Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต Gen Life 1 0 ส่งเบี้ยประกันมาปีที่สองแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเงินปันผลเลยครับ ทำไงดีครับ?

วันนี้ผมมาขอปรึกษาปัญหาที่ผมเจอกับ ประกันชีวิต Gen Life 10 หน่อยครับ ผมส่งเบี้ยประกันมาแล้วสองปีครับ ซึ่งต้องได้รับเงินปันผลด้วย แต่ ตอนนี้ผมยังไม่ได้รับเลยครับ ผมสงสัยแล้วครับว่าจริงๆแล้วมันได้จริงๆไหมครับ แล้ว ถ้าได้เงินปันผล ไม่ทราบว่าจะได้ในช่วงเดือนไหนเหรอครับ แล้ว% จากเงินตัวนี้ประมาณเท่าไรครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

MM

ผมแนะนำให้คุณอ่านเงื่อนไขใหม่นะครับ คุณมีอยู่ในมือหรือเปล่า หรือเข้าไปอ่านเงื่อนไขทางเว็บไซต์อีกครั้งก็ได้เขาก็มีบอกชัดเจนนะว่าเขาจะมีเงินคืนให้คุณก็ต่อเมื่อคุณถือกรมธรรม์สัญญาจนครบ 4 ปีครับ วันนี้คุณค่าจ่ายเบี้ยประกันไป 2 ปีเอง รออีก 2 ปีนะครับเดี๋ยวก็จะได้ เงินคืน ด้วยความเข้าใจผิดแบบนี้จะทำให้คุณลำบากหรือเปล่า ปีต่อไปคุณจะมีเงินจ่ายค่าเบี้ยไหมครับ

2020.11.22 17:9

อีส

ใช่แล้วค่ะใจเย็นๆนะคะไม่ใช่ว่าปี 2 ปีก็จะได้รับเงินปันผล เพราะว่าเงินคนสูง 3 เปอร์เซ็นต์ที่จะได้รับก็เริ่มตั้งแต่ปีที่ 4 นั้นเองก็เลยทำการผ่อนชำระต่อไปดีกว่าใครอย่าเพิ่งรีบร้อนเวนคืน หรือว่าหยุดผ่อนชำระให้ครบ 10 ปีกว่าจะได้รับการตอบแทนหรือผลที่เราจะได้รับคืนมา บางคนท้อใจอยู่ให้ถึง 10 ปีนะคะอย่าเพิ่งเลิกผ่อนชำระ

2020.12.15 15:31

Bonuss

ก็จริงนะเรื่องรายละเอียดและเงื่อนไขต้องอ่านให้ดีจริงๆ เพราะว่าถ้าเข้าใจผิดขึ้นมาแล้วเนี่ยมันจะเสียเวลาเรามากๆเลย อย่างประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ทั่วไปเนี่ยบางเจ้าอาจจะคืนเงินให้เราทุกปี คืนตั้งแต่ปีแรกที่จ่ายเบี้ยประกัน ที่จริง ของเจนเนอราลี่ก็มีแบบแผนอื่นนะที่คืนเงินให้ตั้งแต่ปีแรก เพียงแต่แบบแผนอันนี้เขาคืนให้หลังจากที่จ่ายเบี้ย 4 ปีขึ้นไป

2021.01.30 9:33

Baja

@MM ใช่เก็บใบสัญญาหรือว่าใบที่เค้าให้คุณไว้เป็นหลักฐานไว้ให้ดีดีแล้วก็สลิปที่คุณจ่ายเงินกับบริษัทถ้าเป็นไปได้ลองโทรไปหาคอลเซ็นเตอร์แล้วก็บันทึกเสียงไว้เพราะว่าเป็นไปได้ยากที่บริษัทจะโกงหรือว่าเบี้ยวจ่ายเบี้ยประกันของคุณถ้ามีอะไรผิดพลาดในหลักบริษัทเค้าก็โดนฟ้องจากหลายคนแน่เลยถ้าคุณมีปัญหาลองเก็บหลักฐานไว้รออีกสักพักแล้วก็ค่อยปรึกษากับทนาย

2021.03.31 15:32

Time99

@Bonuss ตาม Comment ของคุณคนนี้เลยครับ ก็คือว่าเงื่อนไขเขาเป็นแบบนี้หลังจากชำระเบี้ยครบ 4 ปีถึงจะเริ่มได้รับเงินคืนนะครับ แล้วก็ที่คุณจะได้ก็คือเป็นเงินคืนนะครับไม่ใช่เงินปันผล 2 อย่างนี้ไม่เหมือนกันนะครับ แล้วตั้งแต่ปีที่ 4 ของกรมธรรม์ คุณจะได้รับเงินคืน 5% ทุกๆ 4 ปีไปจนถึงปีกรมธรรม์ที่ 21 หลังจากนั้นถึงจะได้รับเงินคืนทุกๆปีจนถึงอายุ 79 ปีครับ

2021.06.25 10:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผมอยากสอบถามครัว บ้านผมอยู่ จังหวัดเลยครับ ไม่ทราบว่า จะสมัครประกันชีวิตของเจ้านี้ สามารถสมัครได้ที่ไหนครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นห่วว่าเงินในกระเป๋า จะค่อยๆหายไป ไม่ทราบว่าถเาจะเอาเงินทีมีไปซื้อประกันชีวิตแบบคืนทุน หรือปันผล เข้าท่าไหมครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

กระทู้นี้ อยากตั้งขึ้นมาเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับประกันชีวิต Gen Life 10 ครับ ใครมีข้อมูลอะไรเชิญครับ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 เข้าใจว่าต้องซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วย แต่ไม่ทราบว่าจะซื้อประกันอะไรดีที่เพิ่มเข้าไป

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 สามารถนำเอาไปลดหย่อน ภาษีได้นานแค่ไหน จะได้ถึง อายุ 80ปีเลยไหมถามการคุ้มครอง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เข้าใจผิดว่า ประกันชีวิต Gen Life 10 มีคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วย ตออนนี้อยากจะยกเลิกไม่ทราบว่าสมารถทำได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี