ไว้ใจได้ด้วยนะคะ

2020.04.20 6:29

Nibun

แล้วก็เห็นว่าเดี๋ยวนี้คนที่เป็นพนักงานประจำพนักงานบริษัทก็หันมาเปิดร้านอาหารกันมากขึ้น หนึ่งในนั้นที่เห็นบ่อยๆเลยก็คือร้านบุฟเฟ่ต์ ปิ้งย่าง ชาบูอะไรพวกนี้นะคะ ถ้าอยากจะเปิดแต่ยังบริหารไม่เป็นลองไปดูแฟรนไชส์ไหมคะ เดี๋ยวนี้มีแฟรนไชส์พวกบุฟเฟ่ต์ ปิ้งย่าง หมูกระทะ ชาบูเยอะ บางตัวก็ราคาไม่แพงมากด้วยไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายรายปีก็มี หรือถ้าอยากจะเปิดเป็นชื่อร้านของตัวเองก็ได้ค่ะ ส่วนเราบุฟเฟ่ต์ที่ชอบจะเป็นปิ้งย่างทะเลเดือดจะชอบพวกนี้ค่ะ

2020.04.20 6:29

Si

เคยลองถามธนาคารที่เราเปิดบัญชีธุรกิจด้วยไหมคะ ที่จริงเดี๋ยวนี้หลายธนาคารเลยนะคะ ที่มีที่ปรึกษาด้านการเงินสำหรับธุรกิจให้เราฟรี เมื่อเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบนิติบุคคลกับเขา รู้สึกว่าการใช้บริการแบบนี้ก็ช่วยให้เราเซฟค่าใช้จ่ายแล้วก็มีประสบการณ์และได้ความรู้ด้วย แต่ถ้ามีเงินมากพอที่จะจ้างที่ปรึกษาด้านการเงิน ก็ทำได้เหมือนกันค่ะ แต่ต้องเลือกสถาบันการเงินที่มีความน่าเชื่อถือ และที่ปรึกษาที่มีประสบการณ์และก็ไว้ใจได้ด้วยนะคะ

2020.04.20 6:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

อยากสมัครเป็นร้านค้ากับแอป Dolfin wallet แต่ไม่ได้อยู่ในห้างเซ็นทรัลทำได้ไหมคะ? มีค่าสมาชิกรายปีไหม?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน)

ข้อดีของการทำธุรกิจขายเฟอร์นิเจอร์ไม้มีอะไรบ้าง

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

ผมอยากรู้ว่าการเป็นครูข้าราชการกับครูอิสระแบบไหนดีกว่ากันคับ?

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

ทำธุรกิจเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญดีไหม

All (อี วอลเล็ต)

มีแฟรนไชส์อยากจะสมัครเป็นร้านค้ากับ Rabbit Line pay จะสมัครได้ที่ไหน?

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

All (การจ้างงาน)

ผู้หญิงก็สามารถเป็นนักฟุตบอลอาชีพได้ใช่มั้ยคะ? อยากให้ลูกสาวทำงานนี้ค่ะเพราะได้เงินเยอะดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี