Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เป็นห่วว่าเงินในกระเป๋า จะค่อยๆหายไป ไม่ทราบว่าถเาจะเอาเงินทีมีไปซื้อประกันชีวิตแบบคืนทุน หรือปันผล เข้าท่าไหมครับ

ปีนี้อะไรๆก็แย่ไปหมดเลยนะครับ เรื่องงานเรื่องอะไรก็มีปัญหาไปหมด ยังไม่อยากคิดเลยครับว่า อีก 5ปี10ปีข้างหน้า จะเป็นยังไงบ้าง ผมก็เลยมาคิดครับว่าจะทำยังไงที่จะให้เงินของผมยังสามารถมีใช้ได้ในวันข้างหน้า ผมคิดว่ากระทำประกันชีวิต ก็น่าจะเป็นทางเลือกที่ดี อย่างประกันที่ได้วงเงินคุ้มครอง มากกว่าที่จ่ายไปแถมได้เงินปันผลด้วย ทุกๆปีด้วย ผมว่าดีมากนะครับ ไม่ทราบว่าคิดยังไงกันบ้างครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

One 1

ลองศึกษาข้อมูลแล้วก็เปรียบเทียบประกันดูนะคะ เพราะว่าประกันชีวิตเบี้ยถูกๆเดี๋ยวนี้ก็มี โดยเฉพาะเลือกจ่ายรายเดือนไม่ต้องจ่ายก้อนใหญ่เป็นรายปี แล้วก็เลิกประกันชีวิตที่เขามีเงินคืนทุกปีแบบนี้ก็จะทำให้คนมีเงินหมุนไม่รู้สึกเหมือนว่าจ่ายเงินทิ้งเอาไว้ โดยที่ไม่ได้รับประโยชน์อะไร ลองเลือกดูนะคะที่จริงของบริษัทเจนเนอราลี่ก็มีแบบแผนหลายแบบเลย

2020.11.22 17:3

กอล์ฟ

ผมคิดว่าเข้าท่านะครับเพราะว่าใช้เวลาในการผ่อนชำระเพียงแค่ 10 ปีหลังจากนั้นเราก็ได้รับผลตอบแทนเราไปอีก 10 ปีนั้นเอง เพราะว่าเราสามารถผ่อนชำระเป็นรายเดือนก็ได้ไม่จำเป็นต้องจ่ายเป็นรายปีถ้าเราเห็นว่าเรามีเงินไม่พอ ดีกว่าการจ่ายเบี้ยประกันสำหรับประกันชีวิตให้หมดไปฟรีๆในแต่ละปีแต่แบบนี้ 20 ปีก็ได้รับเงินคืนมามากกว่าเดิมอีกดีนะครับ

2020.12.15 15:27

Hula!

เข้าท่าเข้าทางมากเลย ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่เก็บเงินไม่ค่อยอยู่ แต่รายได้ประจำน่ะมีอยู่นะ ผมก็ลองกัดฟันพยายามวางแผนเก็บเงินเพื่อที่จะจ่ายเบี้ยประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์รายปีให้ได้ ก็มีประกันตัวนี้ล่ะครับที่ช่วยให้ผมเก็บเงินก้อนใหญ่ได้สักที ถ้าไม่เก็บเงินก็หายไปหมดจริงๆอย่างที่คุณบอกไม่รู้ว่าใช้ไปกับอะไรบ้าง

2021.01.30 9:27

Wrogga

@One 1 เห็นด้วยครับถ้าจ่ายหลังน้อยๆแต่ว่าใจนานนานเป็นรายเดือนหักเงินไม่กี่เปอร์เซ็นต์ของเงินเดือนที่คุณหาได้มาซื้อประกันไว้อาจจะไม่ต้องแพงมากแต่คุณจะรู้สึกว่าได้ซื้อมันจริงๆไม่ได้แค่คิดอยู่ในหัวถ้าเป็นอย่างนี้จะทำให้คุณรู้สึกสบายใจเราก็รู้สึกได้ทำมันจริงๆลองขยับขยายจากเข้าไปเยอะเยอะก็ได้ครับ ไม่ต้องคิดมากเรื่องเงินตอบแทนนะครับเพราะว่ามันต้องข้อความเป็นเพราะค่อยไป

2021.03.31 15:31

Shin

Gen life 10 ว่าไปประกันตัวนี้ก็ดีไม่ใช่ว่าไม่ดี แต่เราว่าคงยังไม่เหมาะกับ จขกทนะคะ เหมาะกับคนที่มีเงินเก็บบ้างอยู่แล้วมากกว่า รับประกันตัวนี้ค่อนข้างจะมีเบี้ยที่แพง อยากแนะนำประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ระยะสั้นอื่นๆมากกว่า ที่จ่ายเบี้ย 10 ปีคุ้มครอง 15 ปี หรือจ่ายเบี้ยประกันแค่ 5 ปีคุ้มครอง 10 ปี แบบนี้คุณจะได้เงินก้อนเร็วมากขึ้นนะคะ

2021.06.24 8:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผมอยากสอบถามครัว บ้านผมอยู่ จังหวัดเลยครับ ไม่ทราบว่า จะสมัครประกันชีวิตของเจ้านี้ สามารถสมัครได้ที่ไหนครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

กระทู้นี้ อยากตั้งขึ้นมาเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับประกันชีวิต Gen Life 10 ครับ ใครมีข้อมูลอะไรเชิญครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 เข้าใจว่าต้องซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วย แต่ไม่ทราบว่าจะซื้อประกันอะไรดีที่เพิ่มเข้าไป

ประกันชีวิต Gen Life 1 0 ส่งเบี้ยประกันมาปีที่สองแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเงินปันผลเลยครับ ทำไงดีครับ?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 สามารถนำเอาไปลดหย่อน ภาษีได้นานแค่ไหน จะได้ถึง อายุ 80ปีเลยไหมถามการคุ้มครอง

เข้าใจผิดว่า ประกันชีวิต Gen Life 10 มีคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วย ตออนนี้อยากจะยกเลิกไม่ทราบว่าสมารถทำได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี