Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รบกวนสอบถามคะ อยากทราบว่า กรมธรรม์ประกันชีวิตของ GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ตอนนี้ยังเปิดให้ทำอยู่ไหมคะ?

วันนี้อยากเข้าไปอ่านเกี่ยวกับกรมธรรม์ของ GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) คะ แต่ปรากฎว่าทางเวบไม่เห็นจะมี ของตัวนี้เลยคะ ไม่ทราบว่าว่าประกันGenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ทางบริษัทประกัยนเข้ายังเปิดให้เราทำอยู่ไหมคะ พอดีว่าเมื่อต้นปีที่ผ่านมาเรากะว่าจะทำแต่พอมีโควิด เราก็ต้องชะลอไปก่อน คิดว่าตอนนี้พร้อมแล้วคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สิริ

ส่วนมากแล้วแบบแผนประกันไม่ค่อยมีหมดอายุหรอกนะคะ น่าจะไม่ได้ปิดนะคะคุณจะเปิดให้ทำตลอดนั่นแหละว่าแต่ว่าประกันตัวนี้มีเบี้ยประกันที่สูงนะเราก็จ่ายเบี้ยแค่ 4 ปีเอง คุณแน่ใจแล้วใช่ไหมว่าจะจ่ายเบี้ยประกันตัวนี้ไหวเขาถึงแล้วตอนนี้คงจะดีขึ้นแต่จะคิดก็ยังไม่ค่อยดีขึ้นเท่าไหร่เลยนะ ไม่ได้จะขัดขวางแค่อยากจะเตือนให้คุณวางแผนที่ดีค่ะ

2020.11.23 14:34

ดำ

เป็นประกันชีวิตที่เป็นแบบลงทุนสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ตั้งแต่ตอนนี้แหละครับ คิดว่าทำการลงทุนจ่ายเบี้ยประกัน 4 ปีและรอไปอีก 6 ปีเพื่อที่จะได้รับเงินคืน ดีนะครับได้รับการคุ้มครองประกันชีวิตตั้ง 10 ปีเลย ถ้าเสียชีวิตหรือเกิดเหตุเป็นอะไรขึ้นมาก็ผู้ที่อยู่ภายหลังได้รับผลประโยชน์จากเบี้ยประกันที่เราจ่าย แล้วเมื่อครบสัญญาก็ได้รับเงินด้วย

2020.12.17 15:58

SKY_

พร้อมจริงๆแล้วหรอ ที่ถามกลับแบบนี้เพราะตอนนี้ COVID ระบาดรอบ 2 อีกแล้วนะครับ แต่ถ้าคุณพร้อมจริงๆแล้วก็ไม่ได้ว่าอะไรครับ ก็เป็นประกันที่ทำให้คุณออมเงินอย่างดีมากขึ้น คาดหวังได้ว่าจะมีเงินออมก้อนใหญ่เมื่อสิ้นสุดสัญญา ก็คือเป็นประกันชีวิตที่หวังผลตอบแทนได้นอกจากความคุ้มครองแล้ว เงินออมก็เอามาไว้จัดการค่าใช้จ่ายในช่วงเศรษฐกิจแย่ๆได้ดีเหมือนกันนะ

2021.01.30 15:40

MM

ประกันบางอย่างถ้าผ่านระยะเวลามานานบางครั้งก็มีการปรับเปลี่ยนบ้างค่ะ แต่ก็ยังมีให้ทำอยู่นั่นแหละไม่ได้เปลี่ยนไปจากเดิมมาก อาจจะเพิ่มความคุ้มครองหรือเพิ่มเบี้ยประกันอะไรประมาณนี้ เพราะส่วนตัวเคยทำประกันอุบัติเหตุอยู่ตัวหนึ่ง แล้วพอเวลาผ่านไปเบี้ยประกันก็เพิ่มขึ้นนิดหน่อยนะแต่ความคุ้มครองเขาก็เพิ่มขึ้นด้วย แต่เห็นว่ายังเป็นประกันตัวเดิมที่เราเคยใช้ แล้วบริการดีเราก็โอเคที่จะทำต่อ

2021.03.31 17:12

เบค่อน

@SKY ไม่แน่นะ จขกทอาจจะไม่พร้อมอีกแล้วก็ได้ ก็อย่างที่คุณบอกสถานการณ์ covid ตอนนี้เหมือนจะดีขึ้น แต่ก็ไม่ได้ดีขึ้น แค่ในประเทศไทยของเราก็ระบาดเป็นรอบที่ 3 รอบที่ 4 แล้ว แต่ก็ไม่แน่จะออกก็อาจจะซื้อประกันตัวนี้ไปแล้วก็ได้ หวังว่าถ้าซื้อไปแล้วคงจะไม่เดือดร้อนเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันนะครับ ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องการจ่ายเบี้ยก็ยินดีด้วยมากๆ

2021.06.25 15:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) แบบที่มีเงินปันผลด้วยของเจ้านี้ อยากทราบเรื่องการซื้อประกันเสริมเข้าไปเลือกอะไรได้บ้าง

GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันGenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) กับ Gen Aom Sub 6 หน่อยครับ ว่าสองตัวนี้ผลตอบแทนต่างกันไหม?

GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีหน้าต้องไปทำงานต่างจังหวัด ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) คุ้มครองอุบัติเหตุด้วยไหม? ครับ

ประกันชีวิต

พ่อกับแม่แบบไปทำ ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) มา แล้วปีนี้อยากขอเวนคืนกรมธรรม์ ทำยังไงบ้าง?

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากทำประกัน GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ให้กับลูกชาย อายุ 25ปี เป็นการลงทุนที่ดีไหมเมื่อเทียบกับเบี้ยที่จ่ายไป

All (ประกัน),All (การลงทุน)

อยากทราบเรื่องการคุ้มครองของ ประกันGenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ว่าเป็นยังไงบ้าง? น้องมาชวนให้เราทำ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี