Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 สมัครผ่านตัวแทนที่เชื่อถือได้เท่านั้นไหม? หรือช่องทางอื่นๆก็สามารถสมัครได้

พ่อผมสนใจประกันอยู่ฉบับหนึ่งครับ คือ ประกันชีวิต Gen Life Plus 10(มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกัน 10 ปีแต่คุ้มครองนานไปอีก20ปี แถมได้เงินปันผลยาวๆด้วย พ่อบอกว่าน่าจะคุ้มดี ผมอยากขอคำแนะนำจากคนที่เข้ามาอ่านว่า ถ้าเป็นกรมธรรม์ประเภทนี้ ควรสมัครผ่านตัวแทนที่เชื่อถือได้เท่านั้นไหมครับ หรือช่องทางอื่นๆก็สามารถสมัครได้เหมือนกัน?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

โชคชัย

แนะนำว่าโทรไปสมัครหรือซื้อประกันออนไลน์ก็ได้นะคะสะดวกดี แต่ถ้าอยากต้องการสอบถามข้อมูลแบบตัวต่อตัว ก็ได้ยินมาว่าประกันตัวนี้สามารถซื้อได้ตามธนาคารบางแห่ง ลองไปเช็คดูนะครับ แต่ถ้าเป็นผมผมก็คิดว่าจะซื้อเป็นประกันออนไลน์แต่ถ้าสงสัยอะไรอยากสอบถามก็โทรไปถามจะดีกว่า ไม่ต้องเสียเวลาเดินทาง และ เวลาอื่นๆครับ

2020.11.21 13:50

ฟรอย

เดี๋ยวนี้สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางช่องทางออนไลน์ได้แล้วนะครับ ไม่จำเป็นต้องไปเดินตามหาสำนักงานหรือบูธเพื่อที่จะติดต่อขอใช้บริการอีกต่อไป เข้าในเว็บไซต์ก็มีให้เราเลือกสมัครใช้งานได้แล้วครับ เพียงกรอกแบบสอบถามในใบสมัคร ก็สามารถที่จะได้รับเอกสาร ในการกรอกข้อมูล แล้วทำการชำระค่าเบี้ยประกันก็สามารถใช้งานได้แล้ว

2020.12.12 12:13

เค้กใบเตย

สมัครกับเว็บไซต์ของเขาเล้ย เราว่าสะดวกสุดแล้ว แต่ก่อนสมัครก็อยากแนะนำให้โทรสอบถามก่อนเหมือนกับได้ปรึกษาหรือพูดคุยกับพนักงานขายก่อน เราก็ลองถามเขาก็ได้นะว่าจะสมัครช่องทางไหนดี อันนี้สำหรับคนที่ไม่ค่อยมั่นใจหรือไม่ค่อยทำธุรกรรมทางการเงินผ่านเว็บไซต์มาก่อนอาจจะ ไม่รู้ว่าต้องทำยังไงขั้นตอนเป็นยังไง โทรสอบถามก่อนก็ดีเป็นการเก็บรวบรวมข้อมูลค่ะ

2021.01.28 17:58

วานิช

@โชคชัย ดีเลยครับเพราะว่าการ สมัครประกันกับตัวแทนขายประกันโดยตรงน่าจะดีกว่าดีทั้งทางตรงและทางอ้อมอย่างเช่นคุณรู้จักเขาโดยตรงเนาะคุณก็จะรู้ว่าเขาเป็นคนยังไงคนขายนะครับแล้วก็เขามีทีท่ายังไงที่เราซื้อประกันเขาให้คำปรึกษาให้เราอะไรได้บ้างถ้าเราเจ็บป่วยเขาจะมาที่จะตรวจสอบแล้วก็ให้เงินประกันเราอย่างเป็นธรรมไหมผมคิดว่านี้ก็มีส่วน แต่ถ้าใครไม่สะดวกก็ลองโทรไปแล้วก็สมัครออนไลน์ก็สะดวกดีนะครับ

2021.03.29 16:48

Aaron

@วานิช ก็ไม่เสมอไปนะครับ บางครั้งคนที่เรารู้จักก็ไม่ใช่ว่าจะไว้ใจได้ทุกคน แล้วเดี๋ยวนี้บางครั้งการซื้อประกันก็ไม่ต้องผ่านตัวแทนเสมอไป เหมือนที่บางคอมเมนท์ก็บอกมาแล้วว่าเดี๋ยวนี้ซื้อประกันผ่านเว็บไซต์ง่ายจะตาย หรือว่าซื้อทางโทรศัพท์ก็ยังได้เชื่อถือได้เหมือนกันครับ เราสามารถเช็คได้ในหลายๆช่องทาง เดี๋ยวนี้ไม่ต้องให้ตัวแทนประกันมาหาเราถึงบ้าน เพื่ออธิบายรายละเอียดยืดยาวแล้ว

2021.06.22 7:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ถ้าซื้อ ประกันอุบัติเหตุ กับ ประกันสุขภาพเข้าไปด้วย เงินจะพอจ่ายเบี้ยประกันต่อปีไหม?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

จะซื้ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ให้กับแม่ แล้วอยากซื้อประกันสุขภาพเสรอมเข้าไปด้วย คิดยังไงบ้าง เลือกอะไรดี?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

กำลังลังเลว่า ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ที่สนใจจะตอบโจทย์ คนที่เป็นห่วงเรื่องสุขภาพอย่างเรามั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 จ่ายเบี้ย10 ปี คุ้มครอง ต่อเนื่อง 20ปี มีเงินเท่าไรถึงซื้อประกันได้?

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

กำลังดูเบี้ยประกันและจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่ ประกันที่กำลังดูไว้คือ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี