Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเจนเนอราลี่ ประกันชีวิต ที่ชื่อ Gen Life 10มีเงินปันผลให้เราด้วยไม่ทราบว่าได้เงินปันผลถึงอายุ80ไหม?

เมื่อวานเราไปเห็นโฆษณาประกันชีวิตฉบับนึงของประกันเจนเนอราลี่ ประกันชีวิต ที่ชื่อ Gen Life 10 ซึ่งมีเงินปันผลด้วย ส่งเบี้ยประกันแค่ 10ปีเท่านั้นเอง เราสนใจตรงเงินปันผลนี่แหละ แต่สงสัยว่าคำว่าคุ้มครองจนถึง 80ปี นี่คือ เขาจ่ายเงินปันผลให้จนถึงอายุ 80 เลยเหรอ อยากทราบว่าเงินปันผลที่เขาให้เรา ไม่ทราบว่าจะไดไปยาวขนาดไหน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

888

ก็น่าจะใช่นะคะ เพราะเท่าที่อ่าน ในเงื่อนไขก็บอกว่ามีเงินคืนให้ทุกปี 5 เปอร์เซ็นต์ของเงินเอาประกันค่ะ ถ้าใครที่อายุยังไม่มากแล้วสนใจประกันชีวิตตัวเอง ก็รีบๆทำนะคะ ถ้ายิ่งทำช้าเบี้ยประกันก็จะยิ่งแพงขึ้น Google ถ้าอายุมากเกินข้อกำหนดและเงื่อนไขของเขาอาจจะไม่สามารถทำประกันตัวนี้ได้อีกด้วย แต่ถึงมีประกันชีวิตแล้วประกันอื่นๆก็ยังต้องซื้อเพิ่มอยู่นั่นแหละ

2020.11.22 16:54

แนน

โฆษณามาเต็มเลยนะคะ เงินปันผลที่จะได้รับก็ได้รับทุกปีนั่นแหละค่ะปีละ 3 เปอร์เซ็นต์ของจำนวนเงินเอาประกัน 3%ก็คงจะไม่มากอะไรเมื่อเปรียบเทียบกับเงินเอาประกันที่จะได้รับแล้ว แต่ก็ยังดีกว่าไม่ได้อะไรเลยในการผ่อนชำระตั้ง 10 ปีถือว่าได้เงินกลับคืนมาบ้างก็ดี แต่พอรอด 10 ปีไปแล้วก็จะสะดวกและรอเงินกลับมาเท่านั้นเองค่ะผลตอบแทนดีกว่า

2020.12.14 15:43

Hi_Five

ก็ต้องดูว่าคนเริ่มซื้อประกันนี้ตอนอายุเท่าไหร่ แต่บอกตรงๆว่าไม่แน่ใจว่าเงื่อนไขเขาเนี่ยกำหนดให้ผู้เอาประกันต้องมีอายุเท่าไหร่ถึงเท่าไหร่ เพราะถ้าอายุ 60 ปีแล้วยังสามารถซื้อประกันตัวนี้ได้ก็มีโอกาสจะได้ความคุ้มครองไปจนถึงอายุ 80 ก็คือสิ้นสุดสัญญาพอดี แต่ผู้สูงอายุที่อายุ 60 แล้วเนี่ย อาจจะ จ่ายเบี้ยประกันตัวนี้ไม่ค่อยไหวแล้วนะ

2021.01.29 14:59

ชีพ

@เเนน ใช่ใช่เราก็เห็นโฆษณาก็ตกใจเหมือนกันว่าโฆษณานี้เกี่ยวกับประกันโดยตรงใช่ไหมแต่อ่านหัวจั่วก็บอกว่าเค้าอยากจะดูว่าคุ้มครองไปถึงอายุ 80 ไหมคิดว่าอันนี้ต้องให้บริษัทเราเองก็อยากจะได้บริบริการที่จ่ายแค่ 10 ปีคุ้มครองถึง 80 ปีเหมือนกันแต่ดูฟังดูแล้วมันเป็นไปได้ยากหรือถ้ามันเป็นไปได้มันจะเป็นไปได้ยังไงขอใครมีความรู้ตอบหน่อย

2021.03.30 17:45

Boom

@888 ที่คุณบอกว่า ได้เงินคืน 5% น่ะถูกต้องแล้วค่ะ แต่ไม่ใช่ว่าได้ทุกปีนะ เขาว่าตั้งแต่ปีกรมธรรม์ที่ 4 ก็คือจะได้ทุกๆ 5 ปีไปจนถึงปีกรมธรรม์ที่ 20 แต่จะได้ทุกปี เมื่อถึงปีกรมธรรม์ที่ 11 จนถึงอายุครบ 79 ปี แล้วก็เมื่อสิ้นสุดสัญญาตอนอายุ 80 ปีก็จะได้รับเงินก้อนสุดท้าย 105 เปอร์เซ็นต์ เป็นแบบนี้ค่ะ ก็เป็นประกันรูปแบบหนึ่งที่มั่นคงนะ

2021.06.24 7:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผมอยากสอบถามครัว บ้านผมอยู่ จังหวัดเลยครับ ไม่ทราบว่า จะสมัครประกันชีวิตของเจ้านี้ สามารถสมัครได้ที่ไหนครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นห่วว่าเงินในกระเป๋า จะค่อยๆหายไป ไม่ทราบว่าถเาจะเอาเงินทีมีไปซื้อประกันชีวิตแบบคืนทุน หรือปันผล เข้าท่าไหมครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

กระทู้นี้ อยากตั้งขึ้นมาเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับประกันชีวิต Gen Life 10 ครับ ใครมีข้อมูลอะไรเชิญครับ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 เข้าใจว่าต้องซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วย แต่ไม่ทราบว่าจะซื้อประกันอะไรดีที่เพิ่มเข้าไป

ประกันชีวิต Gen Life 1 0 ส่งเบี้ยประกันมาปีที่สองแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเงินปันผลเลยครับ ทำไงดีครับ?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 สามารถนำเอาไปลดหย่อน ภาษีได้นานแค่ไหน จะได้ถึง อายุ 80ปีเลยไหมถามการคุ้มครอง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี