Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมอยากสอบถามครัว บ้านผมอยู่ จังหวัดเลยครับ ไม่ทราบว่า จะสมัครประกันชีวิตของเจ้านี้ สามารถสมัครได้ที่ไหนครับ

หลายคนที่นี่คงเคยสมัครหรือทำประกันชีวิตกันมาบ้างแล้ว ปกติสมัครประกันชีวิตผ่านทางช่องทางไหนกันครับ ผมเคยเจอเวลาไปเที่ยวตามห้างสรรพสินค้าก็มีตั้งโต๊ะขายประกัน หรือสมัครออนไลน์ก็ได้ อยากทราบว่าระกันชีวิต ของ เจอเนอรีลี่ ประกันชื่อว่า Gen Life 10 สมัครที่ไหนได้ครับเพราะแถวที่เราอยู่ไม่ค่อยมีเลย ใครทราบบ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

One 1

สมัครออนไลน์เลยครับน้อง น้องจะอยู่ที่ไหนบนเขาติดทะเล แค่มีสัญญาณอินเทอร์เน็ต ก็สมัครประกันจากบริษัทเจนเนอราลี่ออนไลน์ได้ครับ หรือว่ามีอีกช่องทางนึงนะ ก็คือโทรศัพท์ไปสมัครเลยครับมีเบอร์โทรอยู่ในเว็บไซต์ของเขา Search หา Google ก็ได้ง่ายจะตาย ลองเลือกดูนะครับว่าน้องสะดวกวิธีไหนไม่ต้องไปถึงที่บริษัทเขาหรอกครับ เดี๋ยวนี้ประกันสมัครง่ายๆจะตาย

2020.11.22 17:1

อิ๋ม

ใช่แล้วค่ะเดี๋ยวนี้บริการไม่จำเป็นต้องเดินทางไปหาสำนักงานสาขาให้เปลืองแรงแล้ว สามารถสมัครใช้บริการผ่านช่องทางออนไลน์หรืออินเทอร์เน็ตได้แล้วนะคะ เพียงแค่มีเงินก็สามารถที่จะเลือกใช้บริการของกรมธรรม์ประกันภัยได้แล้ว ถึงแม้ว่าจะเป็นโรคส่วนตัวหรือว่าเป็นโรคร้ายแรงอะไรก็ตามก็ถือว่าเป็นการลงทุนอย่างนึงค่ะทำเอาไว้ดีกว่าแนะนำ

2020.12.15 15:25

Doramon

ผมก็คิดว่าถ้าจะซื้อประกันนี้ก็จะซื้อผ่านช่องทางออนไลน์เหมือนกันครับ ช่วงนี้มันมีโควิดเนาะ ไม่จำเป็นไม่อยากเดินทางเลย พอไปติดต่อตามสถานที่ต่างๆ กลัวกังวลไปหมด ทำแบบผมก็ได้ครับถ้าสนใจจริงๆก็โทรไปถามก่อน เพราะว่ากันเดี๋ยวนี้ซื้อง่ายซื้อทางโทรศัพท์ก็ได้ทางเว็บไซต์ก็ดี บางเจ้าซื้อผ่านแอพพลิเคชั่นก็ยังได้นะ

2021.01.29 15:8

การ์ด

@One 1 สมัครออนไลน์ไปก็ได้เดี๋ยวถ้าคุณมีเรื่องอะไรเค้าก็จะส่งตัวแทนของบริษัทเขาเข้ามาหาคุณเพื่อสอบถามแล้วก็ช่วยคุณในเรื่องการทำความเข้าใจด้วยไม่ต้องกลัวว่าสมัครออนไลน์กับสมัครที่บริษัทจะต่างกันคิดว่ารเดี๋ยวนี้เหมือนกันคุณสามารถโทรปรึกษาคอลเซ็นเตอร์ได้ตลอดแต่ก็ยังสามารถขอนายประกันเข้ามาหาคุณเมื่อคุณมีปัญหาอะไรด้วยนะ

2021.03.30 17:47

Shin

ก็เหมือนที่คนอื่นบอกมานะคะ เดี๋ยวนี้ซื้อประกันได้หลายช่องทางโดยที่ไม่ต้องเจอกับตัวแทนประกันจริงๆก็ได้ แต่ถ้าอยากจะเจอเขาก็ยินดีมาพบคุณนะคะลองโทรไปติดต่อเขาก่อน หรือว่าจะปรึกษาตัวแทนประกันบนเว็บไซต์ก่อนก็ได้ ถ้าเราเข้าไปในเว็บไซต์ของบริษัทเจนเนอราลี่ก็จะเห็นว่ามีปุ่มให้กดปรึกษาตัวแทนประกันค่ะ อาจจะเป็นวิธีใหม่สำหรับหลายๆคนแต่ก็ไว้ใจได้นะ

2021.06.24 8:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นห่วว่าเงินในกระเป๋า จะค่อยๆหายไป ไม่ทราบว่าถเาจะเอาเงินทีมีไปซื้อประกันชีวิตแบบคืนทุน หรือปันผล เข้าท่าไหมครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

กระทู้นี้ อยากตั้งขึ้นมาเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับประกันชีวิต Gen Life 10 ครับ ใครมีข้อมูลอะไรเชิญครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 เข้าใจว่าต้องซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วย แต่ไม่ทราบว่าจะซื้อประกันอะไรดีที่เพิ่มเข้าไป

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Life 1 0 ส่งเบี้ยประกันมาปีที่สองแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเงินปันผลเลยครับ ทำไงดีครับ?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 สามารถนำเอาไปลดหย่อน ภาษีได้นานแค่ไหน จะได้ถึง อายุ 80ปีเลยไหมถามการคุ้มครอง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เข้าใจผิดว่า ประกันชีวิต Gen Life 10 มีคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วย ตออนนี้อยากจะยกเลิกไม่ทราบว่าสมารถทำได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี