Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต Gen Life 10 เข้าใจว่าต้องซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วย แต่ไม่ทราบว่าจะซื้อประกันอะไรดีที่เพิ่มเข้าไป

หลายตัวที่เป็นประกันชีวิต เวลาที่เราทำแล้ว เราต้องซื้อประสุขภาพตัวอื่นๆเข้ามาเพิ่มอีก อย่างประกันชีวิต Gen Life 10 ก็เป้นแบบนั้นด้วย แต่ ถ้าดูๆเกี่ยวกับ การคุ้มครองจากประกันหลักค่อนข้างดีเลยนะครับ ที่ผมอยากทราบคือ ประกันสุขภาพที่เราสามารถซื้อร่วมกับ ประกันชีวิต Gen Life 10 ได้ มีอะไรบ้างที่น่าสนใจครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

MM

ก็คงต้องซื้อนั่นแหละครับ เพราะว่าเท่าที่ผมดูแล้วเขาเป็นประกันชีวิตที่มีเงินคืนให้แต่ไม่ได้คืนให้ทันทีนะต้องถือกรมธรรม์ไปจนครบ 20 ปีก่อน โอนเงินคืนให้ส่วนเรื่องความคุ้มครองก็คือคุ้มครองชีวิตอย่างเดียว ไม่มีเรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุ ถ้าอยากได้ความคุ้มครองเรื่องเหล่านี้ก็ต้องซื้อเพิ่ม ไม่รู้ว่าต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมหรือซื้อเป็นประกันหลักเลย

2020.11.22 17:7

แบม

แนะนำว่าสำหรับประกันเพิ่มเติมที่จะต้องซื้อเข้าไปเกี่ยวข้องกับอุบัติเหตุและประกันสุขภาพค่ะ เพราะว่ากรมธรรม์ประกันภัยนี้จะให้การคุ้มครองในเรื่องของประกันชีวิตเพียงเท่านั้น ไม่ได้มีการคุ้มครองเมื่อเกิดอุบัติเหตุหรือเราเจ็บป่วยเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไม่มีเงินเบิกให้ช่วยค่าใช้จ่ายนะคะ ทำให้เดือดร้อนเราอีกต้องไปจ่ายเบี้ยประกันของการคุ้มครองอุบัติเหตุและสุขภาพเพิ่ม

2020.12.15 15:29

Hula!

มันก็ขึ้นอยู่กับปัญหาสุขภาพของคุณนั่นแหละครับ หรือความเสี่ยงที่จะเจ็บป่วยของคุณ ยกตัวอย่างให้จากเรื่องของผมแล้วกัน ผมไม่ค่อยมีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคร้ายแรงอะไรแต่มันก็ไม่แน่นะอนาคตแต่ผมเลือกซื้อประกันสุขภาพให้ตรงกับที่ผมจะใช้ในตอนนี้ก่อนก็คือเรื่องเจ็บป่วยทั่วไป หรือว่าประกันสุขภาพที่คุ้มครองผู้ป่วยนอกมากกว่าผู้ป่วยในครับผมเลือกแบบนี้

2021.01.30 9:31

Wrongga

@MM แล้วคิดว่าประกันสุขภาพตัวเดียวจ้าคุ้มไหมถ้าเลือกซื้อประกันสุขภาพที่จ่ายระยะยาวอย่างเช่นจ่ายจนถึงอายุ 60 ปีจ่ายไป 20 ปีอะไรแบบนี้เคยอ่านอยู่แต่ว่าไม่แน่ใจว่าเป็นประกันของตัวไหนแต่ส่วนตัวมองว่าประกันตัวนี้เหมาะสำหรับคนที่เป็นพนักงานเงินเดือนที่อยากจะออมเงินทางอ้อมแล้วก็ได้ประกันแล้วก็ได้เงินคืนได้เงินปันผลเอาไปลดหย่อนภาษีคิดว่าน่าจะเหมาะกับแบบนั้นมากกว่า

2021.03.31 15:32

Time99

ถ้าจขกทตัดสินใจแล้วว่าชอบแต่การชีวิตตัวนี้ แล้วจะซื้อประกันชีวิตตัวนี้จริงๆ ประกันสุขภาพ ก็ต้องมี รู้สึกว่าเขาก็มีสัญญาเพิ่มเติมหรือประกันสุขภาพที่เป็นของเจ้าเดียวกันให้เลือกซื้ออยู่นะครับของเจนเนอรารี่ลองหาข้อมูลดู ถ้าซื้อของเจ้าเดียวกันเบี้ยประกันอาจจะประหยัดหรือลดลงก็ได้ แต่ถ้าให้ผมแนะนำ ลองดูแบบแผนที่เป็นประกันสุขภาพเหมาจ่ายนะครับ

2021.06.25 10:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผมอยากสอบถามครัว บ้านผมอยู่ จังหวัดเลยครับ ไม่ทราบว่า จะสมัครประกันชีวิตของเจ้านี้ สามารถสมัครได้ที่ไหนครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นห่วว่าเงินในกระเป๋า จะค่อยๆหายไป ไม่ทราบว่าถเาจะเอาเงินทีมีไปซื้อประกันชีวิตแบบคืนทุน หรือปันผล เข้าท่าไหมครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

กระทู้นี้ อยากตั้งขึ้นมาเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับประกันชีวิต Gen Life 10 ครับ ใครมีข้อมูลอะไรเชิญครับ

ประกันชีวิต Gen Life 1 0 ส่งเบี้ยประกันมาปีที่สองแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเงินปันผลเลยครับ ทำไงดีครับ?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 สามารถนำเอาไปลดหย่อน ภาษีได้นานแค่ไหน จะได้ถึง อายุ 80ปีเลยไหมถามการคุ้มครอง

เข้าใจผิดว่า ประกันชีวิต Gen Life 10 มีคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วย ตออนนี้อยากจะยกเลิกไม่ทราบว่าสมารถทำได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี